You are on page 1of 25

Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B


Agosto 29-Septyembre 2, 2022

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan
Pangnilalaman at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
hilig, at mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata
B. Pamantayang Pagganap pampaaralan.
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng
(Performance Standards) limang inaasahang kakayahan at kilos1 (developmental tasks) sa panahon
ng pagdadalaga / pagbibinata.
C. Mga kasanayang Natutukoy ang mga pagbabago sa kanyang sarili mula sa gulang na 8 o 9
Pampagkatuto hanggang sa kasalukuyan sa aspetong:
(Learning Competencies) a. Pagtatamo ng bago at ganap na pakikipag-ugnayan (more mature
relations) sa mga kasing edad (Pakikipagkaibigan)
Page 1 of 25
b. Pagtanggap ng papel o gampanin sa lipunan
c. Pagtanggap sa mga pagbabago sa katawan at paglalapat ng tamang
pamamahala sa mga ito
d. Pagnanais at pagtatamo ng mapanagutang asal sa pakikipagkapwa/ sa
lipunan e. Pagkakaroon ng kakayahang makagawa ng maingat na
pagpapasya (EsP7PS-Ia-1.1)
Natatanggap ang mga pagbabagong nagaganap sa sarili sa panahon ng
pagdadalaga/pagbibinata (EsP7PS-Ia-1.2)
II. Nilalaman (CONTENT)
Mga Angkop at Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Panahon ng
A. Paksa
Pagdadalaga at Pagbibinata
B. Sanggunian K – 12 EsP Module.

III. Proseso ng Pagkatuto


NAGAGANAP O HINDI NAGAGANAP
A. Panimulang Gawain
Isulat ang salita na NAGAGANAP kung ito ay nararanasan mo na o
nangyayari na sa iyo at DI NAGAGANAP kung ito ay hindi mo
nararanasan o hindi nangyayari sa iyo ang mga sumusunod na sitwasyon.
1. Mas gusto mo ang tahimik na paligid o walang kasamang maliiit na
kapatid na nag-iingay.
2. Lagi kang tumitingin sa harap ng salamin upang tiyakin na ayos
ang iyong kasuotan.
3. Ayaw mong magpaiwan sa iyong nanay kapag nasa paaralan
4. Natututo ka nang mag-ayos ng iyong sarili
5. Mas nais mo pa rin ang larong pambata
6. Nagkakaroon ka na ng mga kaibigan sa paaralan o sa inyong
barangay
7. May napapansin ka ng pagbabago sa iyong katawan
8. May pag-aalala ka na sa kapakanan ng iyong kapwa
9. Nagkakaroon ka ng paghanga sa ibang kasarian
10. Nagiging bahagi ka na rin ng pagpapasya sa mga usapin ng iyong

Page 2 of 25
pamilya.
Sagutin ang mga katanungan.
B. Pagsusuri
1. Tanggap mo ba sa iyong sarili ang mga pagbabagong ito? Ipaliwanag
2. Ano ang iyong naramdaman matapos mo matukoy ang mga pagbabago
sa iyong sarili? Ipaliwanag.
C. Paglalapat Sa iyong dyornal, sumulat ng isang repleksiyon. Gamiting gabay sa pagsulat
ang mga tanong sa ibaba.
1. Paano mo ihahambing ang iyong sarili noon at sarili ngayon?
2. Naibigan mo ba ang mga pagbabago sa iyong sarili bilang
nagdadalaga/nagbibinata? Ipaliwanag.
3. Ano ang ibig sabihin ng mga pagbabagong ito sa iyo bilang isang
nagdadalaga/nagbibinata?
4. Makatutulong ba ang mga pagbabagong ito sa iyo? Sa paanong paraan?
D. Pagsasabuhay Sagutan ang tsart sa ibaba. Sa hanay ng “Ako Ngayon”, isulat ang mga
pagbabago sa iyong sarili. Sa hanay ng “Ako Noon”, itala naman ang
iyong mga katangian noong ikaw ay nasa gulang na 8 hanggang sa 11 taon.

Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.


E. Pagtataya
1. Bakit mahalaga ang pagtatamo ng bago at ganap na pakikipag-ugnayan
sa mga kasing-edad?
2. Paano tunay na maipakikita ang pagiging mapanagutan sa iyong
pakikipagkapwa?

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER
Page 3 of 25
Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: Septyembre 5-9, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan
Pangnilalaman at kilos sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) hilig, at mga tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap pampaaralan.
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng
(Performance Standards) limang inaasahang kakayahan at kilos1 (developmental tasks) sa panahon
ng pagdadalaga / pagbibinata.
C. Mga kasanayang 1. Naipaliliwanag na ang paglinang ng mga angkop na inaasahang
Pampagkatuto kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng pagdadalaga /
(Learning Competencies) pagbibinata ay nakatutulong sa:
a. pagkakaroon ng tiwala sa sarili, at
b. paghahanda sa limang inaasahang kakayahan at kilos na nasa mataas na

Page 4 of 25
antas (phase) ng pagdadalaga/pagbi binata (middle and late adoscence):
(paghahanda sa paghahanapbuhay, paghahanda sa pag-aasawa /
pagpapamilya, at pagkakaroon ng mga pagpapahalagang gabay sa
mabuting asal), at pagiging mabuti at mapanagutang tao pag-unawa ng
kabataan sa kanyang mga tungkulin sa sarili, bilang anak, kapatid, mag-
aaral, mamamayan, mananampalataya, kosyumer ng media at bilang
tagapangalaga ng kalikasan ay isang paraan upang maging mapanagutan
bilang paghahanda sa susunod na yugto ng buhay. (EsP7PS-Ib-1.3)
2. Naisasagawa ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang
inaasahang kakayahan at kilos (developmental tasks) sa panahon ng
pagdadalaga / pagbibinata. (EsP7PS-Ib-1.4)

II. Nilalaman (CONTENT)


Mga Angkop at Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Panahon ng
A. Paksa
Pagdadalaga at Pagbibinata
B. Sanggunian K – 12 EsP Module.

III. Proseso ng Pagkatuto


Noong nakaraang Linggo ay natapos na nating talakayin ang 5 (limang)
A. Panimulang Gawain
inaasahang kakayahan at kilos na dapat malinang ayon kay Havighurst
(Hurlock, 1982, p.11). At ngayon naman ay tatalakayin natin ang 3 (tatlo)
pa na inaasahang kakayahan at kilos na kailangan pang pagyamanin.
6. Paghahanda para sa paghahanapbuhay
7. Paghahanda para sa pag-aasawa at pagpapamilya
8. Pagkakaroon ng mga pagpapahalaga (values) na gabay sa mabuting asal
Mahalaga ba ang pagkakaroon ng tiwala sa sarili? Ipaliwanag.
B. Pagsusuri
C. Paglalapat Gumawa ng isang komitment sa sarili kung paano maisasagawa ang mga angkop
na hakbang sa paglinang ng iyong kakayahan at kilos (developmental tasks) sa
panahon ng pagdadalaga / pagbibinata.
Halimbawa: Sa bawat desisyon na aking gagawin ay hihingiin ko ang payo ng
aking mga magulang upang matimbang ko ang tama at mali.

Page 5 of 25
Paano nakakaapekto ang pagdadalaga/pagbibinata sa pang araw-araw na
D. Pagsasabuhay
pamumuhay?

Tukuyin kung anong inaasahang kilos ang ipinapakita ng larawan at bigyan


E. Pagtataya
ito ng maikling paliwanag.

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER

Page 6 of 25
Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: Septyembre 12-16, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan
Pangnilalaman Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap pampaaralan.
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng
(Performance Standards) kanyang mga talento at kakayahan
C. Mga kasanayang 1. Natutukoy ang kanyang mga talento at kakayahan. (EsP7PS-Ic-2.1)
Pampagkatuto 2. Natutukoy ang mga aspekto ng sarili kung saan kulang siya ng tiwala sa
(Learning Competencies) sarili at nakikilala ang mga paraan kung paano lalampasan ang mga ito
(EsP7PS-Ic-2.2)
II. Nilalaman (CONTENT)

Page 7 of 25
A. Paksa Talento mo, Tuklasin, Kilalanin at Paunlarin!

B. Sanggunian K – 12 EsP Module.

III. Proseso ng Pagkatuto


Ang lahat ng nilikha ng Diyos ay may iba’t-ibang talento at kakayahan na
A. Panimulang Gawain
kailangan kilalanin, gamitin at pagyamanin. Sa pamamagitan ng mga
talento at kakayahan na ito ay magkakaroon ng saysay ang ating buhay at
gagamitin ito sa isang kapaki-pakinabang na layunin para sa ating bansa

1. Madali mo ba natukoy ang iyong mga talento at kakayahan? Ipaliwanag


B. Pagsusuri
ang iyong sagot.
2. Ano ang iyong naramdaman habang inaalala mo ang mga bagay na
nagpapasaya sa iyo?
3. Sa iyong mga talento at kakayahan na nabanggit, alin ang pinakanais
mo? Ano ito at Ipaliwanag.
4. Anu-anong mga hakbang ang maaari mong gawin upang mapaunlad ang
mga bagay na iyong iniiwasan? Isa-isahin.
C. Paglalapat Gumawa ng isang iskedyul na iyong ginagawa sa loob ng isang araw
lamang. Humingi ng gabay at opinyon sa iyong mga magulang.

Page 8 of 25
D. Pagsasabuhay

1. Ano ang ibig sabihin ng talento? Ipaliwanag.


E. Pagtataya
2. Ano ang kaibahan ng kakayahan sa talento?

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER
Page 9 of 25
Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: Septyembre 19-23, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa talento at kakayahan
Pangnilalaman Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng pampaaralan.
(Performance Standards) kanyang mga talento at kakayahan
C. Mga kasanayang 1. Napatutunayan na ang pagtuklas at pagpapaunlad ng mga angking
Pampagkatuto talento at kakayahan ay mahalaga sapagkat ang mga ito ay mga kaloob na
(Learning Competencies) kung pauunlarin ay makahuhubog ng sarili tungo sa pagkakaroon ng tiwala
sa sarili, paglampas sa mga kahinaan, pagtupad ng mga tungkulin, at
paglilingkod sa pamayanan (EsP7PS-Id-2.3)
2. Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng sariling mga
talento at kakayahan (EsP7PS-Id-2.4)
Page 10 of 25
II. Nilalaman (CONTENT)
Talento mo, Tuklasin, Kilalanin at Paunlarin!
A. Paksa

B. Sanggunian K – 12 EsP Module.

III. Proseso ng Pagkatuto

A. Panimulang Gawain

1. Mahalaga ba na matuklasan mo ang iyong talento at kakayahan?


B. Pagsusuri
Ipaliwanag ang iyong sagot.
2. Mahalaga ba ang pagkakaroon ng tiwala sa sarili sa pagtuklas ng iyong
talento at kakayahan? Ipaliwanag ang iyong sagot.
3. Anu-ano ang mga dapat mong gawin upang mapaulad ang iyong mga
kahinaan?
C. Paglalapat Paano mo ilalarawan ang iyong sarili? Umisip ng isang simbolo na angkop
sa iyong sarili na maaari makita sa loob ng bahay at iguhit ito. Ipaliwanag
kung bakit ito ang iyong napili.

Page 11 of 25
Sabihin o ibahagi ang mga nakikitang talino ng bawat kasapi ng pamilya at
D. Pagsasabuhay
hingin ang kanilang komento ukol sa iyong nagging obserbasyon.

Isulat sa patlang ang MULTIPLE INTELLIGENCES na tinutukoy sa mga


E. Pagtataya
pangungusap.
_______________1. Pagbigkas at pagsasalita
_______________2. Pagmememorya
_______________3. Pag-aayos ng ideya
_______________4. Pagsasayaw o paglalaro
_______________5. Pakikipag-ugnayan sa ibang tao
_______________6. Paglutas ng mga suliranin
_______________7. Ritmo o musika
_______________8. Damdamin, halaga, pananaw
_______________9. Pag-uuri at pagbabahagdan
_______________10. Pagkilala sa pagkakaugnay ng mga bagay sa mundo.
Halimbawa, “Bakit ako nilikha?”

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER
Page 12 of 25
Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: Septyembre 26-30, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga hilig
Pangnilalaman Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa pagpapaunlad pampaaralan.
(Performance Standards) ng kanyang mga hilig
C. Mga kasanayang 1.Natutukoy ang kaugnayan ng pagpapaunlad ng mga hilig sa pagpili ng
Pampagkatuto kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay.
(Learning Competencies) 2 Nakasusuri ng mga sariling hilig ayon sa larangan at tuon ng mga ito.

II. Nilalaman (CONTENT)

Page 13 of 25
A. Paksa Pagpapaunlad ng mga Hilig

B. Sanggunian K – 12 EsP Module.

III. Proseso ng Pagkatuto

A. Panimulang
Gawain

1. Batay sa gawain, ano ang natuklasan mo sa iyong mga hilig o interes?


B. Pagsusuri
2. Bakit mahalagang matuklasan ng sarili ang hilig o interes?

C. Paglalapat Magbigay ng karanasan na nagpapakita na nakakatulong ang hilig sa araw-


araw na pamumuhay.

Paano mo makukumbinsi ang iyong magulang na payagan kang piliin ang


D. Pagsasabuhay
iyong nais na kurso na may kinalaman sa iyong interes, paboritong
libangan o hilig? Isulat ang iyong magiging pahayag sa loob ng speech
balloons. Pagkatapos mong makaisip ng paraan at mabuo ang speech
balloons, ipakita ito sa iyong magulang at humingi ng payo o opinion.

Page 14 of 25
Batay sa aralin, ano ang kaugnayan ng iyong mga hilig o interes sa pagpili
E. Pagtataya
ng propesyon o teknikalbokasyonal na kurso sa hinaharap? Sumulat ng
apat hanggang limang pangungusap tungkol dito.

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER

Page 15 of 25
Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: Oktubre 3-7, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga hilig
Pangnilalaman Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa pagpapaunlad pampaaralan.
(Performance Standards) ng kanyang mga hilig
C. Mga kasanayang 3. Naipaliliwanag na ang pagpapaunlad ng mga hilig ay makatutulong sa
Pampagkatuto pagtupad ng mga tungkulin, paghahanda tungo sa pagpili ng
(Learning Competencies) propesyon,kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o
hanapbuhay, pagtulong sa kapwa at paglilingkod sa pamayanan.( EsP7PS-
If-3.3)
4.Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng kanyang mga
hilig. (EsP7PS-If-3.4)
Page 16 of 25
II. Nilalaman (CONTENT)

A. Paksa Pagpapaunlad ng mga Hilig

B. Sanggunian K – 12 EsP Module.

III. Proseso ng Pagkatuto

A. Panimulang Gawain

1. Anu-ano ang mga hilig na nilagyan ng madalas at palagi?Ilahad.


B. Pagsusuri
2. Mayroon ka ba natuklasan sa iyong sarili? Ano ito?Ihayag.
3. Ano ang iyong nadarama tuwing ginagawa mo ang mga ito?
Pangatwiranan.
C. Paglalapat Sa isang colored paper, gumawa ng isang liham para sa iyong matalik na
kaibigan na humihikayat pumili ng kursong may kaugnayan sa kaniyang
mga hilig at interes.
Ihayag ang pinakamahalagang naaral na natutunan mula sa aralin at paano
D. Pagsasabuhay
mo ito maisasabuhay

Page 17 of 25
Panuto: Pagtapatin ang mga kahulugan sa Hanay A sa katumbas na
E. Pagtataya
larangan sa Hanay B

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER

Page 18 of 25
Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: Oktubre 3-7, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa mga hilig
Pangnilalaman Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa pagpapaunlad pampaaralan.
(Performance Standards) ng kanyang mga hilig
C. Mga kasanayang 3. Naipaliliwanag na ang pagpapaunlad ng mga hilig ay makatutulong sa
Pampagkatuto pagtupad ng mga tungkulin, paghahanda tungo sa pagpili ng
(Learning Competencies) propesyon,kursong akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o
hanapbuhay, pagtulong sa kapwa at paglilingkod sa pamayanan.( EsP7PS-
If-3.3)
4.Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng kanyang mga
hilig. (EsP7PS-If-3.4)
Page 19 of 25
II. Nilalaman (CONTENT)

A. Paksa Pagpapaunlad ng mga Hilig

B. Sanggunian K – 12 EsP Module.

III. Proseso ng Pagkatuto

A. Panimulang Gawain

1. Anu-ano ang mga hilig na nilagyan ng madalas at palagi?Ilahad.


B. Pagsusuri
2. Mayroon ka ba natuklasan sa iyong sarili? Ano ito?Ihayag.
3. Ano ang iyong nadarama tuwing ginagawa mo ang mga ito?
Pangatwiranan.
C. Paglalapat Sa isang colored paper, gumawa ng isang liham para sa iyong matalik na
kaibigan na humihikayat pumili ng kursong may kaugnayan sa kaniyang
mga hilig at interes.
Ihayag ang pinakamahalagang naaral na natutunan mula sa aralin at paano
D. Pagsasabuhay
mo ito maisasabuhay

Page 20 of 25
Panuto: Pagtapatin ang mga kahulugan sa Hanay A sa katumbas na
E. Pagtataya
larangan sa Hanay B

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER

Page 21 of 25
Paaralan Pasay City National High School

Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50

DAILY LESSON Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20


2:40-3:30 Torre
Gmelina
Torre
Gmelina

LOG 4:20-5:10
11:20-12:10
Mahogany
Camachile Molave
Mahogany
Camachile Molave

Petsa: Oktubre 10-14, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Pangnilalaman Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap pampaaralan.
(Performance Standards)
C. Mga kasanayang 1. Natutukoy ang mga mahahalagang konseptong natalakay mula sa
Pampagkatuto mga nagdaang aralin
(Learning Competencies) 2. Nasusukat ang kakayahan sa pamamagitan ng pag-aanalisa ng test
items mula sa nakaraang pagsusulit.

Page 22 of 25
II. Nilalaman (CONTENT)

A. Paksa Balik-Aral (Review)

B. Sanggunian Test Items/Questions

III. Proseso ng Pagkatuto


Pagbunot ng mga konsepto mula sa fish bowl o palabunotan at pagsagot
A. Panimulang Gawain
nito

Pagsagot ng mga items mula sa pagsusulit at pagpapaliwanag at pagtama


B. Pagsusuri
ng mga maling sagot dito
C. Paglalapat

D. Pagsasabuhay

E. Pagtataya

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER

DAILY LESSON Paaralan Pasay City National High School

LOG Page 23 of 25
Edukasyon sa
Guro Irene F. Mendoza Asignatura
Pagpapakatao

Markahan UNA Grade Level 7

SET A SET B FRIDAY: SET A/ SET B

TIME MONDAY WEDNESDAY TUESDAY THURSDAY SET A 12:40-3:50

12:40-1:30 Ipil-Ipil Beltran/Mozart Ipil-Ipil Beltran/Mozart SET B 3:50-6:50


Oras/Seksyon/Araw 1:30-2:20 Gmelina Gmelina
2:40-3:30 Torre Torre
4:20-5:10 Mahogany Mahogany
11:20-12:10 Camachile Molave Camachile Molave

Petsa: Oktubre __ - __, 2022 SET A: Lunes/Miyerkules SET B: Martes/Huwebes Biyernes/SET A/SET B

Yunit III: Domain UNANG MARKAHAN:


Pagbibigay ng modyul sa mga mag-
I. Layunin: aaral at pagsusumite ng mga
A. Pamantayang estudyante ang nasagutang modyul.
Pangnilalaman Pagwawasto ng mga nasagutang
(Content Standards) modules/at iba pang gawaing
B. Pamantayang Pagganap pampaaralan.
(Performance Standards)
C. Mga kasanayang 1. Naipaliliwanag ang mga mahahalagang konseptong natalakay mula
Pampagkatuto sa mga nagdaang aralin
(Learning Competencies) 2. Nasusukat ang kakayahan sa pamamagitan ng pagsagot ng unang
markahang pagtataya

II. Nilalaman (CONTENT)

Page 24 of 25
A. Paksa Unang Markahang Pagtataya

B. Sanggunian Test Items/Questions

III. Proseso ng Pagkatuto


1. Pagdarasal
A. Panimulang Gawain
2. Pagtsek ng Attendance
3. Pamamahagi ng Test questionnaire at sagutang papel

B. Pagsusuri
C. Paglalapat

D. Pagsasabuhay

E. Pagtataya

Inihanda ni:

MS. IRENE F. MENDOZA


ESP 7 TEACHER

Page 25 of 25

You might also like