Professional Documents
Culture Documents
Sample DLL Sa Filipino
Sample DLL Sa Filipino
Lunes (Hunyo 17) Martes (Hunyo 18) Miyerkoles (Hunyo 19) Huwebes (Hunyo 20) Biyernes (Hunyo 21)
I. LAYUNIN
Ang magkakapatid na diyos Ang magkakapatid na diyos at Ang magkakapatid na diyos Cupid at Psyche Nagkaroon ng Anak sina
II. NILALAMAN/PAKSA at diyosa ng Olympus. diyosa ng Olympus. at diyosa ng Olympus. Bugan at Wigan
A. Sanggunian Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan Panitikang Pandaigdigan
B. Iba pang mga Kagamitang Biswal Eyds, laptop, aklat, Biswal Eyds, laptop, aklat, tisa Biswal Eyds, laptop, aklat, Metacard, tisa at pisara. Mga larawan,, laptop, aklat,
Pampagtuturo tisa at pisara. at pisara. tisa at pisara. tisa at pisara.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral at/o Panimula Naipakikilala ang Paglalahad sa nagdaang Pag-iisa-isa sa mga karakter Bilang balik-aral, tatanungin Batay sa pag-iibigang Cupid
kahalagahan ng aralin, bilang balik-aral. na inulat nang nakaraang kung sino-sino ang at Psyche, ano ang mga
mitolohiyang Griyego sa araw at itatanong ang mga namumuno sa sangkatauhan hamon na hinarap nila?
tulong ng grapikong katangian ng mga ito na bahagi ng pagtalakay sa
dayagram patungkol sa mga nagging mitolohiya
gampanin sa pamumuno
Pagpapaskil ng pokus na Pagpapaskil ng pokus na Pagpapaskil ng pokus na Kung nagging matagumpay
B. Pangganyak tanong ukol sa nakaraang tanong ukol sa nakaraang tanong na: ang dalawa (Cupid at
Pagpapaskil ng pokus na paksa paksa Sino ba rito (mag-aaral) ang Psyche) sa sa pag-iibigan,
tanong ukol sa nakaraang nakasanayan nang magbasa paano kaya ang mayroon
paksa ng mga kuwentong pag-ibig? lang simpleng pamumuhay
Alam ba kung saan nagmula at pag-ibig?
ito?
C. Paglalahad ng Aralin Ang bawat pangkat ay Ang bawat pangkat ay Ang bawat pangkat ay Gaano ka ba kahanda para sa Gaano ba kahalaga ang
mayroong nakalaan na iuulat mayroong nakalaan na iuulat mayroong nakalaan na iuulat pag-ibig? pagkakaroon ng anak upang
na batay sa labindalawang na batay sa labindalawang na batay sa labindalawang matawag na isang pamilya?
diyos at diyosa ng Olympus diyos at diyosa ng Olympus diyos at diyosa ng Olympus Ano ang kaya mong gawin at
isakripisyo sa ngalan ng iyong Ano kaya ang kaya mong
Pagtukoy sa kani-kanilang Pagtukoy sa kani-kanilang Pagtukoy sa kani-kanilang pagmamahal? gawin para sa mahal mo?
responsibilidad at responsibilidad at kakayahan responsibilidad at kakayahan
kakayahan
D. Pagtalakay sa Aralin Pagtalakay sa mga Pagtalakay sa mga Pagtalakay sa mga Paglalahad ukol sa mga Pagpapahalaga sa mga
sumusunod na karakter: sumusunod na karakter: sumusunod na karakter: karakter: tauhan sa pamamagitan ng
d.1 Gawaing Pagpapaunawa pagtukoy sa katangian ng
tungo sa Pormatibong 1. Zeus 1. Demeter 1. Hermes 1. Sino ba ang mga mga ito at gampanin bilang
Pagtataya #1 2. Hera 2. Hestia 2. Athena pangunahing tauhan sa mag-asawa
3. Hades 3. Aphrodite 3. Ares kuwento?
d.2 Gawaing Pagpapalalim 4. Poseidon 4. Apollo 4. Hephaestus Basahin ang kuwento at
tungo sa Pormatibong 2. Ano-ano ang kanilang mga alamin ang pagkakaiba at
Pagtataya #2 katangian? pagkakapareho ng akda sa
kuwento nina Cupid at
d.3 Gawaing Paglinang sa 3. Paano nabago ni Psyche ang Psyche
Kabisaan tungo sa pananaw ni Cupid?
Pormatibong
Pagtataya #3
F. Paglalagom Ang iba’t I ibang bayani sa Ang mga taong tmanggi o May kalakip na bunga ang Sa panahon ngayon ay higit na Sa alinmang pagsubok na
nasabing paksa ay may nagpainis sa mga diyos at anumang gawi sa mundo kailangan ang tiwala sa taong nararansan sa buhay,
sariling lakas, tapang, at diyosa ay pinarurusahan, mahal natin dahil ito ang mahalaga ang panalangin na
moralidad para maging habag ang gma taong may magiging daan sa lalapatan ng pagkilos.
matagumpay sa mga hamon respeto at pagmamahal sa katiwasayan Anumang pagnanais ay
sa buhay kanila at binibigyan ng matatamo kung ito ay
katarungan pinaghirapan at hindi lang
umaasa sa dikta ng buhay.
G. Pagtataya
V. MGA TALÂ
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nagtamo ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga
gawaing pagpapahusay
(remedial)
C. Nakatulong ba ang
pagpapahusay (remedial)?
Bilang ng mag-aaral na
naunawaan ang aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
patuloy na nangangailangan
ng pagpapahusay
(remediation)
E. Alin sa aking pagtuturo ang
naging epektibo? Bakit?
F. Ano-ano ang aking naging
suliranin na maaaring
malutas sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong mga inobasyon o
lokalisasyon sa mga
kagamitan ang ginamit
/natuklasan ko na nais kong
ibahagi sa ibang guro?