You are on page 1of 3

College of the Immaculate Conception – Cabanatuan

Semi-Detailed Lesson Plan


Araling Panlipunan 6
Prepared by: Cristine B. Obial

Grade Level 6
Learning Area Araling Panlipunan
Quarter Una
I. Mga Layunin Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

Content Standard  Ang mag-aaral ay…


naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa
mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang
kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino

Performance Standard  Ang mag-aaral ay…


naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa
isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
Learning Competencies/Objectives 1. Natatalakay ang mahalagang detalye sa pagkakatatag ng katipunan
2. Napahahalagahan ang pagkakatatag at paglaganap ng katipunan para sa pagkamit ng kalayaan sa
pamamagitan ng malikhaing pagtatanghal.
3.Nakakalikha ng collage tungkol sa pagkakatatag at paglaganap ng katipunan.

II. Nilalaman

Topic:  Kilusang Propaganda, Katipunan at Himagsikan (1815-1901)


References:  https://www.deped.gov.ph/wp-content/uploads/2019/01/AP-CG.pdf
Materials:  PowerPoint Presentation , Larawan, at Baamboozle
III. Pamamaraan

A.Paghahanda  Audio check


 Pagbati sa mga mag-aaral
 Panalangin
Pipili ang guro ng isang mag-aaral na mangunguna sa panalangin
 Mga Panuntunan sa Online na Silid-aralan
Paalalahanan ng guro ang mga mag-aaral tungkol sa mga tuntunin sa online na klase
 Magbabalik aral sa nakaraang aralin
 Pagganyak
Gagamitin ng guro ang larong baamboozle na kung saan magpapakita ng mga larawan at mga letrang hindi
nakaayos na kailangang ayusin ng mga mag-aaral ang mga titik sa tamang salita upang makuha ang atensyon
ng mga mag-aaral.

B.Paglalahad  Ipaliliwanag ng guro ang kilusang propaganda at mga layunin nito


 Ipakikilala ng guro ang mga propagandista
 Ipaliliwanag ng guro ang La liga filipina at mga layunin nito

C.Application  Magtatanong ang guro kung sino ang dalawang mag aaral na magvolunteer at pipili ang mag aaral ng isang
propagandista at ipaliliwanag ang naambag nito sa Kilusang Propaganda.

D.Pagbubuod  Ibibigay ng guro ang buod ng kanyang aralin

IV. Pagsusuri  Magbibigay ang guro ng 10 items na pagsusulit gamit ang google form.

V.Takdang – Aralin  Pumili ng isang propagandista. Sumulat ng talaarawan ukol sa mga naambag nito sa Kilusang Propaganda.

You might also like