You are on page 1of 3

1st QUARTER 1. Kumain ng gulay.

Tuesday June 18, 2019 2. Magsepilyo ng ngipin matapos kumain.


3. Maglaro sa gitna ng matinding init ng araw.
7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation
4. Mag-ehersisyo palagi.
7:20 – 7:30 – Pagtataas ng Watawat
5. Maglaro sa buong maghapon.
7:30 – 8:10 6. Matulog nang maaga.
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 7. Maglaro sa tubig-baha.
I. Layunin: 8. Ugaliin ang palaging paghuhugas ng kamay.
- Nakikilatis ang mga gawaing maaring 9. Uminom ng kape sa umaga.
makasama sa kalusugan. 10. Magpalit ng damit kapag napawisan.

II. Paksang Aralin V. Kasunduan:


Aralin: Inaalagaan ko ang Aking Sarili pah. 14- Buuin ang tugma.
16
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12 Ang kalinisan ay daan sa ( kagandahan,
Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 13 kalinisan)
Teaching Guide ph. 4 Kumain ng gulay upang humaba ang (kamay,
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. 9-15 buhay)
Kagamitan: larawan ng bata, tsart Ang kalusugan ay ___ n gating kakayahan.
(nakapagpapaunlad, nakakasira)
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain
CPL: = ___%
1. Balik-aral
Sagutin: Tama o Mali 5 = _____
Kumain kung gusto lang ang ulam.
Puro karne lang dapat ang iulam. 4 = _____
Masama ang sopdrink sa kalusugan.
2. Pagganyak
8:10 – 9:00
Tugma: Ulan, ulan pantay kawayan MOTHER TONGUE
Bagyo, bagyo pantay kabayo. I.Gives the letters that begins with the name of the
Nakaranas na ba kayong maglaro sa ulan? given pictures/object
B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad II. Giving the letters of the Given Pictures
Sabihin: May mga gawaing mabuti para sa MTB-MLE Teachers Guide Week 3 Day 2 pp.
ating katawan. Mayroon din naming masama 56-57; LM pp. 10-11
para sa ating kalusugan. Isa-isa itong talakayin Charts, pictures, word strips
sa klase.
2. Pagtalakay III. Refer to MTB-MLE Teachers Guide Week 3
Day 2 pp. 56-57; LM pp. 10-11
Pag-usapan ang mga pagkaing mainam
para sa katawan. Sumunod pag-usapan
ang mga gawaing nakasasama sa 1st QUARTER
kalusugan. Hal. Pagpapaulan, Tuesday June 18, 2019
pagtatampisawsa baha, paglalaro sa init,
pag-akyat sa puno , atbp. IV. Calling the pupils individually and let them
C. Pangwakas na Gawain give the letters of the given pictures/objects
1. Paglalahat:
1. atis
Anu-ano ang mga gawaing makasasama sa 2. abokado
ating kalusugan? 3. atsal
Tandaan: Dapat Alagaan ang sarili. Maging 4. aso
malinis.Kumain ng tama.Huwag magpabaya. 5. adlaw
2. Paglalapat
Ipagawa ang Gawain 3 sa pah. 24 Pupils’ Activity V. Write the letter Aa in the notebook back to back
Sheet
CPL: = ___%
IV. Pagtataya:
Isulat ang T kung mabuti para sa ating 5 = _____
kalusugan
4 = _____
At M kung mali.

page 1 Grade 1 – Daily Lesson Plan


9:00 – 9:40 –REMEDIAL INSTRUCTION
PRACTICE WRITING 4 = _____
READING/LIBRARY TIME
10:40 –11:30 ECE/ PVOSBM (1ST SEM)
ENGLISH
9:40 – 10:00 – RECESS
9:55 –10:00 –Synchronized Hand washing
11:40 – 1:00 NOON BREAK
1:00 – 1:30 Religion/SRT
10:00 –10:40
I. Notes details of the story listened to
ARALING PANLIPUNAN
II. Functional Reading
I. LAYUNIN:
III. 1. Pre reading activities
Nailalarawan at naiguguhit ang pansariling
1. During Reading
kagustuhan tulad ng: paboritong kapatid.
2. Post Reading
II. PAKSANG-ARALIN
A. Aralin 1.4: Ang Aking Mga Paboritong IV. Answer the comprehension questions
Bagay
1.1 Ang Aking Sarili 1:30 – 2:30
B. Sanggunian: MATHEMATICS
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. I. Mga layunin
6 Nakikilala ang mga bilang mula 71 hanggang
Teacher’s Guide pp. 21-22 80.
Activity Sheets pp.17-19
C. Kagamitan: II. Paksa
Larawan: mga bahay A. Aralin 1: Konsepto ng bilang na pitumput
D. Integrasyon ng aralin sa Art, at Edukasyon isa hanggang walumpo.
sa Pagpapakatao.
1st QUARTER
III. PAMAMARAAN: Tuesday June 18, 2019
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo pah. 35
Anu-ano ang mga pansariling Pupils’ Activity Shet pp. 40-45
pangangailangan ng isang bata? C. Kagamitan: mga pamilang(stik, hole, etc.)
2. Pagganyak: place value chart
Awit: Ang Mag-anak D. Pangunang Konsepto at Kakayahan:
B. Panlinang na Gawain: Nahihinuhang konsepto 71-80 Rote Counting
1. Paunang Pagtataya
Mayroon ka bang paboritong kapatid? III. Pamaraan
2. Paglalahad A. Paghahanda
Iparinig ang kwento: Ang Magkapatid 1. Pagganyak
3. Pagtalakay: Fruit-picking Game
Anu-anong katangian ang nagustuhan mo sa iyong Ipapitas ang bunga at sa likod ng bawat
kapatid? bunga ipabasa ang bilang na nakasulat. (61-70)
4. Paglalahat: 2. Balik-aral
Ang bawat bata ay may pansariling kagustuhan o Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at
paborito. ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din
Tandaan: Paborito ang tawag sa mga bagay na ang bilang na katumbas nito sa plaskard.
ating gusto o ibig. Tulad ng paboritong kapatid. Ilan ang 70?
B. Paglalahad:
5. Paglalapat: 1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan.
Isa-isang tawagin ang bata at ipasabi kung Magpakita ng 7 bundle ng straw.
sino kanyang paboritong kapatid. Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang
bundle.
IV. Pagtataya: Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)
Iguhit ang paboritong kapatid.. Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 7 bundle ng straw.
V. Kasunduan: Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (pitumpu’t
Magtala ng 3 katangian ng iyong paboritong isa.
kapatid. Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 72 hanggang 80.
CPL: = ___% 2. Gamit ang place value chart
Ilagay ang plaskard na 7sa hanay ng sampuan at 1
5 = _____ sa hanay ng isahan.
page 2 Grade 1 – Daily Lesson Plan
sampuan isahan Tuesday June 18, 2019
7 1 = 71
(pitumput’isa) C. Kagamitan
3. Pagtalakay: krayola, bond paper, old newspaper
Ano ang ibig sa bihin ng 71? 72? 73? etc. D. Sanggunian: K-12 Art
Ilan ang sampuan? isahan Teacher’s Guide & Pupils; Activity Sheet
Tandaan: Ang pitumpu’t isa ay mayroong pito
na sampuan at isang isahan. o pitumpu’t isa. III. Pamamaraan:
C. Pagsasagawa ng Gawain A. Panimulang Gawain:
Gamit ang popsicle sticks,(Iayos ito ng nakatali o 1. Pagganyak
bundle) hayaang ipakita ng mga bata ang bilang Kung ikaw ay iguguhit nang nakatayo, paano
na sasabihin ng guro. mo ito gagawin? (Ipamustra sa bata)
D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin Hayaang hulaaan ng ibang bata ang gustong
Ipakita ang bilang na 71 at hayaang ipahiwatig na tindig .
iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o 2. Pabilugin ang mga bata.
simbulo na ipapakita ng guro. Sabihin : Pagbilang ko ng 3 kailangang magpose
Gawin hanggang 80. kayo. Pagandahan ng pagpose.( Kailangan pati
. ang guro ay sasali sa gawain.)
E. Pagpapapatibay ng Konsepto at Kasanayan
1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong B. Panlinang na Gawain
tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang 1. Sabihin : Ngayon naman ay iguguhit natin
bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na ang iyong buong katawan gamit ang mga linya at
ipapakita ng guro. hugis na napag-aralan natin.Kailangan
2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang magtulungan kayo ng iyong kapareha sa gawain.
ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang bilang 2. Pagpapakita ng modelo.
at simbolo nito. Tumawag ng isang bata at ipakita sa lahat kung
F. Paglalahat paano ito babakatin gamit ang isang manila paper.
Ang simbulong 71 ay binabasa bilang pitumpu’t (Gagamit ang guro ng krayola sa pagbakat)
isa , 72 ay pitumpu’t dalawa, etc. hanggang 80. Ngayon mayroon na tayong bakatan(trace).
Ilan ang sampuan mayroon ang 80? Gamit ang nabuong outline, hayaang isa-isahin ng
mga bata ang bahagi ng nabakat na katawan.
IV. Pagtataya: C. Pangwakas na gawain
Pagtambalin ang hanay A at Hanay B nang 1. Paglalahat
wasto. Paano tayo nagkaroon ng outline?
Hanay A Hanay B
8 sampuan 80 2. Pagsasanay
7 sampuan at 6 isahan 76 Gawaing Pangkatan
Pagbabakat ng mga bata.
V. Takdang Aralin
Isulat sa inyong kwaderno ang mga bilang mula IV. Pagtataya
pitumput isa hanggang walumpo. Hayaang gamitin ng mga bata ang outline na
kanilang ginawa upang lagyan ng mga kailangang
CPL: = ___% linya at hugis .
Ipaskil ang natapos na gawa at bigyan ng papuri sa
5 = _____ pamamagitan ng pagpaskil sa Output Wall ang
pinakamagandang gawa ng grupo.
4 = _____
V. Takdang Aralin
2:30 – 3:10 Ipagawa ang Gawain sap ah. 9 ng Pupils; Activity
MAPEH Sheet sa Art/
I. Layunin:
Nasasabi ang kahulugan ng linya at hugis. CPL: = ___%

II. Paksang Aralin: Larawan ng Buong Katawan 5 = _____


A. Talasalitaan
Trace – Pagbakat 4 = _____
Outline- Guhit na nabuo sa pagbakat ng bagay
Organic shapes - mga hugis na walang linyang
tuwid walang sulok, katulad ng hugis ng mukha. 3:10 – 4: 30 – Remedial Instruction
Pagkakahawig 4:30 – 4: 50 – Supervised Activities
B. Elemento at Prinsipyo 4:50 – 5: 00 – Pagbababa ng watawat
Shape – ang mga tao ay may iba-ibang hugis
hugis
1st QUARTER
page 3 Grade 1 – Daily Lesson Plan

You might also like