You are on page 1of 25

Republic of the Philippines

Department of Education

BUDGET OF WORK
Based on Most Essential Learning Competencies (MELC)
K TO 12 ARALING PANLIPUNAN Grade1
(UNANG MARKAHAN)
MGA PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:
 Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at
pagbabago.
MGA PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
 Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing
pamamaraan
MGA PAMAMARAAN
NG PAGKATUTO MGA
BILANG
WEEK NO./ K TO 12 BILANG (MODALITIES) INAASAHANG
LAYUNIN PAKSA NG
DURATION CG CODE NG ARAW (Lagyan ngTsek (/) ang AWTPUT
ARALIN
kahon ng napiling angkop
na pamamaraan)
1. Nasasabi ang batayang impormasyon tungkol  A. Face to Face ( not
Week 1 sa sarili: pangalan, magulang, kaarawan, recommended)
AP1NAT- Aralin 1
(Aug 24 – edad, tirahan, paaralan, iba pang Ang Aking Sarili 5  B. Distance Learning
Ia-1
28) pagkakakilanlan at mga katangian bilang  B.1. Modular Distance
Pilipino. Learning

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 B.2. Online Distance


Learning
2. Nailalarawan ang pansariling pangangailan:  B. 3.Radio-based
Week 2
AP1NAT- pagkain, kasuotan at iba pa at mithiin para sa Ang Aking Pangangailangan Instruction
(Aug 31 – 5 Aralin 2
Ib-4  B.4. Television
Sept 4) Pilipinas. Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
Week 3 3. Natutukoy ang mga mahahalagang pangyayari sa  A. Face to Face (not
AP1NAT- recommended)
(Sept 7 - buhay simula isilang hanggang sa kasalukuyang Sariling Kuwento ng Buhay 5 Aralin 3
Ic-6  B. Distance Learning
11) edad gamit ang mga larawan.
 B.1. Modular Distance
Learning
 B.2. Online Distance
Learning
Week 4 4. Nakikilala ang timeline at ang gamit nito sa pag-  B. 3.Radio-based
AP1NAT-
(Sept 14 - aaral ng mahahalagang pangyayari sa buhay Ang Aking Paglaki 5 Aralin 4 Instruction
Id-8
18) hanggang sa kanyang kasalukuyang edad.  B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
5. Naipakikita sa pamamagitan ng timeline at iba Learning
Week 5 Ang Pagbabago sa Aking  B.2. Online Distance
AP1NAT- pang pamamaraan ang mga pagbabago sa buhay at
(Sept 21 - Sarili 5 Aralin 5 Learning
If-10 mga personal na gamit mula noong sanggol
25)  B. 3.Radio-based
hanggang sa kasalukuyang edad. Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
 A. Face to Face (not
recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
Learning
Week 6 6. Naihahambing ang sariling kwento o karanasan  B.2. Online Distance
AP1NAT- Ang Aking Pagpapahalaga sa
(Sep 28 – sa buhay sa kwento at karanasan ng mga 5 Aralin 6 Learning
Ig-11 Sariling Katawan
Oct 2) kamag- aral.  B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
7. Nailalarawan ang mga pangarap o ninanais para Learning
sa sarili  B.2. Online Distance
Week 7 AP1NA-Ih- Ang Pagpapaunlad sa Aking
• Natutukoy ang mga pangarap o ninanais 5 Aralin 7 Learning
(Oct 5 - 9) 12 Kakayahan
• Naipapakita ang pangarap sa malikhaing  B. 3.Radio-based
pamamaraan. Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
8. Naipagmamalaki ang sariling pangarap o ninanais
Week 8 1st Quarterly
AP1NAT- sa pamamagitan ng mga malikhaing Ang Aking mga Pangarap 5 Aralin 8
(Oct 12-16) Assessment
Ij-14 pamamamaraan.

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

BUDGET OF WORK
Based on Most Essential Learning Competencies (MELC)
K TO 12 ARALING PANLIPUNAN - Grade 2
(UNANG MARKAHAN)
MGA PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:
 Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng kinabibilangang komunidad .
MGA PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
 Ang mag-aaral ay malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad.
MGA PAMAMARAAN
NG PAGKATUTO MGA
BILANG (MODALITIES) INAASAHANG
WEEK NO./ K TO 12 BILANG
LAYUNIN PAKSA NG (Lagyan ngTsek (/) ang MGA AWTPUT
DURATION CG CODE NG ARAW
ARALIN kahon ng napiling
angkop na
pamamaraan)
 A. Face to Face (not
recommended)
Week 1  B. Distance Learning
AP2KOMI 1. Naipaliliwanag ang konsepto ng komunidad. Ano ang Komunidad Aralin 1
(Aug 24 – 5  B.1. Modular Distance
a- 1
28) Learning
 B.2. Online Distance
Learning

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling

2. Nailalarawan ang sariling komunidad batay sa


Week 2  A. Face to Face (not
pangalan nito, lokasyon, mga namumuno, Ang Aking Komunidad recommended)
(Aug 31 – 5 Aralin 2
populasyon, wika, kaugalian, paniniwala, atbp.  B. Distance Learning
Sept 4)
 B.1. Modular Distance
Learning
 B.2. Online Distance
Learning
 B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
Learning
Week 3
Ang Kahalagahan ng  C. Blended Learning
(Sept 7 - 3. Naipaliliwanag ang kahalagahan ng ‘komunidad’. 5 Aralin 3  D. Home Schooling
Komunidad
11)

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


4. Natutukoy ang mga bumuboo sa komunidad : recommended)
Week 4
a. mga taong naninirahan Ang Bumuboo ng Komunidad  B. Distance Learning
(Sept 14 - 5 Aralin 4
b: mga institusyon  B.1. Modular Distance
18)
c. at iba pang istrukturang panlipunan Learning
 B.2. Online Distance
Learning
 B. 3.Radio-based
5. Naiuugnay ang tungkulin at gawain ng mga Instruction
Week 5 Tungkulin at Gawain ng mga
bumubuo ng komunidad sa sarili at sariling  B.4. Television
(Sept 21 - Bumubuo ng Komunidad 5 Aralin 5 Learning
pamilya.
25)  C. Blended Learning
 D. Home Schooling

 A. Face to Face (not


recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
Learning
6. Nakaguguhit ng payak na mapa ng komunidad
Week 6 Payak na Mapa ng Aking  B.2. Online Distance
mula sa sariling tahahan o paaralan, na
(Sep 28 – Komunidad 5 Aralin 6 Learning
nagpapakita ng mga mahahalagang lugar at
Oct 2)  B. 3.Radio-based
istruktura, anyong lupa at tubig, atbp. Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
Learning
7. Nailalarawan ang panahon at kalamidad na  B.2. Online Distance
Week 7 Uri ng Panahon sa Aking
nararanasan sa sariling 5 Aralin 7 Learning
(Oct 5 - 9) Komunidad
komunidad:  B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
8. Naisasagawa ang mga wastong gawain/ pagkilos
Week 8 1st Quarterly
sa tahanan at paaralan sa panahon ng 5
(Oct 12-16) Assessment
kalamidad.

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

BUDGET OF WORK
Based on Most Essential Learning Competencies (MELC)
K to 12 ARALING PANLIPUNAN - Grade 3
(UNANG MARKAHAN)

MGA PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:

A. ANG KINALALAGYAN NG MGA LALAWIGAN SA AKING REHIYON


● Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-uawa sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa rehiyong
kinabibilangan ayon sa katangiang heograpikal nito.

B. ANG MGA LALAWIGAN SA AKING REHIYON


● Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang
mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba pang kasanayang heograpiya.

MGA PAMANTAYAN SA PAGGANAP:


● Ang mga mag-aaral ay nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran ng mga lalawigan sa rehiyong
kinabibilangan gamit ang mga batayang impormasyon tungkol sa direksiyon, lokasyon, populasyon at paggamit ng
mapa
● Ang mga mag-aaral ay nakalalahok sa pangangalaga ng mga lalawigan bunga ng pakikibahagi sa nasabing
rehiyon.
● Ang mga mag-aaral ay nagagamit ang kaalaman sa kasanayang heograpikal sa pagpapanukala ng mga
suhestiyon sa pangunahing problema o isyung pangkapaligiran ng sariling pamayanan bilang isang rehiyon.

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

.
MGA PAMAMARAAN MGA
NG PAGKATUTO INAASAHANG
BILANG BILANG (MODALITIES) AWTPUT
WEEK NO./ K TO 12
LAYUNIN PAKSA NG NG (Lagyan ngTsek (/) ang
DURATION CG CODE
ARAW ARALIN kahon ng napiling
angkop na
pamamaraan)

1. Naipaliliwanag ang kahulugan ng  A. Face to Face (not


mga simbolo na ginagamit sa mapa recommended)
Week 1  B. Distance Learning
AP3-LAR- sa tulong panuntunan( Aralin 1
(Aug 24 – Ang mga Simbolo sa Mapa 5  B.1. Modular
Ia- 1
28) ei,katubigan,kabundukan,etc.) Distance Learning
 B.2. Online Distance
Learning
 B. 3.Radio-based
Instruction
2. .Nasusuri ang kinalalagyan ng mga
Kinalalagyan ng mga  B.4. Television
Week 2 lalawigan ng sariling rehiyon batay
Lalawigan sa Rehiyon Batay Learning
(Aug 31 – sa mga nakapaligid dito gamit ang 5 Aralin 2  C. Blended Learning
sa Direksiyon
Sept 4) pangunahing direksiyon (primary  D. Home Schooling
direction)

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

3. Nasusuri ang katangian ng


populasyon
Week 3 ng iba’t- ibang pamayanan sa  A. Face to Face (not
Populasyon sa Aking
(Sept 7 - sariling 5 Aralin 3 recommended)
Pamayanan
11) lalawigan batay sa: a)edad; b)  B. Distance Learning
kasarian; c)etnisidad; at 4)relihiyon  B.1. Modular
Distance Learning
 B.2. Online Distance
Learning
 B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
4. . Nasusuri ang iba’t-ibang lalawigan Learning
Week 4
sa rehiyon ayon sa mga katangiang
Katangiang Pisikal na  C. Blended Learning
AP3-LAR- pisikal at pagkakakilanlng  D. Home Schooling
(Sept 14 - Nagpapakilala sa mga 5 Aralin 4
Ie- 7 heograpikal nito gamit ang
18) Lalawigan ng Ating Rehiyon
mapang topograpiya ng rehiyon

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

Pagkakaugnay-ugnay ng
Week 5 5. Natutukoy ang pagkakaugnay-
mga Anyong Tubig at Anyong  A. Face to Face (not
(Sept 21 - ugnay ng mga anyong tubig at lupa 5 Aralin 5 recommended)
Lupa ng mga Lalawigan sa
25) sa mga lalawigan sa sariling rehiyon  B. Distance Learning
Ating Rehiyon
 B.1. Modular
Distance Learning
 B.2. Online Distance
Learning
 B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
Learning
Paggawa ng Mapa ng  C. Blended Learning
6. Nakagagawa ng payak na mapa na Mahahalagang Anyong Tubig  D. Home Schooling
Week 6
AP3-LAR- nagpapakita ng mahahalagang at Anyong Lupa ng Ating
(Sep 28 – 5 Aralin 6
If- 10 anyong lupa at anyong tubig ng Lalawigan, Rehiyon, at mga
Oct 2)
sariling lalawigan at mga karatig na Karatig Nito
lalawigan nito

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


recommended)
Ang mga Lugar na Sensitibo  B. Distance Learning
7. Natutukoy ang mga lugar na
sa Panganib Batay sa  B.1. Modular
sensitibo sa panganib batay sa
Lokasyon at Topograpiya Distance Learning
lokasyon at topograpiya nito Aralin 7
 B.2. Online Distance
Week 7 AP3-LAR-
Wasto at Di-Wastong 5 Learning
(Oct 5 - 9) Ig-h- 11 8. Naipaliliwanag ang wastong
Pangangasiwa ng Likas na  B. 3.Radio-based
pangangasiwa ng mga likas na
Yaman ng Ating Lalawigan at Aralin 8 Instruction
yaman ng sariling lalawigan at
Rehiyon  B.4. Television
rehiyon Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling

AP3-LAR- 9. Nakabubuo ng interpretasyon ng Ang Kapaligiran ng Ating


Week 8 1st Quarterly
Ii- 14 kapaligiran ng sariling lalawigan at Lalawigan at mga Karatig na 5 Aralin 9
(Oct 12-16) Assessment
karatig na mga lalawigan ng rehiyon Lalawigan sa Rehiyon
gamit ang mapa

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

BUDGET OF WORK
Based on Most Essential Learning Competencies (MELC)
K TO 12 ARALING PANLIPUNAN - Grade 4
(UNANG MARKAHAN)
MGA PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:
 Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang- unawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal gamit ang mapa.
MGA PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
 Ang mag-aaral ay naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan at rehiyon ngbansa
MGA PAMAMARAAN
BILANG NG PAGKATUTO
WEEK NO./ K TO 12 BILANG NG (MODALITIES) MGA INAASAHANG
LAYUNIN PAKSA NG
DURATION CG CODE ARAW (Lagyan ngTsek (/) ang AWTPUT
ARALIN
kahon ng napiling angkop
na pamamaraan)
 A. Face to Face (not
Week 1 recommended)
Aralin 1
(Aug 24 – 2.Natatalakay ang konsepto ng bansa Ang Pilipinas ay Isang Bansa 5  B. Distance Learning
28)  B.1. Modular Distance
Learning

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 B.2. Online Distance


Learning
2. Natutukoy ang relatibong lokasyon (relative  B. 3.Radio-based
Week 2 location) ng Pilipinas batay sa mga
AP4AAB- Ang Kinalalagyan ng Pilipinas Instruction
(Aug 31 – 5 Aralin 2
Ic-4 nakapaligid dito gamit ang pangunahin at  B.4. Television
Sept 4) Learning
pangalawang direksyon
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
Week 3  A. Face to Face (not
3. Natutukoy ang mga hangganan at lawak ng recommended)
(Sept 7 - Ang Teritoryo ng Pilipinas 5 Aralin 3
teritoryo ng Pilipinas gamit ang mapa  B. Distance Learning
11)
 B.1. Modular Distance
Learning
 B.2. Online Distance
Learning
Week 4  B. 3.Radio-based
4. Nasusuri ang ugnayan ng lokasyon Pilipinas Ugnayan ng Lokasyon at
(Sept 14 - 5 Aralin 4 Instruction
sa heograpiya nito Heograpiya ng pilipinas
18)  B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

5. Nailalarawan ang pagkakakilanlang  A. Face to Face (not


heograpikal ng Pilipinas: Mga Pagkakakilanlang recommended)
Week 5  B. Distance Learning
(a) Heograpiyang Pisikal (klima, panahon, Heograpikal ng Pilipinas
(Sept 21 - 5 Aralin 5  B.1. Modular Distance
at anyong lupa at anyongtubig) ● Heograpiyang Pisikal Learning
25)
(b) Heograpiyang Pantao (populasyon, ● Heograpiyang Pantao  B.2. Online Distance
agrikultura, at industriya) Learning
 B. 3.Radio-based
Week 6 6. Nakapagmumungkahi ng mga paraan Instruction
AP4AAB-  B.4. Television Learning
(Sep 28 – upang mabawasan ang epekto ng Epekto ng Kalamidad 5 Aralin 6
Ii-j-12  C. Blended Learning
Oct 2) kalamidad
 D. Home Schooling
 A. Face to Face (not
recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
Learning
7. Nakapagbibigay ng konlusyon tungkol sa Kahalagahan ng Katangiang
Week 7 AP4AAB-  B.2. Online Distance
kahalagahan ng mga katangiang pisikal sa Pisikal ng Pilipinas sa Pag- 5 Aralin 7
(Oct 5 - 9) Ij-13 Learning
pag- unlad ng bansa unlad Nito
 B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
● Checking of Pupils’ Portfolio
Week 8 1st Quarterly
● Administering of 4th Summative Test and 4th 5
(Oct 5 - 9) Assessment
Performance Task

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

BUDGET OF WORK
Based on Most Essential Learning Competencies (MELC)
ARALING PANLIPUNAN - BAITANG 5
(UNANG MARKAHAN)
MGA PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:
 Ang mag-aaral ay…naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang pangheograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng
lahing Pilipino upang mapahahalagahan ang konteksto ng lipunan/ pamayanan ng mga sinaunang Pilipino at ang kanilang ambag sa pagbuo ng
kasaysayan ng Pilipinas
MGA PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
 Ang mag-aaral ay…naipamamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga sinaunang Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang
pangheograpikal at mahahalagang konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan at pagkabuo ng
kapuluan ng Pilipinas at ng lahing Pilipino

MGA PAMAMARAAN
BILANG BILANG NG PAGKATUTO
WEEK NO./ K TO 12 (MODALITIES) MGA INAASAHANG
LAYUNIN PAKSA NG NG
DURATION CG CODE (Lagyan ngTsek (/) ang AWTPUT
ARAW ARALIN
kahon ng napiling angkop
na pamamaraan)
Ang Kinalalagyan ng Aking
Week 1 1. Naipaliliwanag ang kaugnayan ng lokasyon sa  A. Face to Face (not
AP5PLP- Bansa Aralin 1
(Aug 24 – paghubog ng kasaysayan 5 recommended)
Ia-1
28)  B. Distance Learning

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 B.1. Modular Distance


2. Naipaliliwanag ang pinagmulan ng Pilipinas Learning
batay sa: Pinagmulan ng Pilipinas at  B.2. Online Distance
Week 2 a. Teorya (PlateTectonic Theory) mga Sinaunang Kabihasnan Learning
AP5PLP-
(Aug 31 – b. Mito 5 Aralin 2  B. 3.Radio-based
Id-4 Instruction
Sept 4) c. Relihiyon
 B.4. Television Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
3. . Natatalakay ang pinagmulan ng unang  A. Face to Face (not
pangkat ng tao sa Pilipinas recommended)
Teorya ng pagkabuo ng  B. Distance Learning
Week 3 a.Teorya (Austronesyano)  B.1. Modular Distance
AP5PLP- Pilipinas
(Sept 7 - b. Mito (Luzon, Visayas, Mindanao) 5 Aralin 3 Learning
Ie-5
11) c. Relihiyon  B.2. Online Distance
Learning
 B. 3.Radio-based
Instruction
Week 4 4 . Nasusuri ang paraan ng pamumuhay ng Mga Sinaunang Lipunang  B.4. Television Learning
(Sept 14 - P5PLP-If-6 mga sinaunang Pilipino sa panahong Pre- Pilipino 5 Aralin 4  C. Blended Learnin
18) kolonyal.  D. Home Schooling

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


5.Nasusuri ang pang-ekonomikong pamumuhay recommended)
ng mga Pilipino sa panahong pre-kolonyal \  B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
a. panloob at panlabas na kalakalan Kabuhayan at kalakalan, mga Learning
Week 5 b. uri ng kabuhayan kagamitan, konsepto ng
P5PLP-Ig-  B.2. Online Distance
(Sept 21 - (pagsasaka, pangingisda, panghihiram / 5 Aralin 5
7 pagmamay-ari ng lupa Learning
25) pangungutang, pangangaso, slash and  B. 3.Radio-based
burn, pangangayaw, pagpapanday, paghahabi Instruction
atbp)  B.4. Television Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
6. Nasusuri ang sosyo-kultural at politikal na
pamumuhay ng mga Pilipino  A. Face to Face (not
A.Sosyo-kultural recommended)
AP5PLP- a .pagsamba (animismo, anituismo, at iba pang  B. Distance Learning
Ig-8 ritwal,  B.1. Modular Distance
b.pagbabatok/pagbabatik Learning
Week 6 Kultura ng mga unamg Pilipino
c. paglilibing (mummification primary/ secondary  B.2. Online Distance
(Sep 28 – 5 Aralin 6
burial practices) Learning
Oct 2)  B. 3.Radio-based
d. paggawa ng bangka
e. pagpapalamuti (kasuotan, alahas, Instruction
tattoo, pusad/ halop)  B.4. Television Learning
f. pagdaraos ng pagdiriwang  C. Blended Learning
B.politikal (e.g. namumuno, pagbabatas at  D. Home Schooling
paglilitis)

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
Learning
Week 7 AP5PLP-Ii- 7. Natatalakay ang paglaganap at katuruan ng  B.2. Online Distance
Paniniwala sa relihiyon Islam 5 Aralin 7
(Oct 5 - 9) 10 Islam sa Pilipinas. Learning
 B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
P5PLP-Ij- 8. Napahahalagahan ang kontribusyon ng
12 sinaunang kabihasnang Asyano sa pagkabuo ng
lipunang at pagkakakilanlang Piliipino Kontribusyon ng sinaunang
Week 8 Checking of Pupils’ Portfolio kabihasnan Asyano. 1st Quarterly
5
(Oct 12-16) Assessment
Administering of 4th Summative Test and 4th

Performance Task

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

BUDGET OF WORK
Based on Most Essential Learning Competencies (MELC)
K TO 12 ARALING PANLIPUNAN - Grade 6
(UNANG MARKAHAN)
MGA PAMANTAYANG PANGNILALAMAN:
 Ang mag-aaral ay naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo
gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.
MGA PAMANTAYAN SA PAGGANAP:
 Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pangdaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo.

MGA PAMAMARAAN
BILANG BILANG NG PAGKATUTO
EEK NO./ K TO 12 (MODALITIES) MGA INAASAHANG
LAYUNIN PAKSA NG NG
DURATION CG CODE (Lagyan ngTsek (/) ang AWTPUT
ARAW ARALIN
kahon ng napiling
angkop na pamamaraan)
Week 1 Epekto ng Kaisipang Liberal  A. Face to Face (not
AP6PMK- 1. Nasusuri ang epekto ng kaisipang liberal sa
(Aug 24 – sa Pag-usbong ng 5 Aralin 1 recommended)
Ib-4 pag-uusbong ng damdaming nasyonalismo
28) Damdaming Nasyonalismo  B. Distance Learning

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 B.1. Modular Distance


Learning
 B.2. Online Distance
Layunin at Resulta ng Learning
2. Naipapaliwanag ang layunin at resulta ng
Week 2 Pagkakatatag ng Kilusang  B. 3.Radio-based
AP6PMK- pagkakatatag ng Kilusang Propaganda at Instruction
(Aug 31 – Propaganda at Katipunan sa 5 Aralin 2
Ic-5 Katipunan sa paglinang ng nasyonalismong  B.4. Television
Sept 4) Paglinang ng Nasyonalismong
Pilipino Learning
Pilipino  C. Blended Learning
 D. Home Schooling

Dahilan at Pangyayaring  A. Face to Face (not


3. Nasusuri ang mga dahilan at pangyayaring Naganap sa Panahon ng recommended)
Week 3 naganap sa panahon ng Himagsikang Pilipino Himagsikang Pilipino  B. Distance Learning
AP6PMK-  B.1. Modular Distance
(Sept 7 -  Sigaw sa Pugad Lawin  Sigaw sa Pugad Lawin 5 Aralin 3
Id-6 Learning
11)  Tejeros Convention  Tejeros Convention
 B.2. Online Distance
 Kasunduan sa Biak na Bato  Kasunduan sa Biak na
Learning
Bato
 B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
Week 4 Partisipasyon ng mga Learning
AP6PMK- 4. Natatalakay ang partisipasyon ng mga
(Sept 14 - Kababaihan sa Rebolusyong 5 Aralin 4  C. Blended Learning
Ie-8 kababaihan sa Rebolusyong Pilipino
18) Pilipino D. Home Schooling

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
Learning
Week 5 5. Napahahalagahan ang deklarasyon ng Deklarasyon ng Kasarinlan ng  B.2. Online Distance
AP6PMK- kasarinlan ng Pilipinas at ang pagkakatatag ng Pilipinas at ang Pagkakatatag
(Sept 21 - 5 Aralin 5 Learning
If-9
25) Unang Republika ng Unang Republika  B. 3.Radio-based
Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
 A. Face to Face (not
recommended)
Pakikibaka ng mga Pilipino sa  B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
. 6. Nasususri ang pakikibaka ng mga Pilipino sa Panahon ng Digmaang
Learning
panahon ng Digmaang Pilipino-Amerikano Pilipino
Week 6  B.2. Online Distance
AP6PMK-  Unang putok sa panulukan ng Silencio at  Unang Putok sa
(Sep 28 – 5 Aralin 6 Learning
Ig-10 Sociego, Sta. Mesa Panulukan ng Silencio
Oct 2)  B. 3.Radio-based
 Labanan sa Tirad Pass at Sociego, Sta. Mesa Instruction
 Balangiga Massacre  Labanan sa Tirad Pass  B.4. Television
 Balangiga Massacre Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

 A. Face to Face (not


recommended)
 B. Distance Learning
 B.1. Modular Distance
Learning
Kontribusyon ng mga
7. Nabibigyang halaga ang mga kontribusyon ng  B.2. Online Distance
Week 7 AP6PMK- Natatanging Pilipinong
mga natatanging Pilipinong nakipaglaban para 5 Aralin 7 Learning
(Oct 5 - 9) Ih-11 Nakipaglaban Para sa
sa kalayaan  B. 3.Radio-based
Kalayaan Instruction
 B.4. Television
Learning
 C. Blended Learning
 D. Home Schooling
● Checking of Pupils’ Portfolio
Week 8 1st Quarterly
● Administering of 4th Summative Test and 4th 5
(Oct 5 - 9) Assessment
Performance Task
References:
 Most Essential Learning Competencies (MELCs) With Corresponding CG Codes- - Department of Education
 Learning Continuity Plan (LCP) SY 2020-2021
(Kolektibong pagbuo ng mga dedikadong Guro ng Araling Panlipunan sa elementary sa patnubay ng EPS)
Paalala:
 Ito po ay isang BORADOR pa lamang
 Ang column po ng MGA INAASAHANG AWTPUT ay sadya pong walang lamang detalye. Ang guro po ang maglalagay nito ayon sa kanuang konteksto
 Ito po ay ginawa upang magabayan ang Guro ng AP sa kanyang gagawng pagpaplano sa pagtuturo.
 Maari po ninyong gamitin ito at mas paunlarin pa ayon sa inyong konteksto (kalagayan ng Guro, Magulang, Bata at Paaralan)
 Kung sa tingin po ninyo ay di angkop sa inyo ang BOW na ito ay maari pong magbigay ng mungkahi sa inyong AP Adviser upang umayon ito sa inyong panlasa.

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education

Provincial Capitol Compound, Brgy. Guinhawa, City of Malolos, Bulacan


website: https://bulacandeped.com email. bulacan@deped.gov.ph

You might also like