You are on page 1of 3

Paaralan: Antas: 8

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang Nasusuri an gang mga sinaunang kabihasnan sa
kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, at kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, at daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura,
katangian AP8HSK-Ih-7 katangian AP8HSK-Ih-7 relihiyon, paniniwala, at lipunan AP8HSK-Ii-8

II. NILALAMAN Ang kabihasnang Indus sa Timog Asya


Sinaunang Kabihasnan sa Africa Mga Sinaunang Kabihasnan sa Daigdig

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- aaral Ph.58-59 Ph. 61-62 Ph.67-74

c. Mga Pahina sa Teksbuk Ph.58-59 Ph.61-62 Ph.67-74

d. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resources o ibang website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO


III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral
gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal
at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas Ano ang pinakasariwang balita sa loob at labas n
ng ating bansa? Ng ating bansa? gating bansa?

a. Balik Aral Ano ang kabihsnang umusbong sa Timog ano-ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng Ano- ano ang mga sinaunang kabihasnang
Asya? mga kabihasnang umusbong sa Kanluran at umusbong sa daigdig?
Timog Asya?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paano nakatulong ang heograpiya ng Paano naman nagsimula ang kabihasnan sa Ano-ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng mga
Mesopotamia sa pag-usbong ng sibilisasyon sa Africa? kabihasnang ito?
kanlurang asya?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ano ang kaibahan ng heograpiya ng Indus sa Ano ang naging mahalagang papel ng Nile Ano-anong ambag ng mga sinaunang kabihasnan
Bagong Aralin Mesopotamia? River sa pagsisimula ng kabihasnan sa Africa? ang patuloy pa ring ginagamit sa kasalukuyan?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ang Timog Asya ay kadalasang tinatawag na Ang Egypt ay nahahati sa Lower at Upper GAWAIN 10: TRACING THE BEGINNING
sub-kontinente dahil sa kakaiba nitong Egypt CHARTph.99
heograpiya.

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong Ang timog Asya ay isang malawak na tangway na GAWAIN 3:TRIPPLE VENN DIAGRAM ph. 64 GAWAIN 11:PAGBUO NG K-WEB DIAGRAM
karanasan hugis tatsulok. ph.100

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Ipaliwanag ang heograpiya ng Indus GAWAIN 4:GEOGRAPHY CHECKLIST ph.64-65 Sa anong aspeto magkakatulad ang mga sinaunang
Assessmeent) kabihasnan batay sa pagsisimula ng mga ito?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw Ang kalagayang heograpikal ay hindi sagabal sa Sa iyong palagay, maari bang magsimula ang Bilang isang mamamayan, paano mo
na buhay pagsisimula ng isang kabihasnan. isang kabihasnan kahit wala ni isa mang anyong pinahahalagahan ang iyong kaalaman sa
tubig sa paligid nito?Bakit? pagsisimula ng iyong pamayanan?

h. Paglalahat ng aralin Sa kasalukuyan, isa lamang ang India sa mga Sa pag-usbong ng isang sibilisasyon mahalagang Kahanga-hanga ang ginawa ng mga sinaunang tao
bansa sa Timog Asya. Subalit kung susuriin ang pagtuunan ang kalagayang pangheograpiya ng sa pagtatatag ng kani-kanilang kabihasnan
hilagang bahagi nito ay tahanan ng kabihasang isang kabihasnan.
namumukod tangi.
i. Pagtataya ng aralin Ano ang dalawang lungsod na umusbong sa Isa-isahin ang mga katangiang pangheograpiya Sa mga sinaunang kabihasnan sa daigdig suriin ang
Timog Asya? ng Africa. pagkakaiba at pagkakatulad ng mga sumusunod:
Politika
Kultura
Relihiyon
Paniniwala lipunan

j. Takdang aralin Pag-aralan ang susunod na aralin Pag-aralan ang susunod na aralin. Pag-aralan ang susunod na aralin

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

You might also like