You are on page 1of 9

Daily Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao 7

Kwarter : Ikaapat Linggo: Araw: Ikatlo

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa
Pangnilalaman kaniyang mga pangarap at mithiin.
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang paglalapat ng pansariling
Pagganap plano sa pagtupad ng kaniyang mga pangarap.
C. Mga Kasanayan 13.3. Nahihinuha na ang pagtatala ng malinaw at
sa Pagkatuto makatotohanang mithiin ay nagsisilbing gabay sa
tamang pagpapasya upang magkaroon ng tamang
direksyon sa buhay at matupad ang mga pangarap.
EsP7PBIVa-13.3
II. NILALAMAN MODYUL 13: ANG PANGARAP AT MITHIIN
III. MGA KAGAMITAN
SA PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Pahina 143-155
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pahina 87-88
Pang- mag-aaral
3. Textbook pages
4. Karagdagang  https://www.123rf.com/photo_48319250_stock-vector-
kagamitan mula doctors-and-nurses-with-patient-files-illustration.html
sa portal ng doctor and nurse
Learning
Resources
B. Iba pang Daily Lesson Plan, Learning Modules, PowerPoint
Kagamitan presentation, mga larawan, visual aids etc.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin BALIK-ARAL:
at/o pagsisimula  Ano ang kahulugan ng Birtud?
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa Ipababasa ng guro sa mga mag-aaral ang layunin ng
layunin ng aralin aralin.

C. Pag- uugnay ng PAGGANYAK:


mga halimbawa
sa bagong GAWAIN BLG. 1
aralin

PANUTO:
Tunghayan ang sumusunod na sipi, pagkatapos sagutan
ang mga sumusunod na katanungan.
(Sanggunian:https://www.goodreads.com/quotes/tag/lifquotes)
INTEGRASYON : ENGLISH

Gabay na Tanong :
1. Ano ang ibig sabihin ng ipinakitang sipi ni Tony
Robbins?
2. Naniniwala ka ba dito? Oo o Hindi?
Pangatwiranan.
3. Naisasagawa mo ba ang pinapahiwatig ng
sipi?Patunayan

GAWAIN BLG.

2 PANUTO:
Ang guro ay magpapalaro ng “minute to pick” (maghanda
ang guro ng 1 minute timer na ipapakita gamit ng LCD
projector, gumawa ng 4 na pagpipilian)
Patakaran sa paglalaro:
• Habang tumutunog ang musika, ipapasa ang bolang
papel.
• Pag tumigil ang kanta, titigil rin ang pagpasa ng bolang
papel.
• Kung sino ang huling nakakuha nito ay bubuksan ang
unang bahagi na kung saan pipili ng isa sa dalawang
pagpipilian at ipapaliwanag kung bakit ito ang pinili.
• Ang pagpili at pagbigay ng paliwanag ay gagawin
lamang sa loob ng 1 minuto.

Maaring gamitin ng guro ang mga pagpipilian:


 Mag-computer (ML) o pumasok sa klase at
makinig guro?
 Lumiban sa klase o tumulong sa anihan ng palay?
 Manood ng TV o gumawa ng takdang aralin?
 Sumunod sa magulang o sumunod sa kaibigan?

PAMPROSESONG TANONG:

INTEGRASYON:
(magpapakita ang guro ng larawan ng larong chess)
MAPEH
 Alam nyo ba ang larong chess?
 Narinig niyo na ba ang salitang “Touch Move”sa
larong chess?
 Ano ang ibig sabihin ng “Touch Move”?
May tuntunin na tinatawag na “touch-move”,
Nangangahulugan ito na kapag hinawakan mo ang isang
piyesa ay ito na dapat ang iyong ititira, hindi na maaaring
magbago ng isip kung kaya mahalagang sigurado na sa
tira bago ito hawakan. Ganun rin sa ating pagpapasya
sa buhay, kailangan natin piliin ang naaayon para
maging matagumpay at makamit ang pangarap.

D. Pagtalakay ng UNLOCKING OF DIFFICULTIES


bagong konsepto
 Ang pangmadaliang mithiin (short-term goal) ay
at paglalahad ng
maaaring makamit sa loob ng isang araw, isang
bagong
lingo o iilang buwan na lamang.
kasanayan #1
 Ang pangmatagalang mithiin (long-term goal) ay
maaaring makamit sa loob ng isang semester,
isang taon, limang taon o sampung taon.

(PANGKATANG GAWAIN)

Ang mag-aaral ay magkakaroon ng ideya tungkol sa


Pangmadalian at Pangmatagalang Mithiin sa
pamamagitan ng sumusunod na gawain:

Pangkat Gawain:
PANUTO:
 Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa anim na
pangkat.
 Bawat pangkat ay aayusin ang ibinigay na
picture puzzle na magpapakita ng
pangmatagalan at pangmadalian na mithiin.
 Bawat pangkat ay magkakaiba ang picture puzzle.
 Ang bawat pangkat ay bibigyan ng guro ng
magkakaibang picture puzzle
Hal.

(hatiin ang bawat larawan sa apat lamang)


(Maaari rin na maghanap ang guro ng sariling larawan
para sa gawain.)

PAMPROSESONG TANONG:

1. Ano ang nasa larawan?


2. Ito ba ay Pangmadalian o Pangmatagalang
mithiin? Ipaliwanag.

RUBRIK SA PAGMAMARKA:

KRAYTIRYA PUNTOS
Kumpleto at detalyadong naipaliwanag ang 5
larawan.
Malikhain at organisado ang pagkakagawa 3
Naiulat nang may kahusayan at 2
kahandaan.
KABUUAN 10

E. Pagtalakay ng Panuto: Ang guro ay magtatawag ng mga mag-aaral at


bagong konsepto ilalagay ng mag-aaral sa tamang hanay ang mga
at paglalahad ng nakasulat sa metastrip.
bagong
kasanayan #2
Pangmadaliang mithiin Pangmatagalang
(short-term goal) mithiin (long-term goal)

Mga nakasulat sa metastrip:


 isang araw
 isang linggo
 ilang buwan lamang
 isang semestre
 isang taon
 limang taon
 sampung taon

SUSI SA PAGWAWASTO:

Pangmadaliang mithiin Pangmatagalang mithiin


(short-term goal) (long-term goal)
 isang araw,  isang semestre,
 isang linggo,  isang taon,
 ilang buwan  limang taon
lamang.  sampung taon.

(Tatalakayin ng guro ang pangmadalian at


pangmatagalang mithiin at mga hakbang sa
pagtatakda ng Mithiin)

PAMPROSESONG TANONG:

Paano nagkakaiba ang pangmadalian at


pangmatagalang mithiin?
F. Paglinang tungo Pagbigkas na Tanong:
sa kabihasaan 1. Bakit mahalaga ang mga pamantayan sa pagtatakda
(tungo sa ng mithiin? Ipaliwanag.
Formative
Assessment)
G. Paglalahat ng Pagbigkas na tanong:
Aralin 2. Bakit mahalaga na magkaroon ng pagtatakda ng
mga pamantayan ng pangmadalian at
pangmatagalang mithiin?

H. Paglalapat ng - Gumawa ng itinakdang mithiin at mga


aralin sa pang- kakailanganing mithiin upang matupad
araw- araw na ito.
buhay. - Gawing gabay ang mga hakbang sa ibaba ng
pagtatakda ng mithiin:

mmllmmkn

PAMPROSESONG TANONG:

 Madali ka bang nakagawa ng itinakdang mithiin?


Pangatwiranan?
 Ano ano ang mga kakailanganing mithiin upang
matupad ito?
 Paano mo mas mapapatibay ang iyong
paninindigan sa pagtupad ng iyong itinakdang
mithiin?

RUBRIK SA PAGMAMARKA:
KRAYTIRYA PUNTOS
Kumpleto at detalyadong naipaliwanag 5
ang paksa.
Malikhain at organisado ang pagkakagawa 3
Naiulat nang may kahusayan at 2
kahandaan.
KABUUAN 10
I. Pagtataya ng
Aralin PANUTO:
Paghinuha sa pamamagitan ng pagtatala sa tamang
hanay kung ang sumusunod ay pangmadalian o
pangmatagalang mithiin.
1. Pagtapos ng proyekto sa asignatura
2. Makapagtapos ng haiskul
3. Magkaroon ng sariling hanapbuhay
4. Maging ganap na isang mahusay na guro
5. Maging ganap na abogado

Pangmadaliang mithiin Pangmatagalang


(short-term goal) mithiin (long-term goal)

SUSI SA PAGWAWASTO:

Pangmadaliang mithiin Pangmatagalang mithiin


(short-term goal) (long-term goal)
 Pagtapos ng  Makapagtapos ng
proyekto sa subject haiskul
 Mataas na pagsusuri  May sariling
hanapbuhay
 Maging ganap na
abogado

J. Karagdagang Sagutan sa iyong kwaderno, ang sumusunod na


gawain para sa katanungan: ano ang kaibahan ng pangarap sa mithiin?
takdang aralin at Ipaliwanag.
remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
VII. MGA TALA
A. Bilang ng nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nabuo na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
nneevvvvvvv

Inihanda ni:

Cecile C. Lachica
Teacher I

You might also like