You are on page 1of 3

Banghay Aralin

Inang Wika 2

Agosto 22, 2022 (Orientation)


Agosto 24, 2022 (11:40 – 12:40)

I. Layunin
Sa pagtatapos ng araling ito, ang mga mag aaral ay inaasahang:
1. Tandaan ang mahahalagang detalye sa mga tekstong salaysay na pinakinggan sa
pamamagitan ng pagtukoy sa tagpuan, tauhan, at balangkas.
2. Gumamit ng mga bagong salitang natutunan sa panahon ng kuwento pagbabasa sa
makabuluhang konteksto
3. Ipahayag ang pagmamahal sa mga kuwento at iba pang mga teksto sa
pamamagitan ng pag-browse sa mga librong binasa sa kanila.

II. PaksangAralin

A. Paksa:Aktibong Pakikilahok sa Panahon ng Pagbabahagi sa klase


B. Sanggunian: MTB- MLE- Teacher’s Guide pp. 2-4, MTB- MLE- Learner’s
Materials p.2, Curriculum Guide p.133
C. Kagamitan:Tsart ng diyalogo

III. Pamamaraan

GawaingRutinari
 Panalangin
 Pagbati
 Pagtatalangliban
 Pagtse-tsekngtakdangaralin

Pagganyak
Magpakita ng larawan ng isang pamilya na naghihintay sa pagdating ng
magulang na galling sa ibang bansa.

A. Aktibiti
Pagbabasa ng diyalogo.

Bea: Hello! Sarah! Nagagalak akong Makita kayong muli.


Sarah: Hi, Bea! Ikinagagalak ko ring makita ka.
Bea: Hindi kita nakita noong nakaraang bakasyon. Saan ka nagpunta?
Sarah: Ah oo, nagpunta ako sa aking tiyahin ko sa lungsod.
Bea: Ano-ano ang binisita mong lugar?
Sarah: Nagpunta kami sa Rizal Park. Napakalaki pala noon at maraming
taong namamasyal. Nagpunta rin kami sa Manila Ocean Park.
Bea: Masaya ka ba sa pagbabakasyon mo don?
Sarah: Oo naman. Napakasaya ng bakasyon ko.

B. Analisis
1. Saan nagbakasyon si Sarah?
2. Ano- anong magagandang lugar ang kanyang napuntahan?
3. Nasiyahan ba siya sa kanyang pamamalagi sa lungsod?
4. Kasama ba niya si Bea?
5. Sa tingin ninyo, saan kayang lugar nagbabakasyon si Bea?

C. Abstraksyon

Making sa kwentong babasahin ng guro na pinamagatang “Ang Kuneho at si


Pagong”

Sagutin:
1. Sino ang tauhan sa kwento?
2. Anong katangian meron sinaPagong at Kuneho?
3. Ano ang dahilan bakit hinamon ni Pagong si kuneho magkarera?
4. Bakit natalo sa karera si Kuneho?
5. Anong meron kay Pagong nawala kay Kuneho?
6. Anong aral ang makukuha sa kuwento?

Tandaan na ang isang kuwento ay may mga elementong ito:


 Ang tagpuan ay nagsasabi kung saan at kalian nangyari ang kwento

 Sinasabi ng tauhan kung sino ang mga tao sa kwento.

 Ang balangkas ay nagsasabi ng mga pangyayari o mga pangyayari sa


kuwento. Ang balangkas ay may problema at solusyon.

 Ang suliranin ay nagsasabi kung ano ang karanasan ng tauhan sa


kuwento.

 Sinasabi ng resolusyon kung paano kumilos ang mga karakter upang


malutas ang problema.


D. Aplikasyon
Kumpletuhin ang story map ng “Ang pagong at ang kuneho”

IV. Ebalwasyon
Buuin ang maikling talata sa pamamagitan ng pagpili ng angkop na salita sa
loob ng kahon.
Laguna karanasan  parke

Lalawigan pagkain

Page 2 of 3
 Naglakbay ako sa________________________. Lugar na sikat sa aming
___________________, Kami ay masayang nagtungo sa_____________. Masaya
kaming nagsalo-salo sa aming
dalang ______________, habang nagbabalitaan ng aming di
malilimutang ______________.

V. Takda
Umisip ng isang magandang lugar na nais mong puntahan. Gumawa ng isang
dayalogo sa mga magulangtungkol sa lugar na nais mong puntahan.

Inihandani: Noted

Louise MargarethAnyayahan Jackielou Ramos


Principal

Page 3 of 3

You might also like