You are on page 1of 9

Paaralan Baitang Tatlo

DAILY LESSON PLAN Guro Assignatura Edukasyon sa Pagpapakatao


Petsa Markahan Ikalawang

Seksyon ST. CECILIA


Oras 7:20 – 7:50
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan
ng kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa pamamagitan
(LC Code) ng mga simpleng gawain
- pagtulong at pag-aalaga ( ESP3P 1Ia-14 )
II. NILALAMAN EID L-ADHA (FEAST OF THE SACRIFICE)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG pahina 30 - 32
2. LM pahina 68 - 77
3. Teksbuk pahina CG pahina 19 ng 76
4. Karagdagang Kagamitan Larawan, powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Paano mo inaalagaan ang kapatid mong may sakit?
B. Paghahabi ng Layunin Ipasalaysay sa mga bata kung ano ang ginagawa nila pag may sakit ang kasapi ng
pamilya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
E. Paglalahad ng bagong aralin.
F. Paglinang sa kabihasaan
(tungo sa formative test)

G. Paglalahat
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw.
I. Pagtataya

J. Kasunduan
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 75% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na mag-aaral
na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong ng
aking punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking ginamit / nadiskubre na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Paaralan STO.TOMAS NORTH CENTRAL Baitang Tatlo


DAILY LESSON PLAN Guro GISELLE N. DELOS REYES Assignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa AUG.13.2019 DAY 2 W1 Markahan Ikalawang
Seksyon ST. CECILIA
Oras 7:20 – 7:50
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan
ng kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa pamamagitan
(LC Code) ng mga simpleng gawain
- pagtulong at pag-aalaga ( ESP3P 1Ia-14 )
II. NILALAMAN Pagdama at pagunawa sa damdamin ng iba (Empthy)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG pahina 30 - 32
2.LM pahina 68 - 77
3.Teksbuk pahina CG pahina 19 ng 76
4.Karagdagang Kagamitan Larawan, powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Paano mo inaalagaan ang kapatid mong may sakit?
B. Paghahabi ng Layunin Ipasalaysay sa mga bata kung ano ang ginagawa nila pag may sakit ang kasapi ng
pamilya.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Suriin ang sumusunod na larawan. Alin sa mga ito ang iyo nang naisagawa bilang
pagtulong at pag-aalaga sa may mga karamdaman? Isulat ang titik ng iyong sagot
sa kuwaderno.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Anong tulong ang inyong ginawa nang magkasakit ang inyong kapatid o ang inyong
nanay? Itala ang mga naiambag na tulong.
E. Paglalahad ng bagong aralin. Pangkatang Gawain
Isulat sa malaking kahon ang gagawin sa maysakit na kapatid.

F. Paglinang sa kabihasaan Bakit mahalagang tulungan natin ang mga taong may sakit na malapit sa atin.
(tungo sa formative test)
G. Paglalahat Ang pagmamalasakit sa kapwa lalo na sa maysakit ay isa sa magagandang
katangian nating mga Pilipino. Sa pamamagitan nito, tayo ay natututong
magpahalaga sa ating sarili at kapuwa na siyang nagpapatibay ng ating ugnayan.
H. Paglalapat ng aralin sa pang- Itala sa malaking puso ang gagawin kung may sakit ang inyong kapatid.
araw-araw.
I. Pagtataya Iguhit ang puso kung nagmamalasakit sa maysakit at bilog kung hindi.
1. Painumin ng gamut ang kasapi ng pamilya na may-sakit.
2. Alagaan ang nanay kung ito ay may sakit.
3. Maglaro sa labas kahit maysakit ang nanay
4. Hayaan ang kapatid na maysakit.
5. Bantayan at pakainin ang kapatid na may sakit.

J. Kasunduan Paano mo maipapakita ang malasakit sa iyong kamag-aral. Itala ito.


VI. MGA TALA 5-
4-
3-
2-
1-
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ______ mula sa ____ o _______% ang nakakuha ng 75% sa pagtataya
ng 75% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ______ mula sa ______ o ______ ang nangangailangan ng remediation
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Oo, _____ mula sa _____ 0 _____ ang nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na mag-aaral _____ mula sa ______ 0 ______ ang magpapatuloy sa remediation.
na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang Ang mga istratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos ay ang mga sumusunod:
pagtuturo na nakatulong ng Pagtutulungan ng pangkatan, pagsagot sa mga tanong na ibinibigay ng guro, iba’t
lubos? Paano ito nakatulong? ibang kagamitang ginamit ng guro para sa mag-aaral, pagtalakay ng aralin.
Nakatutulong ito dahil sa kumpletong kagamitan na inihanda ng guro at ang hagad
ng bata na matuto sa aralin. Ang direktang pagbibigay ng mga panuto at malinaw
na pagtatanong upang ang mga mag-aaral ay makapagbigay ng kanilang sagot.
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Ang aralin ay naituro ng maayos dahil sa mga kagamitang aking ginamit tulad ng
aking ginamit / nadiskubre na mga sumusunod kumpletong IM’s, worksheet at ang kagustuhang matuto ng mga
nais kong ibahagi sa mga kapwa mag-aaral. Ang nais kong ibahagi ay ang paggawa ng mga IM’s at powerpoint
ko guro? presentation.

Paarala STO.TOMAS NORTH CENTRAL Baitang Tatlo


DAILY LESSON PLAN n
Guro GISELLE N. DELOS REYES Assignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
Petsa AUG.14.2019 DAY 3 W1 Markahan Ikalawang

Seksyon ST. CECILIA


Oras 7:20 – 7:50
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan
ng kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa pamamagitan
(LC Code) ng mga simpleng gawain
- pagtulong at pag-aalaga ( ESP3P 1Ia-14 )
II. NILALAMAN Pagdama at pagunawa sa damdamin ng iba (Empthy)
III. KAGAMITANG PANTURO
B. Sanggunian
1. TG pahina 30 - 32
5. LM pahina 68 - 77
6. Teksbuk pahina CG pahina 19 ng 76
7. Karagdagang Kagamitan Larawan, powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Paano mo inaalagaan ang may sakit na magulang mo?
B. Paghahabi ng Layunin

Magtala ng mga dapat isagawa sa maysakit na lolo at lola.


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magtala ng iba pang paraan kung paano mo matutulungan at maalagaan ang
iyong lolo at lola na maysakit. Kopyahin ang graphic organizer sa kuwaderno at
sagutin.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang iyong gagawin kung naiwan ka ng iyong nanay sa iyong lolo at lola sa
hindi sinasadyang pagkakataon nagkaroon ito ng sakit. Ano ang gagawin mo?
Paano mo sila tutulungan?
E. Paglalahad ng bagong aralin. Magtala ng tatlong bagay na gagawin sa lolo o lola na maysakit.
F. Paglinang sa kabihasaan Itala sa loob ng malaking basket ang gagawin kung maysakit ang lolo o lola.
(tungo sa formative test)

G. Paglalahat Ang pagmamalasakit sa kapwa lalo na sa maysakit ay isa sa magagandang


katangian nating mga Pilipino. Sa pamamagitan nito, tayo ay natututong
magpahalaga sa ating sarili at kapuwa na siyang nagpapatibay ng ating ugnayan.
H. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang iyong gagawn kung nakakita ka ng matanda sa iyong pag-uwi anong
araw-araw. tulong ang iyong gagawin?
I. Pagtataya Isulat ang Tama kung nagpapakita ng pagmamalasakit sa matanda at Mali kung
hindi.
1. Tinutulungan ang lolo o lola na may sakit.
2. Binabantayan ang lolo o lola na maysakit.
3. Inuutusan ang lolo o lola na bumili sa tindahan kahit may sakit na ito.
4. Pinaiinom ng gamot kung may sakit ang lolo at lola.
5. Pinagliligpit ng kinainan ang lolo o lola na may sakit.
J. Kasunduan Magdikit ng larawan ng iyong lolo o lola at itala kung paano mo sila inaalagaan.
V. MGA TALA 5-
4-
3-
2-
1-
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ______ mula sa ____ o _______% ang nakakuha ng 75% sa pagtataya
ng 75% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ______ mula sa ______ o ______ ang nangangailangan ng remediation
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Oo, _____ mula sa _____ 0 _____ ang nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na mag-aaral _____ mula sa ______ 0 ______ ang magpapatuloy sa remediation.
na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang Ang mga istratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos ay ang mga sumusunod:
pagtuturo na nakatulong ng Pagtutulungan ng pangkatan, pagsagot sa mga tanong na ibinibigay ng guro, iba’t
lubos? Paano ito nakatulong? ibang kagamitang ginamit ng guro para sa mag-aaral, pagtalakay ng aralin.
Nakatutulong ito dahil sa kumpletong kagamitan na inihanda ng guro at ang
hagad ng bata na matuto sa aralin. Ang direktang pagbibigay ng mga panuto at
malinaw na pagtatanong upang ang mga mag-aaral ay makapagbigay ng kanilang
sagot.
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Ang aralin ay naituro ng maayos dahil sa mga kagamitang aking ginamit tulad ng
aking ginamit / nadiskubre na mga sumusunod kumpletong IM’s, worksheet at ang kagustuhang matuto ng mga
nais kong ibahagi sa mga kapwa mag-aaral. Ang nais kong ibahagi ay ang paggawa ng mga IM’s at powerpoint
ko guro? presentation.

Paaralan STO.TOMAS NORTH CENTRAL Baitang Tatlo


DAILY LESSON PLAN Guro GISELLE N. DELOS REYES Assignatur Edukasyon sa Pagpapakatao
a
Petsa AUG.15.2019 DAY 4 W1 Markahan Ikalawang

Seksyon ST. CECILIA


Oras 7:20 – 7:50
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan
ng kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa pamamagitan
(LC Code) ng mga simpleng gawain
- pagtulong at pag-aalaga ( ESP3P 1Ia-14 )
II. NILALAMAN Pagdama at pagunawa sa damdamin ng iba (Empthy)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG pahina 30 - 32
2. LM pahina 68 - 77
3. Teksbuk pahina CG pahina 19 ng 76
4. Karagdagang Kagamitan Larawan, powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Tumawag ng ilang mag-aaral upang sabihin kung paano nila inaalagaan ang
kanilang lolo at lola.
B. Paghahabi ng Layunin Ano sa iyong palagay ang dapat mong gawin kung nalaman mong maysakit ang
iyong kaibigan o kamag-aral o kung sino man na iyong kakilala?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano naman ang maaari mong dalhin o ihandog sa taong maysakit? Ibigay ang mga
dahilan. Isulat ang iyong sagot sa loob ng bilog. Gawin ito saiyong kuwaderno.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Magpasulat ng isang maikling dasal o “sambit” para sa mabilis na paggaling ng
isang may karamdaman. Gawin ito sa isang malinis na papel.
E. Paglalahad ng bagong aralin. Paano ninyo sinasagawa ang natutuhang kaugalian sa inyong kapwa?
F. Paglinang sa kabihasaan Paano natin ipapakita ang malasakit sa ating kapwa? Ano ang dapat nating
(tungo sa formative test) gagawin?

G. Paglalahat Tandaan:
Likas sa tao ang maunawaan at madama ang damdamin ng ating kapwa.
Gayundin ang kabutihan na nagbubunga ng paglilingkod sa kanila na ipinapakita
natin sa pamamagitan ng pagmamalasakit
H. Paglalapat ng aralin sa pang- Basahin ang sumusunod na sitwasyon. Sumulat ng isang pangungusap kung ano
araw-araw. ang dapat mong gawin upang tulungan, alagaan, o damayan ang taong may
karamdaman. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
1. Nabalitaan mo na ang iyong guro ay maysakit.
2. Ang nakababata mong kapatid ay may bulutong.
3. Nakita mo na di makatayo ang iyong kaibigan dahil sa masakit ang kaniyang
paa.
4. Ang iyong kaklase ay umiiyak dahil sa tindi ng sakit ng kanyang ngipin.
I. Pagtataya Lagyan ng / Kung malsakit sa maysakit at x kung wala.
________1. Dinalaw ni Rina ang kaibigan niyang maysakit.
________2. May dalang pasalubong si Ben sa kanyang kaibigan na maysakit.
_______ 3. Hindi pinapansin ni Ana ang maysakit na kaibigan.
________4. Bumili si Nanay ng tinapay para sa kanyang kaibigan bago pumunta
ng ospital.
________5. Nagrereklamo si Liza sa pagdalaw sa kaibigang nasa ospital.
J. Kasunduan Ilarawan ang iyong karanasan sa pagdalaw mo sa iyong kaibigan.
V. MGA TALA 5-
4-
3-
2-
1-
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ______ mula sa ____ o _______% ang nakakuha ng 75% sa pagtataya
ng 75% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ______ mula sa ______ o ______ ang nangangailangan ng remediation
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Oo, _____ mula sa _____ 0 _____ ang nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na mag-aaral _____ mula sa ______ 0 ______ ang magpapatuloy sa remediation.
na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang Ang mga istratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos ay ang mga sumusunod:
pagtuturo na nakatulong ng Pagtutulungan ng pangkatan, pagsagot sa mga tanong na ibinibigay ng guro, iba’t
lubos? Paano ito nakatulong? ibang kagamitang ginamit ng guro para sa mag-aaral, pagtalakay ng aralin.
Nakatutulong ito dahil sa kumpletong kagamitan na inihanda ng guro at ang
hagad ng bata na matuto sa aralin. Ang direktang pagbibigay ng mga panuto at
malinaw na pagtatanong upang ang mga mag-aaral ay makapagbigay ng kanilang
sagot.
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Ang aralin ay naituro ng maayos dahil sa mga kagamitang aking ginamit tulad ng
aking ginamit / nadiskubre na mga sumusunod kumpletong IM’s, worksheet at ang kagustuhang matuto ng mga
nais kong ibahagi sa mga kapwa mag-aaral. Ang nais kong ibahagi ay ang paggawa ng mga IM’s at powerpoint
ko guro? presentation.

Paaralan STO.TOMAS NORTH CENTRAL Baitang Tatlo


DAILY LESSON PLAN Guro GISELLE N. DELOS REYES Assignatur Edukasyon sa Pagpapakatao
a
Petsa AUG.13.2019 DAY 5 W1 Markahan Ikalawang

Seksyon ST. CECILIA


Oras 7:20 – 7:50
LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng
kapwa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapadama ng malasakit sa kapwa na may karamdaman sa pamamagitan
(LC Code) ng mga simpleng gawain
- pagtulong at pag-aalaga ( ESP3P 1Ia-14 )
II. NILALAMAN Pagdama at pagunawa sa damdamin ng iba (Empthy)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG pahina 30 - 32
2. LM pahina 68 - 77
3. Teksbuk pahina CG pahina 19 ng 76
4. Karagdagang Kagamitan Larawan, powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral Tumawag ng ilang mag-aaral upang itala ang mga naging karanasan sa pagdalaw sa
kaibigang may sakit?
B. Paghahabi ng Layunin Talakayin ang teksto
May plano ang mga kaibigan ni Arby na maglaro pagkatapos ng klase. Nang
makauwi na sa kanilang bahay, nagpaalam si Arby sa kaniyang amangunit hindi siya
pinayagang sumama. Ayaw ng kaniyang ama na sumama siya sapagkat maysakit
ang kanyang ina.
Nais talagang sumama ni Arby ngunit pinili niyang manatili sa bahay upang
tulungan sa gawaing bahay ang kaniyang ama. Tumulong din
siya sa pag-aasikaso sa kaniyang inang maysakit.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagsagot sa mga tanong
a. Ano ang masasabi ninyo sa ginawa ni Arby? Sumasang-ayon ba kayo sa kaniyang
naging desisyon? Ipaliwanag.
b. Sa iyong palagay, ano ang mararamdaman ng ina at ama ni Arby sa kaniyang
naging desisyon?
c. Ano ang magiging bunga ng pagtulong sa maysakit at sa pagsunod sa magulang?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gumawa ng isang Thank you card upang maipakita ang pasasalamat sa mga
magulang dahil sa kanilang pag-aalaga at pag-aasikaso tuwing tayo’y maysakit.
E. Paglalahad ng bagong aralin. Sumulat ng isang liham na humihingi ng paumanhin sa magulang, kapatid, pinsan,
kamag-aral, kaibigan, o kapwasa iyong pagkukulang noong sila ay maysakit.
Gumawa ng mga pangako kung paano maisasagawa ang pagtulong sa kapwa sa
oras ng kanilang karamdaman. Isulat ito sa isang papel.
F. Paglinang sa kabihasaan Anong tulong ang ibibigay mo sa iyong kaibigan? Paano mo siya dadamayan sa oras
(tungo sa formative test) ng kanyang karamdaman?
G. Paglalahat Tandaan Natin:
Isa sa mga paraan upang maipakita at maipadama natin ang pagmamahal
ay sa pamamagitan ng pagbibigay halaga at pagtugon sa pangangailangan ng
maysakit. Ang simpleng pagpapapainom ng gamot, pagalalay sa pagpunta sa
palikuran, pagpupunas ng pawis, paghahanda at pagpapakain ng tamang pagkain at
pag-sasaalang-alang ng kanilang nararamandaman ay malaking tulong upang
mabawasan ang sakit na kanilang nararamdaman. Bukod dito ay makatutulong din
ang pananalangin sa Diyos para sa mabilis na paggaling ng taong maysakit.
H. Paglalapat ng aralin sa pang- Mula sa inyong guro, ang bawat pangkat ay bubunot ng nakabilot na papel na may
araw-araw. nakasulat na sitwasyon. Matapos na pag-usapan ito sa grupo ay isa-isa itong
isasadula sa harapan ng klase. Ipasadula ang kalagayang nakuha ng bawat pangkat.
Pangkat 1 - Madalas na sumasakit ang ulo ng iyong kamag-aral na katabi mo sa
upuan. Minsan ay hindi na siya makausap dahil sa tindi ng
sakit ng kaniyang ulo.
Pangkat 2 - Isang linggo nang hindi nakakapasok ang isa ninyong kamag-aral.
Nabalitaan ninyo na mayroon siyang malubhang karamdaman.
Pangkat 3 - Sumakit ang ngipin ng nakababata mong kapatid o pinsan at kayo ang
magkasama sa mga panahong iyon.
Pangkat 4 - Pinuntahan ninyo ng mga kaibigan mo ang isa pa ninyong kaibigan
upang sumama sa plano ninyong paglalaro sa inyong bahay. Ngunit nadatnan ninyo
siya sa kaniyang tahanan na nakahiga sapagkat siya ay nilalagnat
I. Pagtataya Iguhit ang masayang mukha sa Hanay A kung nagawa mo na sa isang taong
maysakit ang nakasaad na kilos sa bawat bilang at malungkot na mukha naman
kung hindi pa. Isipin kung ilang beses mo na itong nagawa at isulat sa Hanay B. Sa
tapat ng malungkot na mukha, isulat ang dahilan bakit hindimo pa ito nagagawa.
Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.
A B Dahilan Kung Bakit Di Pa
Nagagawa

1. Paglalagay ng bulsa de yelo


sa noo ng isang nilalagnat na
kasambahay.
2. Pagbabantay sa ospital sa
isang taong may lubhang
karamdaman.
3. Pagpapainom ng gamot sa
kapatid at magulang na
maysakit.
4. Pagtulong sa pagdadala ng
gamit ng kamag-aral na
nilalagnat.
5. Pagdalaw sa tahanan ng
kaibigan, kamag-aral, o guro na
may sakit.
J. Kasunduan Gumawa ng isang liham kay nanay dahil sa pag-aalaga niya kapag kayo ay
nagkakasakit.
V. MGA TALA 5-
4-
3-
2-
1-
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ______ mula sa ____ o _______% ang nakakuha ng 75% sa pagtataya
ng 75% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ______ mula sa ______ o ______ ang nangangailangan ng remediation
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Oo, _____ mula sa _____ 0 _____ ang nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na mag-aaral _____ mula sa ______ 0 ______ ang magpapatuloy sa remediation.
na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang Ang mga istratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos ay ang mga sumusunod:
pagtuturo na nakatulong ng Pagtutulungan ng pangkatan, pagsagot sa mga tanong na ibinibigay ng guro, iba’t
lubos? Paano ito nakatulong? ibang kagamitang ginamit ng guro para sa mag-aaral, pagtalakay ng aralin.
Nakatutulong ito dahil sa kumpletong kagamitan na inihanda ng guro at ang hagad
ng bata na matuto sa aralin. Ang direktang pagbibigay ng mga panuto at malinaw
na pagtatanong upang ang mga mag-aaral ay makapagbigay ng kanilang sagot.
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Ang aralin ay naituro ng maayos dahil sa mga kagamitang aking ginamit tulad ng
aking ginamit / nadiskubre na mga sumusunod kumpletong IM’s, worksheet at ang kagustuhang matuto ng mga
nais kong ibahagi sa mga kapwa mag-aaral. Ang nais kong ibahagi ay ang paggawa ng mga IM’s at powerpoint
ko guro? presentation.

You might also like