You are on page 1of 3

1st QUARTER 3.

Pagtulog maghapon
Wednesday June 19, 2019 4. Pagkain ng prutas at gulay
5. Pagkain kung masarap lang ang ulam.
7:00 – 7:20 – Teacher’s Preparation
7:20 – 7:30 – Pagtataas ng Watawat
V. Kasunduan:
7:30 – 8:10 Buuin ang tugma.
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Ang kalusugan ay ___________.
I. Layunin:
- Nakikilatis ang mga gawaing maaring CPL: = ___%
makabuti sa kalusugan.
5 = _____
II. Paksang Aralin
Aralin: Inaalagaan ko ang Aking Sarili pah. 14- 4 = _____
16
Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K-12 8:10 – 9:00
Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 13 MOTHER TONGUE
Teaching Guide ph. 4 I. Gives/produces the beginning sounds of letters in
ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. 9-15 a given word
Kagamitan: larawan ng bata, tsart
II. Giving/Producing the beginning sounds of
III. Pamamaraan: letters
A. Panimulang Gawain MTB-MLE Teachers Guide Week 3 Day 3 pp.
56-57; Learners materials pp. 10-11
1. Balik-aral
Charts, pictures, word strips
Magbigay ng mga gawaing maaring
makasama sa ating kalusugan.. III. Refer to MTB-MLE Teachers Guide Week 3
2. Pagganyak Day 3 pp. 55-56; Learners materials pp. 9-10
Awit: Mag-exercise tayo
Ano ang inyong pakiramdam pagkatapos IV. Give the beginning sounds of the pictures
ninyong mag-ehersisyo? given
B. Panlinang na Gawain
1. atis /a/ /s/ /m/
1. Paglalahad 2. abokado /s/ /a/ /m/
Sabihin: May mga gawaing mabuti para sa 3. atsal /m/ /a/ /s/
ating katawan.. Isa-isa itong talakayin sa 4. aso /a/ /m/ /s/
klase. 5. adlaw /a/ /s/ /m/
2. Pagtalakay
Pag-usapan ang mga gawaing mainam para V. Write letter Aa in the notebook back to back
sa katawan.
Pag-eehersisyo CPL: = ___%
Pagtulog nang maaga.
5 = _____
Pag-inom ng 8 o higit pang baso ng tubig
Pagkain sa takdang oras. 4 = _____
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat: 9:00 – 9:40 –REMEDIAL INSTRUCTION
Anu-ano ang mga gawaing mabuti sa ating PRACTICE WRITING
kalusugan?
Tandaan: Dapat Alagaan ang sarili. Maging READING/LIBRARY TIME
malinis.Kumain ng tama.Huwag magpabaya. 1st QUARTER
2. Paglalapat Wednesday June 19, 2019
Ipagawa ang Gawain 3 sa pah. 24 Pupils’ Activity
Sheet 9:40 – 10:00 – RECESS
9:55 –10:00 –Synchronized Hand washing
IV. Pagtataya:
10:00 –10:40
Lagyan ng / ang mga gawing mabuti sa
ARALING PANLIPUNAN
kalusugan. I. LAYUNIN:
Lagyan ng X ang hindi. Nailalarawan at naiguguhit ang pansariling
1. Pagpupuyat gabi-gabi. kagustuhan tulad ng: paboritong kamag-anak
(maaring tito, tita lolo o lola.)
2. Paglalaro ng basketbol
page 1 Grade 1 – Daily Lesson Plan
II. PAKSANG-ARALIN 1:00 – 1:30 Religion/SRT
A. Aralin 1.4: Ang Aking Mga Paboritong I. Notes details of the story listened to
Bagay II. Remedial Reading
1.1 Ang Aking Sarili III. 1. Pre reading activities
B. Sanggunian: 1. During Reading
Araling Panlipunan Curriculum Guide pah.
6 2. Post Reading
Teacher’s Guide pp. 21-22
Activity Sheets pp.17-19 IV. Answer the comprehension questions
C. Kagamitan:
Larawan: larawan ng pamilya 1:30 – 2:30
D. Integrasyon ng aralin sa Art, at Edukasyon MATHEMATICS
sa Pagpapakatao. I. Mga layunin
III. PAMAMARAAN: Nakikilala ang mga bilang mula 81 hanggang
A. Panimulang Gawain: 90.
1. Balik-aral
Ano ang tawag natin sa bagay na ating II. Paksa
gustong-gusto o ibig? A. Aralin 1: Konsepto ng bilang na walumpu’t
2. Pagganyak: isa hanggang siyamnapu.
Pagtambalin ng guhit ang larawan at salita. B. Sanggunian: Gabay sa Pagtuturo pah. 35
(gumamit ng larawan ng mag-anak at iba Pupils’ Activity Shet pp. 40-45
pang kasapi) C. Kagamitan: mga pamilang(stik, hole, etc.)
B. Panlinang na Gawain: place value chart
1. Paunang Pagtataya D. Pangunang Konsepto at Kakayahan:
Sinu-sino pa ang iba pang kasapi ng mag-anak? Nahihinuhang konsepto 81-90 Rote Counting
2. Paglalahad
Pag-usapan ang iba pang kasapi ng mag-anak. III. Pamaraan
Hayaang magbahagi ang mga bata ng mga A. Paghahanda
masasayang karanasan tungkol sa kanila. 1. Pagganyak
3. Pagtalakay: Fruit-picking Game
st
Anu-anong katangian ang nagustuhan mo sa iyong 1 QUARTER
kamag-anak? (lolo, lola, tito, tita, atbp.) Wednesday June 19, 2019
4. Paglalahat:
Ang bawat bata ay may pansariling kagustuhan o Ipapitas ang bunga at sa likod ng bawat bunga
paborito. ipabasa ang bilang na nakasulat.(71-80)
.Tandaan: Paborito ang tawag sa mga bagay na 2. Balik-aral
ating gusto o ibig. Tulad ng paboritong kapatid. Magpakita ng set ng mga bagay. Ipabilang at
5. Paglalapat: ipasabi ang laman nito sa mga bata. Ipakuha din
Isa-isang tawagin ang bata at ipasabi kung ang bilang na katumbas nito sa plaskard.
sino ang kanyang paboritong kapatid. Ilan ang 80?
B. Paglalahad:
IV. Pagtataya: 1. Gumamit ng tunay na bagay o larawan.
Lagyan ng / ang mga katangiang nagustuhan mo Magpakita ng 8 bundle ng straw.
sa iyong paboritong ____. Hayaang bilangin ng mga bata ang laman ng isang
___mabait bundle.
___mapagbigay Ilan straw ang nasa bundle? (sampu)
___mapagmahal Ipakilala ang salitang sampuan para sa bundle.
___malambing Dagdagan ng isang straw ang 8 bundle ng straw.
___masipag Ilan na lahat ngayon ang mga straw? (walumpu’t
V. Kasunduan: isa.
Magdikit ng larawan ng iyong paboritong kamg- Gamitin ang katulad na pamamaraan hanggang
anak sa inyong notbuk. maipakilala ang bilang 82 hanggang 90.
2. Gamit ang place value chart
CPL: = ___% Ilagay ang plaskard na 8sa hanay ng sampuan at 1
sa hanay ng isahan.
5 = _____ sampuan isahan
8 1 = 81
4 = _____ (walumpu’t isa)
3. Pagtalakay:
Ano ang ibig sa bihin ng 81? 82? 83? etc.
10:40 –11:30 ECE/ PVOSBM (1ST SEM) Ilan ang sampuan? isahan
ENGLISH Tandaan: Ang walumpu’t isa ay mayroong
walo na sampuan at isang isahan. o walumpu’t
11:40 – 1:00 NOON BREAK isa.
page 2 Grade 1 – Daily Lesson Plan
C. Pagsasagawa ng Gawain 1. Iparinig ang awit Tong –tong -tong
Gamit ang popsicle sticks,(Iayos ito ng nakatali o 2. Anu-ano ang mga pagkaing makikita sa dagat?
bundle) hayaang ipakita ng mga bata ang bilang 3. Lumikha ng kilos batay sa sinasabi ng awit.
na sasabihin ng guro. 1st QUARTER
D. Pagproseso sa Resulta ng Gawin Wednesday June 19, 2019
Ipakita ang bilang na 81 at hayaang
iguhit ng mga bata ang katumbas ng bilang o C. Pangwakas na Gawain
simbulo na ipapakita ng guro. 1. Pagsasanay
Gawin hanggang 90. Pangkatang tawagin ang mga bata upang awitin
.E. Pagpapapatibay ng Konsepto at Kasanayan ng may kilos ang awit.
1. Ipakita ang plaskard ng mga numerong 2. Paglalapat
tinalakay. Hayaang ang mga bata na itaas ang Ipagawa ang Gawain sap ah. 12 ng Pupils’
bilang ng counter na kailangan sa bawat bilang na Activity Sheet.
ipapakita ng guro.
2. Magpakita ng set ng mga counter. Hayaang IV. Pagtataya
ipakita ng mga bata ang plaskard ng salitang bilang Iparinig ang awit “May Isang Bahay Kubo”
at simbolo nito. Hayaang bigyan ng kilos ang awit batay sa sinasabi
F. Paglalahat nito.
Ang simbulong 81 ay binabasa bilang walumpu’t
isa , 82 ay walumpu’t dalawa, etc. hanggang 90. CPL: = ___%
Ilan ang sampuan mayroon ang 90?
5 = _____
IV. Pagtataya:
Pagtambalin ang hanay A at Hanay B nang 4 = _____
wasto.
Hanay A Hanay B
86 8 sampuan at anim na isahan 3:10 – 4: 30 – Remedial Instruction
83 8 sampuan at tatlong isahan 4:30 – 4: 50 – Supervised Activities
4:50 – 5: 00 – Pagbababa ng watawat
V. Takdang Aralin
Isulat sa inyong kwaderno ang mga bilang mula
walumpu’t isa hanggang siyamnapo.

CPL: = ___%

5 = _____

4 = _____

2:30 – 3:10
MAPEH
I. Layunin:
Nakalilikha ng kilos habang umaawit..

II. Paksang Aralin


Awiting May Kilos
Sanggunian: Gabay na Kurikulum sa K-12 sa
Edukasyon sa Pagpapalakas ng katawan sa baitang
I
Pupils’ Acitivity Sheet in Grade I pah. 12
Kagamitan; larawan ng batang lalaki, cassette tape
Integrasyon, Sining at Musika

III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral:
Iugnay ang bahagi ng katawan sa kilos na kayang
gawin nito.
Bahagi ng katawan Larawan
Hal. Braso nakataas na mga kamay
Balikat pinaiikot na balikat
2. Pagganyak
Nakapasyal na ba kayo sa dagat?
B. Panlinang na Gawain
page 3 Grade 1 – Daily Lesson Plan

You might also like