You are on page 1of 2

GRADE 1 to 12 Paaralan LAZI NATIONAL AGRICULTURAL SCHOOL Baitang/ Antas 8

DAILY LESSON LOG Guro CLAUDIA C. BOMEDIANO Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras HULYO 15-16 at 18-19, 2019 Markahan UNA

LUNES MARTES HUWEBES BIYERNES


2:30-4:30 - AZIEL 7:30-9:30 - BETHANY 7:30-9:30 - BETHANY 2:30-4:30 - AZIEL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapon
B. Pamantayan sa Pagganap Nabubuo ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-Id-f-23: Nasusuri ang pagkakabuo ng F8PB-Id-f-23: Nasusuri ang pagkakabuo F8PB-Id-f-23: Nasusuri ang pagkakabuo ng F8PB-Id-f-23: Nasusuri ang pagkakabuo ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan. alamat batay sa mga elemento nito ng alamat batay sa mga elemento nito alamat batay sa mga elemento nito alamat batay sa mga elemento nito

F8PD-Id-f-20: Nasusuri ang pagkakatulad at F8PD-Id-f-20: Nasusuri ang pagkakatulad F8PD-Id-f-20: Nasusuri ang pagkakatulad at F8PD-Id-f-20: Nasusuri ang pagkakatulad at
pagkakaiba napanood na alamat sa at pagkakaiba napanood na alamat sa pagkakaiba napanood na alamat sa binasang pagkakaiba napanood na alamat sa
binasang alamat binasang alamat alamat binasang alamat

F8PN-Id-f-21: Nagagamit nang wasto ang F8PN-Id-f-21: Nagagamit nang wasto ang F8PN-Id-f-21: Nagagamit nang wasto ang F8PN-Id-f-21: Nagagamit nang wasto ang
mga kaalaman sa pang-abay na mga kaalaman sa pang-abay na mga kaalaman sa pang-abay na pamanahon mga kaalaman sa pang-abay na pamanahon
pamanahon at panlunan sa pagsulat ng pamanahon at panlunan sa pagsulat ng at panlunan sa pagsulat ng sariling alamat at panlunan sa pagsulat ng sariling alamat
sariling alamat sariling alamat
II. NILALAMAN
Paksa: Elemento ng Alamat (Banghay) Paksa: Elemento ng Alamat (Banghay) Paksa: Elemento ng Alamat (Banghay) Paksa: Elemento ng Alamat (Banghay)

Pang-abay na Pamanahon, Panlunan, at Iba Pang-abay na Pamanahon, Panlunan, at Pang-abay na Pamanahon, Panlunan, at Iba Pang-abay na Pamanahon, Panlunan, at Iba
Pang Uri ng Pang-Abay Iba Pang Uri ng Pang-Abay Pang Uri ng Pang-Abay Pang Uri ng Pang-Abay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Modyul Filipino VIII, chalkboard Modyul Filipino VIII, chalkboard Modyul Filipino VIII, chalkboard Modyul Filipino VIII, chalkboard
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang pp. 34-43 pp. 34-43 pp. 34-43 pp. 34-43
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa portal ns Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Talakayin ang Elemento ng Alamat Talakayin ang Elemento ng Alamat Talakayin ang Elemento ng Alamat (Banghay) Talakayin ang Elemento ng Alamat
at/o pagsisimula ng bagong (Banghay) (Banghay) (Banghay)
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Gawin Natin p. 35 Gawin Natin p. 35 Gawin Natin p. 35 Gawin Natin p. 35
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Suriin ang pagkakabuo ng mga pangyayari Suriin ang pagkakabuo ng mga Suriin ang pagkakabuo ng mga pangyayari ng Suriin ang pagkakabuo ng mga pangyayari
sa bagong aralin ng binasang Alamat ng Durian batay sa pangyayari ng binasang Alamat ng binasang Alamat ng Durian batay sa ng binasang Alamat ng Durian batay sa
elemento ng alamat na banghay. Durian batay sa elemento ng alamat na elemento ng alamat na banghay. elemento ng alamat na banghay.
banghay.

1
D. Pagtalakay ng bagong Bumasa ng iba pang halimbawa ng alamat Bumasa ng iba pang halimbawa ng Bumasa ng iba pang halimbawa ng alamat at Bumasa ng iba pang halimbawa ng alamat
konsepto at paglalahad ng at paghambingin ang katangian ng alamat at paghambingin ang katangian paghambingin ang katangian ng banghay. (p. at paghambingin ang katangian ng banghay.
bagong kasanayan #1 banghay. (p. 37) ng banghay. (p. 37) 37) (p. 37)
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang Pang-abay na Pamanahon, Talakayin ang Pang-abay na Pamanahon, Talakayin ang Pang-abay na Pamanahon, Talakayin ang Pang-abay na Pamanahon,
konsepto at paglalahad ng Panlunan, at Iba Pang Uri ng Pang-abay Panlunan, at Iba Pang Uri ng Pang-abay Panlunan, at Iba Pang Uri ng Pang-abay Panlunan, at Iba Pang Uri ng Pang-abay
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan Isulat ang pang-abay na may diin sa Isulat ang pang-abay na may diin sa Salungguhitan ang pang-abay na may diin sa Salungguhitan ang pang-abay na may diin sa
(tungo sa Formative tamang hanay ayon sa uri nito. (p. 41) tamang hanay ayon sa uri nito. (p. 41) tamang hanay ayon sa uri nito. (p. 41) tamang hanay ayon sa uri nito. (p. 41)
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Salungguhitan ang pang-abay na may diin Salungguhitan ang pang-abay na may Salungguhitan ang pang-abay na may diin sa Salungguhitan ang pang-abay na may diin sa
sa tamang hanay ayon sa uri nito. (p. 41) diin sa tamang hanay ayon sa uri nito. (p. tamang hanay ayon sa uri nito. (p. 41) tamang hanay ayon sa uri nito. (p. 41)
41)
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Aling sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonana
sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like