You are on page 1of 3

Paaralan: APARRI SCHOOL OF ARTS AND TRADES Antas: 8

Grade 1 to 12 Guro: M I C H A E L J O H N I B A Ñ E Z Asignatura: A.P ( Kasaysayan ng Daigdig)


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan:
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa
Pangnilalaman pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang
Pagganap kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang Nasusuri ang pag-usbong ng mga sinaunang Nasusuri an gang mga sinaunang kabihasnan sa
Pagkatuto kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, kabihasnan sa daigdig: pinagmulan, batayan, daigdig batay sa politika, ekonomiya, kultura,
at katangian AP8HSK-Ih-7 at katangian AP8HSK-Ih-7 relihiyon, paniniwala, at lipunan AP8HSK-Ii-8

II. NILALAMAN Ang kabihasnang Indus sa Timog Asya


Sinaunang Kabihasnan sa Africa Mga Sinaunang Kabihasnan sa Daigdig

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector
A. SANGGUNIAN
a. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro

b. Mga Pahina sa Ph.58-59 Ph. 61-62 Ph.67-74


Kagamitang Pang Mag-
c. Mga Pahina sa Ph.58-59 Ph.61-62 Ph.67-74
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
B. IBA PANG
KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan
ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas
ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw
Balitaan Ano ang pinakasariwang balita sa loob at Ano ang pinakasariwang balita sa loob at Ano ang pinakasariwang balita sa loob
labas labas at labas n
ng ating bansa? Ng ating bansa? gating bansa?
a. Balik Aral Ano ang kabihsnang umusbong sa Timog ano-ano ang pagkakatulad at pagkakaiba ng Ano- ano ang mga sinaunang
Asya? mga kabihasnang umusbong sa Kanluran at kabihasnang
Timog Asya? umusbong sa daigdig?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paano nakatulong ang heograpiya ng Paano naman nagsimula ang kabihasnan sa Ano-ano ang pagkakatulad at
Mesopotamia sa pag-usbong ng sibilisasyon Africa? pagkakaiba ng mga
sa kanlurang asya? kabihasnang ito?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ano ang kaibahan ng heograpiya ng Indus Ano ang naging mahalagang papel ng Nile Ano-anong ambag ng mga sinaunang
Bagong Aralin sa River sa pagsisimula ng kabihasnan sa kabihasnan
Mesopotamia? Africa? ang patuloy pa ring ginagamit sa
kasalukuyan?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ang Timog Asya ay kadalasang tinatawag na Ang Egypt ay nahahati sa Lower at Upper GAWAIN 10: TRACING THE BEGINNING
sub-kontinente dahil sa kakaiba nitong Egypt CHARTph.99
heograpiya.

e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang timog Asya ay isang malawak na GAWAIN 3:TRIPPLE VENN DIAGRAM ph. 64 GAWAIN 11:PAGBUO NG K-WEB
bagong karanasan tangway na hugis tatsulok. DIAGRAM
ph.100

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Ipaliwanag ang heograpiya ng Indus GAWAIN 4:GEOGRAPHY CHECKLIST ph.64- Sa anong aspeto magkakatulad ang
Assessmeent) 65 mga sinaunang kabihasnan batay sa
pagsisimula ng mga ito?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ang kalagayang heograpikal ay hindi Sa iyong palagay, maari bang magsimula Bilang isang mamamayan, paano mo
araw na buhay sagabal sa pagsisimula ng isang kabihasnan. ang isang kabihasnan kahit wala ni isa mang pinahahalagahan ang iyong kaalaman
anyong tubig sa paligid nito?Bakit? sa pagsisimula ng iyong pamayanan?

h. Paglalahat ng aralin Sa kasalukuyan, isa lamang ang India sa Sa pag-usbong ng isang sibilisasyon Kahanga-hanga ang ginawa ng mga
mga bansa sa Timog Asya. Subalit kung mahalagang pagtuunan ang kalagayang sinaunang tao sa pagtatatag ng kani-
susuriin ang hilagang bahagi nito ay pangheograpiya ng isang kabihasnan. kanilang kabihasnan
tahanan ng kabihasang namumukod tangi.
i. Pagtataya ng aralin Ano ang dalawang lungsod na umusbong sa Isa-isahin ang mga katangiang Sa mga sinaunang kabihasnan sa daigdig
Timog Asya? pangheograpiya ng Africa. suriin ang pagkakaiba at pagkakatulad ng mga
sumusunod:
Politika
Kultura
Relihiyon
Paniniwala lipunan

j. Takdang aralin Pag-aralan ang susunod na aralin Pag-aralan ang susunod na aralin. Pag-aralan ang susunod na aralin

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa
iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

Prepared by: JHS Coordinator / Checked/Verified by:

MICHAEL JOHN IBAÑEZ SOL U. CALATA


AP Teacher Subject Head
Date: Monday, ________________ Date: Monday, ________________

Approved by:
_____________________________
School Principal
Date: Monday, ________________

You might also like