You are on page 1of 5

K-12 PAARALAN BAITANG 8

DAILY
GURO ASIGNATURA FILIPINO
LESSON
PETSA AT ORAS NG
LOG PAGTUTURO MARKAHAN IKALAWA

I. LAYUNIN

PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
A. NILALAMAN Kasalukuyan

PAMANTAYAN SA
B. PAGGANAP
Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


F8WG-IIc-d-25 F8PU-IIc-d-25 F8PN-IIe-f-25 F8PB-IIe-f-25
Nagagamit ang mga hudyat Naipakikita ang kasanayan sa Naisasalaysay ang Naipahahayag ang
ng pag-sang-ayon at pagsulat ng isang tiyak na uri ng magkakaugnay na pangyayari sa pangangatuwiran sa napiling
pagsalungat sa paglalahad na may pagsang-ayon napakinggan alternatibong solusyon o
paghahayag ng opinyon at pagsalungat. proposisyon sa suliraning inilahad
sa tekstong binasa.
Nagagamit ang mga hudyat
ng pag-sang-ayon at
MGA KASANAYAN
SA PAGKATUTO pagsalungat sa
C. (CODE NG paghahayag ng opinyon
KASANAYAN) tungkol sa pagdeklara ng
Araw ni Tomas Buenaflor
bilang Non-working Holiday
sa bayan ng Dumangas.
(Bawat guro ay may
kalayaang pumili ng
paksang ikontekstuwalays)

II. NILALAMAN Paggamit ng mga hudyat Pagpapakita ng kasanayan sa Pagsasalaysay ng magkakaugnay Pagpapahayag ng
ng pag-sang-ayon at
pagsalungat sa
paghahayag ng opinyon

Paggamit ng mga hudyat


ng pag-sang-ayon at
pagsalungat sa
pagsulat ng isang tiyak na uri ng pangangatuwiran sa napiling
paghahayag ng opinyon
paglalahad na may pagsang-ayon alternatibong solusyon o
tungkol sa pagdeklara ng na pangyayari sa napakinggan
at pagsalungat. proposisyon sa suliraning inilahad
Araw ni Tomas Buenaflor
sa tekstong binasa.
bilang Non-working Holiday Panitikan: Sarsuwela
Wika: Hudyat ng Pagsang-ayon at Sarswela
sa bayan ng Dumangas. Pagsalungat “Walang Sugat” ni Severino Reyes
(Bawat guro ay may
kalayaang pumili ng
paksang ikontekstuwalays)

Wika: Hudyat ng Pagsang-


ayon at Pagsalungat
Sipi ng “Bulaklak ng Lahing
-Video clip -Voice record
Kalinis-Linisan”
KAGAMITANG -laptop -speaker
III.
PANTURO -projector/TV monitor -laptop/cp
Sipi tungkol sa buhay ni
-speaker
Tomas Buenaflor
“Bakit Babae ang Naghuhugas ng
Pinagyamang Pluma 8 Panitikang Filipino (Modyul para
A. SANGGUNIAN Pinggan”
p. 200 sa Mag-aaral)
https://youtu.be/dmSmBCOQbe0

1. MGA PAHINA SA GABAY NG GURO p. 232-242


2. MGA PAHINA SA KAGAMITANG PANG p.68 pp.57
MAG-AARAL

3. MGA PAHINA SA TEKSBUK


4. KARAGDAGANG KAGAMITAN MULA
SA PORTAL NG L.R. https://youtu.be/dmSmBCOQbe0

IBA PANG
B. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
IV. PAMAMARAAN
Pagpapabasang muli ng
balagtasang “Bulaklak ng Pagpaparinig ng voice record ng
BALIK ARAL AT Pagpapakita ng video clip ng Pagpapakita ng larawan ng
Lahing Kalinis-Linisan” o isang sarswela na pinamagatang
A. PAGSISIMULA SA balita tungkol sa pagdakip ng mga dalawang magkasintahan o
BAGONG ARALIN Alin ang Nakahihigit sa “Bakit ang mga babae ang
tumatambay larawan ng puso.
Dalawa: Dunong o Salapi? naghuhugas ng Pinggan”

Sang-ayon ba kayo sa mga Ano-anong mga suliranin ang


Sang-ayon ba kayo sa
PAGHAHABI SA katuwiran ng mga Pagtalakay sa napakinggang kinakaharap ng magkasintahan
B. panukalang ito? Magbigay ng
LAYUNIN mambabalagtas sa akda? sarswela batay sa inyong karanasan o
inyong opinyon?
karanasan ng kakilala?

Pagpapatala ng mga isyu batay sa Pagbasa ng Sarsuwelang


PAG-UUGNAY NG Pagtalakay tungkol sa mga Pag-iisa-isa ng mga pangyayari sa
napanood na video clip na “Walang Sugat” ni Severino
C. MGA HALIMBAWA hudyat ng pagsang-ayon at napakinggang sarswela gamit ang
SA BAGONG ARALIN kakikitaan ng pagsang-ayon at Reyes.
pagsalungat Think-Pair-Share.
pagsalungat.

Pagtukoy sa mga
PAGTALAKAY NG Batay sa isinulat na mga isyu ay
pangungusap na
BAGONG KONSEPTO sasalungguhitan ng mga mag- Pagsasalaysay ng mga mag-aaral
gumagamit ng hudyat ng Pagtalakay sa mga proposisyon
D. AT PAGLALAHAD NG aaral ang mga hudyat na ng magkakaugnay na pangyayari
BAGONG pagsang-ayon at sa akda.
nagpapahayag ng pagsang-ayon batay sa napakinggan
KASANAYAN #1 pagsalungat sa binasang
at pagsalungat.
balagtasan
Pagbibigay ng input tungkol sa
Pagpapatala ng ilang mga tiyak na uri ng paglalahad: Pagpapahayag ng
PAGTALAKAY NG pangungusap na ginamitan -Pagbibigay Katuturan pangangatuwiran sa alternatibong
BAGONG KONSEPTO
ng pagsang-ayon at -Pagsunod sa solusyon o proposisyon sa
E. AT PAGLALAHAD NG
BAGONG pagsalungat sa akdang Panuto/pamamaraan suliraning inilahad sa tekstong
KASANAYAN #2 binasa. -Pangulong Tudling/Editoryal binasa sa pamamagitan ng isang
-Sanaysay debate.

PAGLINANG SA Batay sa inyong napakinggan na Sang-ayon ba kayo sa


Pahapyaw na pagtalakay
KABIHASAAN Pagpapaliwanag sa bawat uri ng sarswela, sang-ayon ba kayo na pagpapanggap ng pangunahing
F. sa buhay ni Tomas
(TUNGO SA FORMATIVE paglalahad. babae ang siyang maghuhugas ng tauhan para sa taong kanyang
ASSESSMENT) Buenaflor
pinggan? Ipaliwanag minamahal? Pangatwiranan
PAGLALAPAT NG Ano ang kahalagahan ng
Nangyari na ba sa inyo ang Ano ang nagagawa ng isang
ARALIN SA PANG- pagpapakita ng pagsang-ayon o
G. katulad sa napakinggang tunay na pag-ibig o pagmamahal
ARAW-ARAW NA pagsalungat sa isang isyung
BUHAY sarswela? Ano ang ginawa ninyo? sa buhay ng tao?
maririnig?
H. PAGLALAHAT NG Ano-ano ang mga hudyat
ng pagsang-ayon at
ARALIN
pagsalungat?
Gamitin ang mga hudyat ng
pag-sang-ayon at Ipahayag ang pangangatuwiran sa
pagsalungat sa sumusunod na proposisyon:
paghahayag ng opinyon Ipakita ang kasanayan sa
pagsulat ng isang tiyak na uri ng
tungkol sa pagdeklara ng 1.Ang pagkakasundo ni Juana at
paglalahad na may pagsang-ayon
Araw ni Tomas Buenaflor Tadeo na ipakasal ang kanilang
at pagsalungat.
bilang Non-working Holiday mga anak na sina Julia at Miguel.
sa bayan ng Dumangas.
2.Dinakip ng mga boluntaryo si
Isulat sa isang buong papel. Kapitan Inggo at pinahirapan
Pamantayan:
Magsalaysay ng magkakaugnay hanggang sa mamatay.
PAGTATAYA NG (Formative Assessment)
I. na pangyayari sa inyong
ARALIN *Bumuo ng tatlo o apat na
napakinggang Sarsuwela. 3. Ang hindi paghalik ni Tenyong
Pamantayan: talatang Sanaysay tungkol sa
sa kamay ng kura.
Random Drug Testing sa mga
*Bumuo ng isa o dalawang mag-aaral mula grade 4 pataas.
4. Ang panlilinlang na ginawa ni
talata na nagpapahayag ng Tenyong upang maikasal sila ni
*Gamitan ng pagsang-ayon at
opinyon Julia.
pagsalungat
*Gamitan ng hudyat ng 5.Ang pakikipaglaban ni Tenyong
-Magbibigay ng Summative Test
pagsang-ayon at sa mga kaaway sa halip na
pagsalungat alagaan ang inang may sakit.

KARAGDAGANG
ARALIN PARA SA
PAGLALAPAT NG
J. GAWAIN PARA SA
TAKDANG GAWAIN AT
REMEDIATION

V. PAGNINILAY UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW

BILANG NG MAG-
AARAL NA
A. NAKAKUHA NG 80%
SA PAGTATAYA
BILANG NG MAG-
AARAL NA
B. KAILANGAN NG
REMEDIATION
BILANG NG MAG-
AARAL NA
C. NAKAUNAWA SA
ARALIN
BILANG NG MAG-
AARAL NA
D. MAGPAPATULOY SA
REMEDIATION
ALIN SA MGA
ISTRATEHIYA ANG
E. NAKATULONG NG
LUBOS?
ANONG SULIRANIN
ANG
F. NANGANGAILANGAN
NG TULONG
NG SUPERBISOR?
ANONG
KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
G. ANG NAIS
KONG IBAHAGI SA
KAPWA KO GURO?

Isinagawa nina:
GNG. LORJIE D. SUMALDE
Master Teacher I
Dumangas National High School

Bb. LORLYN T. GALIEMBA


Teacher I
Oton National High School

You might also like