You are on page 1of 6

Lesson Plan in Mathematics II

I. Layunin:
Sa loob ng isang oras na sesyon, ang mga bata ay inaasahang;

a. Nailalahad ang oras na relasyon sa pagitan ng kamay ng oras (hour hand) at


kamay ng minuto (minute hand);
b. Nasasanay at naipapakita ang relasyon ng kamay ng oras at kamay ng minuto;
c. Nasasabi ang oras na naipapakita ng maikli at mahabang kamay ng orasan.

II. Paksang Aralin:

A. Nilalaman:
Relasyon sa pagitan ng Kamay ng Oras (hour hand) at kamay ng minuto (minute hand)

B. Pagpapahalaga:
Pagka- maagap at pagka matapat

C. Kagamitan

● Orasan (malaki at maliit) ● Plastic envelopes


● Tsarts ● Popsicle sticks
● Activity cards ● bandana/scarf
● Laptop & Monitor ● cartolina

D. Sanggunian: Teacherś Guide in Mathematics


Kantang pambata mula sa ​www.youtube.com​.
Mga larawan mula sa ​http://www.pinterest.com/explore/tellingtime

III. Pamamaraan

GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL

I. Panimulang Gawain
1. Pagbati:
¨Magandang hapon mga bata.¨ ¨Magandang hapon po, Teacher Josh!¨
2. Ipapanood ang Hickory Dickory Dock *Nanonood at sumasabay sa awit pambata
3. Pagsasanay:

Mga bata ihanda ang sarili tayo ay mag


iiskip counting pero para mas masaya ang
pagbibilang magtatawag ako ng limang babae
at limang lalaki. Maguunahan kayo kung sino
una makaka tapos sa pagbibilang ay siyang
mananalo.

Ready Go!
Boys:
5 _ 15 20_ 30 _ 40 _ 50 _ 60 * line 5,10,15,20,25,30,35,40,45,50,55,60

Girls:
_10_20 25 _ 35_40 45 _ 55 _ *line

Mahusay, mga bata!


Tayo ay nag skip counting by? Skip counting by 5 po, Teacher!

Tama mga bata. Bigyan nga ang sarili ng


¨Ang Galing ko clap¨ **Clap**

III. Gawaing Pagkatuto


1. Pagganyak

Sasabihin ang bugtong.


´´Ḿay mukha, walang mata, bibig o ilong
o pero may kamay na paikot ikot.
Ano kaya ito? Orasan, Po!

Tama orasan nga, kagaya na lamang


nito. (ipapakita ang tunay na orasan).
Ang orasan na ito ay hugis bilog.

Bilog lang ba ang hugis ng orasan na Hindi po.


mayroon tayo?

Kung ganoon, magbigay nga ng iba Bilog, parihaba, parisukat, analog, digital
pang hugis o uri ng orasan.

Marahil, lahat naman tayo ay mayroong Tama po, Teacher Josh.


orasan sa bahay, hindi ba mga bata?

Ano ba ang sinasabi sa atin ng orasan o Ang sinasabi po ng orasan ay oras, upang
para saan ba ang orasan? malaman po natin ang oras.
Tama, sige! Tignan natin kung alam na
ninyong sabihin ang oras.

Ating alamin sa aking kwentong


babasahin. Kung saan mayroong
babaeng nagpapatulong sa inyo upang
magawa niya ang kanyang mga gawain
sa takdang oras. Iyon ay magagawa
ninyo sa pamamagitan ng malaking DARAMATS KARUBAN
orasan na ito.

Handa na ba kayong tulungan siya?

opo/hindi pa po,
Bago iyan kilalanin muna natin ang mga
salitang inyong maririnig sa kuwento.

Pagpapayaman ng talasalitaan Opo, Teacher!


● MADRASTA
● BAKURAN

Ngayong pamilyar na kayo sa mga salita


sa kuwento, ihahanda ang klase para sa
kwentuhan.

Itanong :
1. Naranasan niyo na bang mahuli sa
klase?

2. Sinusunod niyo ba ang utos ng inyong


magulang o mas nakakatanda sa inyo?
Umupo ng maayos!
Bago ko simulan ang aking kwento, anu-ano
nga ba ang mga panuntunan natin?

UNA

Makinig ng mabuti.
PANGALAWA

Tumahimik at itikom ang bibig

PANGATLO

Ituon ang mata sa harap

PANG-APAT

Si Cinderella po.

Palaging pagiging huli, dahil hindi niya


kayang basahin at sabihin ang oras ng tama.

Ngayon titignan natin kung tunay nga na nakinig Hindi po. (opinyon ng bata)
kayo sa kuwento, sa pamamagitan ng pagsagot
sa mga katanungang ito.
¨ Si Cinderella na Palaging Nahuhuli ¨
Tanong:

1. Sino ang bidang babae sa kwento?

2. Ano ang kanyang suliranin

3. Tama ba ang palaging nahuhuli?


Bakit?

4.kung bibigyan niyo ng pamagat ang


kwento ano kaya ito?

5-10. Iayos ang larawan ayon sa


pagkasunod-sunod

Ang galing galing! Talagang nakinig kayo sa


kwento.

Laging dapat tandaan na walang magandang Kamay ng oras at kamay ng minuto


maidudulot ang pagiging huli kahit saan mang
bagay o gawain. Ugaliin nating tapusin ang (Hour hand and minute hand)
gawain sa takdang oras.
Ang mga kamay po ayan ng orasan.

3. Pagtatalakay

Nakikita niyo ba ang mga arrow sa orasan?

Sino sa inyo ang nakakaalam ng kung ano ang


mga arrow sa orasan?
Tama ito ang mga kamay ng orasan.
Ang mga kamay ng orasan ay may tawag din
ang maikling kamay ay hour hand o kamay ng
oras at ang mahabang kamay naman ay minute Oras po, teacher.
hand o kamay ng minuto.

Ang maikling kamay ng orasan o hour hand ay


nagsasaad ng oras.

ano nga ulit ang isinasaad ng


maikling kamay?
Ang sinasaad po ng kamay ng minuto ay
kung ilang minuto mayroon ang isang oras.
Ang maikling kamay naman o minute hand ay
nag sasaad naman kung ilang minuto ang
lumilipas sa loob ng isang oras.

ano nga ulit ang


sinaomsaad ng kamay ng minuto?

You might also like