You are on page 1of 6

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 26-30, 2022 (WEEK 6) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang 1. The learner demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100.
Pangnilalaman 2. The learner demonstrates understanding of addition of whole numbers up to 1000 including money.
B. Pamantayan sa Pagganap 1. The learners is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100 in various forms and contexts.

2. The learners is able to recognize and represent ordinal numbers up to 20 th in various forms and contexts.

3. The learners is able to apply addition of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and reallife situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto illustrates the properties of addition (commutative, associative, identity) and applies each in appropriate and relevant situations.

visualizes, represents, and adds the following numbers with sums up to 1000 without and with regrouping:
a. 2-digit by 3-digit numbers
b. 3-digit by 3-digit numbers
II. NILALAMAN
Illustrating the Properties of Illustrating the Properties of Visualizing, Representing, and Adding 2-Digit Visualizing, Representing, Weekly Test
Addition Addition by 3-Digit Numbers Without and With and Adding 2-Digit by 3-
Regrouping Digit Numbers Without and
1. mailalarawan ang mga 1. mailalarawan ang mga With Regrouping
properties of addition properties of addition 1. mavivisualize, mairerepresenta, at
(Commutative, Associative, (Commutative, Associative, mapagsasama ang 2-digit at 3-digit numbers 1. mavivisualize,
Identity) Identity) na may kabuuang bilang hanggang 1 000 na mairerepresenta, at
2. maiaaplay ang bawat 2. maiaaplay ang bawat mayroon at walang regrouping (M2NS-Ig-27.4 mapagsasama ang 2-digit
properties of addition sa properties of addition sa angkop at 3-digit numbers na may
angkop at kaugnay na mga at kaugnay na mga sitwasyon kabuuang bilang hanggang
sitwasyon (M2NS-Ig-26.3) (M2NS-Ig-26.3) 1 000 na mayroon at
walang regrouping (M2NS-
Ig-27.4
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN Balikan Pagyamanin

Punan ang patlang ng tamang Balikan Bilangin at pagsamahin ang mga Pinatnubayang Pagsasanay
bilang. Isulat sa sagutang papel sumusunod. Piliin sa Hanay B ang tamang
ang iyong sagot. halaga ng pera sa Hanay A. Isulat
1. 10 + (3+2) = (10+ 3) + ___ Isagawa sa sagutang papel ang letra ng
2. 48 + 0 = tamang sagot.
3. 0 + 109 = Sundin ang panuto sa
4. 567 + 123 = ___ + 567 bawat bilang. Gawin ito sa
5. 11 + (2+8) = (___ + 2) + 8 iyong sagutang papel.
1. Pagsamahin ang 349 at
28 sa pamamagitan ng
pagguhit ng
representasyon na nais
mong gamitin. Malayang Pagsasanay
2. Idagdag ang 428 sa Isulat sagutang papel ang tamang
dalawamput anim. halaga ng pera sa pasalita.
3. Pagsamahin ang mga 1. ₱15 -
bilang na nasa ______________________ 2. ¢
representasyon. 0.05 - ______________________
3. ₱12 -
______________________
4. ₱55 -
______________________
5. ₱25 -
4. Ibigay ang kabuuan ng ______________________
516 at 72.
5. Idagdag ang apatnapu’t
isa sa pitong daan at
walumpu’t siyam.

BALIKAN PAGYAMANIN Tuklasin TAYAHIN


Kumpletuhin ang addition Pinatnubayang Pagsasanay 1 Masayang matutong magbilang, pero higit na Isulat sa sagutang papel
sentence. Isulat sa sagutang masayang matutong magsuma. Kaya, tara ang kabuuang bilang ng
papel ang iyong sagot. Kumpletuhin ang tsart. Isulat ang tuklasin natin kung paano pagsamahin ang mga sumusunod. Hanapin
1. ___ + 0 = 31 nawawalang bilang sa iyong mga bilang. sa loob ng kahon ang
2. 0 + ___ = 73 sagutang papel. Basahin natin ang kuwento ni Ma’am Weng at wastong sagot.
3. 0 + 84 = ____ ng kaniyang mga mag-aaral.
4. 128 + ___ = 128 Si Ma’am Weng ay guro sa isang
5. ___ + 0 = 231 pampublikong paaralan sa Bulacan. Siya ay
masipag magturo kahit na may karamihan ang 1. Idagdag ang 87 sa 317.
TUKLASIN kaniyang mga mag-aaral. Ang kaniyang 2. Dagdagan ng labing anim
paaralan ay may 116 na lalaki at 98 na babae ang 428.
Alam mo ba na ang addition ay na mag-aaral sa baitang dalawa. 3. Idagdag ang 426 sa
may property din na Masaya ang kanilang klase kahit na may dalawamput isa.
tinatawag? kakulitan ang mga batang mag-aaral. 4. Ano ang kabuuan ng 520
Halina at tunghayan natin ang Pagsusuma at pagbabasa ang kanilang at 48?
kuwento ng kambal na sina ginagawa sa loob ng silid-aralan. Kaya naman 5. 616 + 23 = ___
Mikki at Mikko. ang mga mag-aaral ay patuloy na pumapasok
Sina Mikki at Mikko ay Pinatnubayang Pagtatasa 1 sa paaralan upang magkaroon ng dagdag na
parehong nasa ikalawang kaalaman.
baitang. Bilang kambal, sila ay Piliin sa Hanay B ang
may pagkakatulad at nawawalang numero sa Hanay A
pagkakaiba. upang makumpleto ang addition Suriin
sentence. Isulat sa sagutang
Pareho silang mahilig papel ang letra ng tamang sagot. Ilan ang kabuuang bilang ng mag-aaral sa
magtanim ng halaman. Si Mikki baitang dalawa sa paaralang pinagtuturuan ni
ay simple lamang ang mga Ma’am Weng?
damit na nais. Samantalang si Kung ating pagsasamahin ang bilang ng lalaki
Mikko ay mahilig sa makukulay at babae ay ganito ang gagawin. Siguraduhing
at magagarang damit. magkatapat ang daanan, sampuan at isahan.

Minsan ay nagkatuwaan ang Pinatnubayang Pagsasanay 2


dalawa nang maisipan nilang Piliin sa kahon ang ginamit na
magpalit ng damit at tingnan property sa mga sumusunod na
kung malilito ang kanilang ina. addition sentence. Isulat sa
Subalit nagkamali ang dalawa, sagutang papel ang titik ng
nakilala pa rin ni Aling Martha tamang sagot.
kung sino si Mikki at Mikko sa
dalawa.
Halika at subukan mo!
Isulat ang katumbas na bilang ng mga
representasyon. Pagsamahin ang mga bilang.
Sagutin ang mga tanong. Isulat
sa sagutang papel ang iyong
sagot. Pinatnubayang Pagtatasa 2
1. Ano ang pagkakatulad na Lagyan ng tsek () ang iyong
binanggit sa kwento ng kambal sagutang papel kung ang
na sina Mikki at Mikko? addition sentence ay wasto ayon
2. Ano naman ang kanilang sa property of addition na
pagkakaiba? nakalagay. Ekis (x) naman kung
mali ang addition sentence.
Katulad ng property of addition
na ating pag-aaralan ngayon, __ 1. 0 + 15 = 15 Identity
may pagkakaiba man ang mga __ 2. 183 + 0 = 183 Commutative
bilang sa kanilang puwesto o __ 3. ( 27 + 13 ) + 65 = 27 + ( 17 +
grupo ay mananatili pa rin ang 55 ) Associative
sagot. __ 4. 289 + 31 = 289 + 31
Commutative
__ 5. 138 + 86 = 86 + 138
Commutative
Isagawa Pagyamanin

Isulat ang nawawalang bilang Pinatnubayang Pagsasanay 1


upang makumpleto ang addition Pagsamahin ang mga sumusunod na bilang.
sentence. Gawing batayan ang Isulat sa sagutang papel ang iyong sagot.
addition property sa gilid.

Tayahin

Lagyan ng tsek () ang iyong papel


kung ang addition sentence ay
Pinatnubayang Pagtatasa1
wasto ayon sa property of Pagsamahin ang mga bilang. Iguhit sa iyong
addition na nakalagay. Ekis (x) papel ang mga bilang gamit ang sumusunod
naman kung mali ang addition na representasyon.
sentence.

1. 158 + 23 =
______________________________________
2. 245 + 17 =
______________________________________
3. 262 + 47 =
______________________________________
4. 302 + 11 =
______________________________________
5. 313 + 27 =
______________________________________

Pinatnubayang Pagsasanay 2
Pagsamahin ang mga sumusunod na bilang.
Isulat sa iyong papel ang iyong sagot.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like