You are on page 1of 5

K-12 PAARALAN BAITANG 8

DAILY
GURO ASIGNATURA FILIPINO
LESSON
PETSA AT ORAS NG
LOG PAGTUTURO MARKAHAN IKALAWA

I. LAYUNIN

PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa mga akdang pampanitikang lumaganap sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa
A. NILALAMAN Kasalukuyan

PAMANTAYAN SA
B. PAGGANAP
Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan

IKAT
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKAAPAT NA ARAW
LONG ARAW
F8PB-IIc-d-25 F8PD-IIc-d-24 F8PT-IIc-d-24 F8PS-IIc-d-25
Naibibigay ang opinyon at Naipaliliwanag ang papel na Naipaliliwanag ang mga Nangangatuwiranan nang maayos
katuwiran tungkol sa paksa ng ginagampanan ng bawat kalahok eupimistiko o masining na at mabisa tungkol sa iba’t ibang
MGA KASANAYAN balagtasan sa napanood na balagtasan pahayag na ginamit sa sitwasyon
SA PAGKATUTO
C. balagtasan.
(CODE NG
Nangangatuwiranan nang maayos at
KASANAYAN)
mabisa tungkol sa paniniwala sa
butbot, kulam, luy-a-luy-a, batak
dungan, atbp.
Pangangatuwiran nang maayos at
mabisa tungkol sa iba’t ibang
Pagpapaliwanag ng mga sitwasyon
Pagbibigay ng opinyon at
Pagpapaliwanag ng papel na eupimistiko o masining na
katuwiran tungkol sa paksa ng Pangangatuwiran nang maayos at
ginagampanan ng bawat kalahok pahayag na ginamit sa
balagtasan mabisa tungkol sa paniniwala sa
II. NILALAMAN sa napanood na balagtasan balagtasan.
butbot, kulam, luy-a-luy-a, batak
Balagtasan “Bulaklak ng Lahing
Balagtasan Wika: Eupimistiko o Masining na dungan, atbp. (Malaya ang guro na
Kalinis-linisan
Pagpapahayag pumili ng lokalays na paksa)

Balagtasan
-Kopya ng Pangkaligirang
Kasaysayan ng Balagtasan
-LCD Projector/ TV Monitor
-Panitikang Filipino (Modyul
-Laptop Babasahin tungkol sa butbot,
KAGAMITANG para sa Mag-aaral) Panitikang Pilipino 8
III. --Laptop -Speaker
Modyul para sa Mag-aaral
kulam, luy-a – luy-a, batak
PANTURO dungan, atbp
- Projector/TV monitor -Extension wire
- Speaker

Gabay ng Guro/Modyul ng Panitikang Pilipino 8


Mag-aaral Modyul para sa Mag-aaral
pp.68
A. SANGGUNIAN
Pinagyamang Pluma 8
Pp 175-181

1. MGA PAHINA SA GABAY NG GURO 242-243


2. MGA PAHINA SA KAGAMITANG PANG pp. 68-75
MAG-AARAL

3. MGA PAHINA SA TEKSBUK


4. KARAGDAGANG KAGAMITAN MULA
SA PORTAL NG L.R. www.youtube.com

IBA PANG
B. KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO

IV. PAMAMARAAN

Pagpapabasa ng isang editorial Pagpapakita ng larawan ng paru-


BALIK ARAL AT Magbigay ng makabuluhang
tungkol sa “Mass Killing” bilang paru at bubuyog. Pagpapakita ng mga larawan ng
A. PAGSISIMULA SA tanong tungkol sa paksang
BAGONG ARALIN pagsugpo sa problema sa mga albularyo
Kalikasan.
druga sa bansa.
Pagpapanood ng isang video ng Magpapabigay ng katangian ng
pagtatanghal ng balagtasan o paru-paru at bubuyog ayon sa
FLIPTOP dating kaalaman. Hahayaan ang mga mag-aaral na
PAGHAHABI SA Pagpapabigay ng sariling
B. magbigay ng sariling karanasan
LAYUNIN opinyon kaugnay sa editorial
(Malaya ang guro na pumili ng sa butbot, luy-a-luy-a, atbp
ipapanood na balagtasan o
Fliptop)
C. PAG-UUGNAY NG Ano ang opinyon ng Sino-sino ang may papel na Pagpapabasa ng balagtasang Kukunin ang opinyon ng mga
pahayagang kinunan ng “Bulaklak ng Lahing Kalinis- mag-aaral batay sa mga
editorial tungkol sa Mass Linisan”/Alin ang Nakahihigit sa sumusunod na sitwasyon:
Killing? Dalawa: Dunong o Salapi?
a. Pagdala ng isang batang
ginagampanan sa pinanood na nilalagnat sa albularyo
MGA HALIMBAWA
video ng pagtatanghal ng bago sa hospital
SA BAGONG ARALIN
balagtasan
b. Paglapat ng gamut ng albularyo
kaysa sa gamot na reseta ng
doktor

Pagtalakay/pagpapaliwanag sa .Pagpapaliwanag kung ano ang Papangkatin ang mga mag-aaral


dalawang uri ng pahayag: eupimistikong pahayag. para sa isasagawang gawain
Pag-iisa-isa sa mga gumaganap gamit ang Round Table
PAGTALAKAY NG -opinyon sa balagtasan at ang kanilang Discussion batay sa ibinigay na
BAGONG KONSEPTO mga papel/tungkulin. sitwasyon ng guro.
-katwiran
D. AT PAGLALAHAD NG
BAGONG -Lakandiwa Tutukuyin ng mga mag-aaral ang
KASANAYAN #1 -Manonood mga suliraning panlipunan na
-Mambabalagtas nakapaloob sa sitwasyong
ibinigay ng guro.

PAGTALAKAY NG
BAGONG KONSEPTO
E. AT PAGLALAHAD NG
BAGONG
KASANAYAN #2
Pagbibigay ng mga halimbawa Ipapasuri ang balagtasan at
ng pahayag. Ipasusuri sa mga ipatukoy ang mga eupimistiko o
PAGLINANG SA mag-aaral kung ito ba’y opinyon Ano-anong papel ang ginampanan masining na pahayag na ginamit. Paglalahad sa harap ng klase.ng
F. KABIHASAAN o katwiran. ng mga nagtanghal sa napanood resulta ng piling representante sa
(TUNGO SA FORMATIVE
ASSESSMENT) na balagtasan? isinagawang panel discussion
Paano madaling kilalanin ang
opinion at katwiran?
PAGLALAPAT NG Ano ang karapat-dapat na Madalas pa rin bang gumagamit
Ano ang karapat-dapat na paraan
ARALIN SA PANG- paraan sa pagbibigay ng ng eupimistikong pahayag ang Ano ang dapat tandaan kung ikaw
G. sa pagbibigay ng opinyon tungkol
ARAW-ARAW NA opinyon upang hindii makasakit mga kabataan? Ano ang ay naniniwala sa mga albularyo?
BUHAY sa iba’t ibang isyu sa lipunan?
sa kapwa? implikasyon nito?
Ihambing ang opinion at Ano ang kahalagahang
PAGLALAHAT NG katwiran gamit ang Venn
H. maidudulot sa tao sa paggamit ng
ARALIN Diagram. eupimistikong pahayag?
Magpapabasa ng isang Ipaliwanag ang papel na Ipaliwanag ang mga eupimistikong Pangatuwiranan nang maayos at
Balagtasan. ginagampanan ng bawat kalahok pahayag na ginamit sa mabisa paniniwala paniniwala sa
sa napanood na balagtasan gamit balagtasang binasa. (Pasalita-
Ibigay ang inyong opinyon at ang T-Chart. butbot, kulam, luy-a-luy-a, batak
formative)
katuwiran tungkol sa paksa ng dungan, atbp. (Formative
balagtasan. Isulat sa kalahating Papel na Paliwanag Ngunit bago ko tawagin ang Assessment)
PAGTATAYA NG papel (Formative Assessment)
I. ginagampanan titindig na makata,
ARALIN . 1. Mas madaling gumaling
Ako muna’y magpapayo sa
dalawang manunula; ang maysakit kapag dinala
Hindi baling pag-apuyin ang sa manugbutbot.
katuwira’t talinghaga, 2. An luy-a – luy-a ay mas
Dapwa’t huwag magbibitiw ng epektebo kaysa sa gamut
katagang walang wawa. na inireseta ng doctor.
KARAGDAGANG
ARALIN PARA SA
PAGLALAPAT NG
J. GAWAIN PARA SA
TAKDANG GAWAIN AT
REMEDIATION

V. PAGNINILAY UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW

BILANG NG MAG-
AARAL NA
A. NAKAKUHA NG 80%
SA PAGTATAYA
BILANG NG MAG-
AARAL NA
B. KAILANGAN NG
REMEDIATION
BILANG NG MAG-
AARAL NA
C. NAKAUNAWA SA
ARALIN
BILANG NG MAG-
AARAL NA
D. MAGPAPATULOY SA
REMEDIATION
E. ALIN SA MGA
ISTRATEHIYA ANG
NAKATULONG NG
LUBOS?
ANONG SULIRANIN
ANG
F. NANGANGAILANGA
N NG TULONG
NG SUPERBISOR?
ANONG
KAGAMITANG
PAMPAGTUTURO
G. ANG NAIS
KONG IBAHAGI SA
KAPWA KO GURO?
Isinagawa nina:
GNG. LORJIE D. SUMALDE
Master Teacher I
Dumangas National High School

Bb. LORLYN T. GALIEMBA


Teacher I
Oton National High School

You might also like