You are on page 1of 3

Paaralan UMINGAN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang 10

Guro Asignatura ARAL. PAN.


Petsa/Oras SEPTEMBER 19-23, 2022 Markahan UNA

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


I. LAYUNIN
Ang mga mag - aaral ay may pag - unawa:
A. Pamantayang Pangnilalaman Sa mga sanhi at epekto ng isyung pangkapaligiran.

Ang mga mag-aaral ay inaasahang:


B. Pamantayan sa Pagganap - Naiisa-isa ang mga programa at pagkilos ng iba’t ibang sector sa paglutas sa bawat suliraning pangkapaligiran;
- Nabibigyang halaga ang mga programa at pagkilos ng iba’t ibang sector sa pangangalaga ng kalikasan;
Natatalakay ang kalagayan, suliranin at Natatalakay ang kalagayan, Natatalakay ang kalagayan,
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pagtugon sa isyung pangkapaligiran ng suliranin at pagtugon sa isyung suliranin at pagtugon sa isyung
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Pilipinas (MELC2) pangkapaligiran ng Pilipinas (MELC2) pangkapaligiran ng Pilipinas (MELC2)

Pagkasira ng mga Likas na Yaman Pagkasira ng mga Likas na Yaman Climate Change
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO


A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 1
2. Mga Pahina sa Kagamitang Mag-aaral 9-26
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa Portal ng Video clip, ppt, mga larawan
Learning Resources
B.Iba Pang Kagamitang Printed Module
Pampagkatuto
IV. PAMAMARAAN
Mga Suliraning sa Solid Waste
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Pagbibigay ng mga halimbawa sa
B. Paghahabi sa layunin suliraning pangkapaligiran

Pagtatala ng mga suliranin, dahilan, at


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong epekto sa paraan ng paglutas ng
aralin pamahalaan sa mga suliraning
pangkapaligiran
Mga Isyung Pangkapaligiran (Pagkasira ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Likas na Yaman)
paglalahad ng bagong kasanayan #1

Batas, Batas Bakit ka Ginawa? Apektado


E. Paglinang sa Kabihasaan Ka?

Isagawa (Pagsasagawa ng Panata sa


F. Paglalapat ng Aralin sa pang araw-araw na Kalikasan)
buhay

Tutukuyin ang iba’t ibang dahilan at epekto ng


G. Paglalahat ng aralin suliraning pangkapaligiran

Sanaysay
H. Pagtataya ng Aralin

Short bond paper (Climate Change)


I. Karagdagang Gawain para sa Takdang
Aralin

Naisagawa Naisagawa Naisagawa


V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa 260
pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng 10
remediation
c. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng Nakabuti
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa 0
remediation.
e. Alin sa mga istratehiya ang nakatulong ng Mga larawan at telebisyon
lubos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking punong-
guro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking Telebisyon biswal
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni:

Teacher HT III Araling Panlipunan Principal IV

You might also like