You are on page 1of 3

GRADE 8 Paaralan (School) MRMNHS Baitang /Antas( Grade GRADE 8

DAILY LESSON Level)


PLAN Guro (Teacher) ABEGAIL D. REYES Asignatura ( Learning KASAYSAYAN NG
Areas) DAIGDIG
Petsa/Oras(Teaching March 1, 2019 Markahan (Quarter) IKATLONG
Date&Time MARKAHAN

Bilang ng Linngo ( Week No.):


I. LAYUNIN (Obejectives) a. Nabibigyang kahulugan ang salitang Cold War.
b. Naipapahayag ng mga mag-aaral ang kanilang saloo
sa tuwing daratingsa kanilang buhay
pagkakataon tulad ng Cold War at kung paaano
masusulusyuinan ito.
c. Nakagagawa an mga mag-aaral ng sariling buod tun
sa Cold War.

A. Pamantayang Pangnilalaman(Content Standard) Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang


pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagugnayan at sam
samang pagkilos sa kontemporanyong daigdig tungo sa
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan,
kaunlaran
B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Ang mga mag-aaral aktibong nakikilahok sa mga gawain
programa, proyekto sa antas ng komunidad at bansa na
nagsusulong ng rehiyonal at pandaigdigang kapayapaan
pagkakaisa, pagtutulungan, at kaunlaran
C. Kasanayan sa Pagkakatuto (Learning Competencies)
II. NILALAMAN ( Content) Cold War
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) Graphic Organizer
Power point Presentation
Mapa ng Daigdig
Blackboard
Mga Larawan

A. Sanggunian ( References)
1. Mga pahina saGabay ng Guro ( Teacher’s Guide Pages)
2. Mga pahina sa kagamitang Pangmag-aaral(Learner’s Materials
3. Mga pahina sa Teksbuk ( Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources(Additional Kasaysayan ng Daigdig
Materials from Learning Resources(LR) Portal Mateo, et.al p. 348-355

B. Iba pang Kagamitang Panturo ( Other Learning


Resources
IV. PAMAMARAAN (Procedures)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ating babalikan ang ating pinag-aralan tungkol
aralin (Review Previous Lessons) Ideolohiya.
-Magbigay ng isa o higit pang salita na inyong masasabi
tungkol sa Ideolohiya
B. Paghahabi sa layunin ng aralin ( Establishing purpose Magpapakita ako ng larawan, tukuyin niyo ang nais
for the lesson ipahiwatig nito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ano ang pumapasok sa inyong isipan kapag nabasa niny
( Presenting of examples / instances of the new ang salitang Cold War?
lesson)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Malalim na Talakayan sa Cold War
bagong kasanayan #1 Paano nagsimula ang Cold War?
Bakit tinawag itong “Malamig na Labanan”
Bakit America at USSR ang nagtungaliaan sa Cold War?
(APPLIES HOTS)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagsasagot sa Picture Analysis
bagong kasanayan #2 Paano mo isinaayos ang mga larawan na iyong nakit

Ilagay sa mga box ang mga bagay na napasimulan ng U


USSR
(Objective 4)

US USSR

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative


Assesment 3) Developing Mastery( Leads to
Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Sa pagkakaibigan o kahit anumang relasyon mayroon tay
( Finding Practical Applications of Concepts and Skills sa buhay, darating ang panahon tulad ng Cold War. Hand
in daily living ) ka bang magparaya o gumawa ng unang hakbang upang
masulusyunan ito? (Objective 6)
H. Paglalahat ng Aralin ( Making Generalizations & Individual Output
Abstraction about the Lessons ) Gagabayan an mga mag-aaral sa pagbuo ng sarili ni
paglalahat tungkol sa aralin sa pamamagitan ng
sumusunod na tanong:
a. Ano ang Cold War?
b. Ibigay ang dalawang superpower na bansa?
c. Ano ang mga anyo ng Cold War? Objective 5
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at


remediation (Additional activities for application or
remediation)

V. MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya( No. of learners
who earned 80% in the Evaluation)
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation(No. of learners who requires additional acts for
remediation who scored 80%)
C. .Nakatulong ba ang remedial? Bilang mag-aaral na nakauanawa sa
aralin ? (Did the remedial lessons work ? No. of learners who caught with
up the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpapatuloy sa remediation( No. of learners
who continue require remediation)
E. Alin sa mga Istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why did this
work)
F. Anong suliranin ang aking nararanasan na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?( What difficulties did I encounter which may
Principal or Supervisor can helped me solved)
G. Ano ang kagamitang panturo ang aking nadibuho an nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Sinuri ni: Itinala ni :

Abegail D. Reyes Myraflor R. Mendoza John Angelo B. Almazar Guro


sa Araling Panlipunan Master Teacher I OIC/HT I Grade 8&10

You might also like