You are on page 1of 13

Paaralan Paaralang Elementaryang Apelo Cruz Baitang/Antas Anim

GRADE 6 Guro Gng. Melissa F. Panaga Asignatura ESP


DAILY LESSON
Petsa Setyembre 26-30, 2022 Markahan Una
LOG
Oras MAGSAYSAY: 7:00-7:30

Ika-limang Linggo LUNES


MARTES MIYERKULES HUWEBES
(Setyembre 26, BIYERNES
(Setyembre 27, 2022) (Setyembre 28, 2022) (Setyembre 29, 2022)
2022) (Setyembre 30, 2022
SET B SET A SET B
SET A
I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang
Pangnilalaman
desisyon para sa ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa
Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa
Pagganap
ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan
Naisasagawa ang mga tamang hakbang na Naisasagawa ang mga tamang hakbang na
sa Pagkatuto
makakatulong sa pagbuo ng isang desisyon makakatulong sa pagbuo ng isang desisyon na
(Isulat ang code
na makabubuti sa pamilya (Pagkabukas ng makabubuti sa pamilya (Pagkabukas ng Isipan)
ng bawat
Isipan) EsP6PKP-Ia-i-37 EsP6PKP-Ia-i-37
kasanayan)
II. NILALAMAN

Paksa: Malawak na isipan tungo sa responsableng Pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya Pagwawsto sa mga gawain sa
desisyon Modyul
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Pasay -EsP-Q1-W4- Pasay -EsP-Q1-W4- Pasay -EsP-Q1-W4-01- Pasay -EsP-Q1-W4-01-05 Pasay -EsP-Q1-W4-01-05
Gabay ng Pang- 01-05 01-05 05
mag-aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang 1. EsP DLP, Unang Markahan, Ika-apat na Linggo - Aralin 4: Pagyamanin ang Mapanuring Pag-iisip, pahina 1-7
Kagamitang 2. Maaaring gamitin ang video sa: https://www.youtube.com/watch?v=zJcTtetwB0E
pangturo 3. http://philosophy.hku.hk/think/critical/ct.php
4. laptop, TVr, powerpoint presentation na inihanda ng guro, mga larawan para sa picture analysis
III. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa Panuto: Gamit ang Graphic Pag-aralan ang tsart. Sa unang hanay ay pumili ka ng Alin ang pipiliin mo?
nakaraang Organizer,magbigay ng mga salita na larawan na itinuturing mong mas nakabubuti. Sa
aralin at/o may kaugnayan sa DESISYON. ikalawang hanay ay isulat mo ang maikling paliwanag
pagsisimula sa iyong napiling larawan.
ng bagong
aralin

A. Sagutin ang mga tanong:

1. Alin sa dalawang pagkain


ang masustansiya? Bakit?

2. Alin sa dalawa ang mas


mataas ang presyo?

3. Alin sa dalawang pagkain


ang hindi maganda sa ating
kalusugan? Bakit?

B. Paghahabi ng Nagkaroon ka na ba ng pagkakataon na kung Ang pagkabukas-isipan ay nangangahulugang Ang pagkabukas ng isipan ay
layunin ng saan mayroon kang ideya ngunit hindi sang- pagiging handa sa pagtanggap ng mga panibagong maganda sa pagbuo ng mga
aralin ayon sa iyo ang iba? Bakit dapat magparaya ideya o payo. Sa pagpapasya, mainam na piliin ang ideya kung ano ang dapat
sa isang pasya na hindi sa iyo, pero alam pinakamabuting hakbang para sa ikabubuti ng mong gawin. Nakakatulong ito
mong mas nakakabuti ito sa nakakarami? nakararami. Pinagtitibay ng isip at kalooban ang isang upang palawakin ang kaalaman
pasya. Malaki ang maitutulong ng pagkabukas-isipan sa mga bagay at sa pag-unawa
Marami sa atin ang nahaharap sa ganitong kapag pinag-usapan at pinag-isipan ang magiging sa mga bagay na nagaganap.
kalagayan, mahalaga na ang ating maging pasya. Naniniwala akong ang
batayan sa pagbuo ng desisyong gagawin ay pagkakaroon ng bukas ng
pagkakaroon ng bukas na isipan at kung ano Panuto: Sa limang araw na darating, subaybayan mo isipan upang
ang tamang gawain para sa mabuting ang iyong mga magiging pasya. Bigyang- makabuo ng responsableng
pagpapasya. Isinasa alang-alang din natin ang diin ang mga nagging basehan ng iyong mga pasya. desisyon ay isang
nakabubuti sa mas nakakaraming taong Gamit ang tsart sa ibaba, ibigay kahangahangang gawain.
maapektuhan sa ating gagawing hakbang. Inaasahan kong
Dahil tayo ay may pananagutan sa Diyos, sa ang detalye ng mga ginawang pasya. Lagyan ng ipagpatuloy mo ito sa lahat ng
ating kapwa, pamilya at bansa. TSEK (✓) ang naging bunga nito ng pagkakataon at oras.
iyong pasya kung ito ay MABUTI o MASAMA para sa
SARILI o KARAMIHAN.

C.Pag-uugnay ng Basahin mabuti ang dula-dulaan at sagutin Basahin ang kuwentong “Ang Pasya ng Pamilyang Pagbasa ng teskto
mga ang mga kasunod na tanong. Cruz” buuin ang graphic organizer. Punuan ang mga
halimbawa sa hinihinging impormasyon at ilapat mo ang iyong “Ang Tamang Desisyon”
bagong aralin BUKSAN ANG ISIPAN natutunan tungkol sa wastong
(Nasa Power point) pagpapasya tungo sa kabutihang panlahat. (Nasa Power point)

Ang Pasya ng Pamilyang Cruz


Merle R. Buenasflores
(Nasa Power point)
D. Pagtalakay ng Mga Tanong: Bilugan ang letra ng tamang Sagutin ang sumusunod na tanong. Sagutin ang mga tanong:
bagong sagot. 1. Ano ang naging problema ng pamilyang Cruz? 1. Bakit tumanggi noong una
konsepto at 1. Bakit hindi sumasama si Nina tuwing ___________________________________________ ang ibang mga bata sa balak na
paglalahad ng namamasyal at naglilibang ang kanyang mga _____________________ pupuntahang lugar?
bagong kaibigan? 2. Nasa katwiran ba si Ben sa pagsalungat niya sa 2. Paano sila nakumbinsi ng
kasanayan # 1 pasya ng kanilang pamilya? guro na sumang-ayon sa pasiya
2. Naging makatotohanan ba ang iniisip ni ___________________________________________ ng nakakarami.
Nina sa laban sa mga kasama ng kanyang _____________________ 3. Sa palagay mo, tama ba ang
mga 3. Ano ang dapat batayan sa wastong pagpapasya? ginawa nilang desisyon? bakit?
kaibigan sa pamamasyal? ___________________________________________
_____________________
3. Paano napapayag si Nina na sumama sa 4. Bakit kailangang maging bukas ang isipan sa
kanila sa Sabado? pagpapasya? Anong mabuting
4. Sa iyong palagay naging makatwiran ba maidudulot nito?
ang naging pasya ni Nina sa sumama sa ___________________________________________
susunod _____________________
nilang lakad? Bakit? 5. Kung ikaw sa kalagayan ni Anna, ano ang magiging
pasya mo? Ipaliwanag ang
5. Anong maaaring kalabasan ng naging iyong sagot.
pasya ni Nina na sumama sa mga kaibigan? ___________________________________________
_____________________
E. Pagtalakay ng Sa pagdedesisyon, isaisip kung ito ba ay May suliraning naranasan ba ang iyong pamilya? Ano A. Gumawa ng journal ng
bagong nakabubuti sa nakararami at hindi ng iilan ang maaari mong gawin upang malutas ang suliraning pagsusuri sa iyong sarili.
konsepto at lamang. Pag-isipan mo muna nang maraming ito? Isulat ang naging suliranin ng inyong pamilya. Magtala ng sitwasyon na
paglalahad ng beses bago ka gumawa ng anumang pasya. Isulat ang mga inaasahang pasya at pumili ng isang sumasalaminsa pagsasagawa
bagong Ano ang kahulugan nito sa’yo? Bakit mag-isip pinakamainam na pasya. Itala rin ang maaaring bunga mo ng pagkabukas ng isipan.
kasanayan # 2 muna ng mabuti bago magpasya? nito sa ibang tao at sa pamayanan. Ilahad ang mga natutuhan mo.

Suliraning pampamilya:
___________________________________________
Mga inaahasang pasya:
___________________________________________
___________________________________________
___________________________________________
___________________________________________
___________________________________________
Pinakamainam na pasya:
___________________________________________
___________________________________________
Bunga sa ibang tao at pamayanan:
___________________________________
___________________________________________

F. Paglinang sa Panuto: Basahing mabuti. Isulat ang TAMA 1. Makabubuti ba sa iyo kung magkaroon ka ng
kabihasnan kung wasto ang pangungusap at kung bukas na isipan sa pagpapaysa? Bakit? Punan ang kinakailangang
(Tungo sa MALI ay palitan ang salitang may datos sa tsart. Alamin kung ang
Formative salungguhit upang maging tama. 2. Naging masaya ka ba sa iyong karanasan? kabutihang panlahat ang
Assessment) Maipagmamalaki mo ba ang naging pasya mo? naging basehan ng pasya ay
_____1. Isarado ang isipan sa payo ng iba. Bakit? Isulat ang sagot sa ibaba. nakatulong dito.
_____2. Magsuri muna bago magbigay ng
desisyon.
_____3. Maging makatwiran at patas sa
pagpapasya.
_____4. Mainam na humingi ng payo sa mga
nakakatanda.
_____5. Ang ideya at pasya ng mga tao ay
magkakapareho.
_____6. Pag-aralan ang sitwasyon sa
paggawa ng tamang pasya.
_____7. Ang biglaang desisyon ay madalas
na pinagsisisihan sa huli.
_____8. Pakinggan ang mungkahi ng lahat ng
kapamilya o mga kasapi.
_____9. Isaalang-alang ang kapakanan ng
mga kaalyado sa pagpapasya.
_____10. Sumang-ayon sa pasya ng
nakararami kung ito ay makabubuti sa sarili.
G. Paglalahat ng Panuto: Mula sa mga nagkalat na letra bumuo  Higit na magiging mahusay ang pagpapasya Basahin ang sitwasyon at gawin
aralin ng tamang salitang hinihingi. kung may bukas na isipan. ang panuto.
 Pag may bukas na isipan maiiwasan ang
pagpabor sa isang tao o pangkat ng tao. Gusto ng iyong mga magulang
 Iwasan ang paghusga sa ibang tao sa una pa na sa probinsiya ka na mag-
lamang na pagkikita upang di makaapekto sa aaral. Nawalan kasi ng trabaho
gagawing pasya. ang iyong ama dahil sa
 Ang pagkakaroon ng bukas na isipan ay isang COVID19 at nais na lamang
pag-uugaling makapagpapalawak ng kaalaman niyang magtrabaho sa sakahan
at kakayahan sa pagpapasya. ng iyong lolo at lola.
 Gawing insprasyon sa iyong ginagawa ang iyong Paano ka makagawa ng pasya
pamilya, mga kaibigan, at higit sa lahat, na magpapakita ng iyong
magkaroon ng matibay na paniniwala sa Diyos. paiging bukas na isipan?

Sagutin ng OO o HINDI?
1. Nagmamadali ka ba kung ikaw ay
nagpapasya?
2. Magagamit mo ba sa buhay ang
pagkakaroon ng bukas na isipan?
3. Kailangan mo bang maging mapanuri kung
ikaw ay magpapasya?
4. Dapat bang isa-alang-alang ang pasya
kung ito ba ay nakabubuti?
H. Pagtataya ng Panuto: Sagutin ang mga sumusunod na tanong. Panuto: Basahing mabuti at
aralin Meron ka bang alam na salawikain? Ang mga Lagyan ng TSEK ang iyong sagot. piliin ang LETRA ng tamang
salawikain ay nagbibigay ng aral o naghahatid sagot.
ng katotohanan upang magamit natin bilang 1. Nagkasundo ang inyong
gabay sa ating buhay. pamilya na magsasagawa ng
Kompletuhin ang mga salawikain. Punan ng paglilinis sa loob at labas ng
mga LETRA ang bawat hugis upang mabuo inyong
ang tahanan sa darating na
sagot. Sabado. Ngunit nakagawian
mo na maglaro ng basketbol
tuwing
Sabado. Bilang miyembro ng
pamilya, sasang-ayon ka ba sa
kanila?
A. Oo, baka mabigyan ako ng
pera ni nanay at tatay.
B. Oo, dahil ito ang
napagkasunduan ng aming
pamilya.
C. Hindi, dahil maghihintay sa
akin ang aking mga kaibigan.
D. Hindi, ipapakita ko sa kanila
kaya kong magdesisyon mag
isa.
2. Ang bawat tao ay
magkakaiba ng ideya. Ikaw
man ay may sariling ideya o
pagpapasya.
Ano ang magiging batayan mo
dito?
A. Hindi dapat pinatatagal ang
paggawa ng pagpapasya.
B. Huwag pakinggan ang mga
taong tutol sa iyong ideya.
C. Mainam na sumangguni at
isa alang-alang ang kabutihan.
D. Piliin ko na lamang ang mga
taong sasang ayon sa aking
ideya.
3. Aling paraan ang HINDI
nagpapakita ng paggalang sa
pasya ng nakararami?
A. Buksan ang isipan kung ano
ang ikabubuti ng mas
nakararami.
B. Mahalaga sa pagpapasya
na alamin at suriin ng mabuti
ang sitwasyon.
C. Huwag madaliin ang
pagpasya upang makagawa ng
tamang desisyon.
D. Sumigaw at magalit upang
mapakinggan ng iba ang iyong
mga saloobin.
4. Ano ang iyong gagawin kung
mayroon kang ideya subalit
hindi sang-ayon dito ang iyong
mga kasama?
A. Bumuo ng mga kaibigan na
alam mong mapapasunod mo.
B. Huwag kausapin ang mga
alam mo hindi sumasang ayon
sa iyo.
C. Ilihim na lamang ang iyong
plano at piliin ang mga
pagsasabihan.
D. Tatanggapin ang
napagkasunduan ng maluwag
sa aking damdamin.
5. Bago gumawa ng pasya o
konklusyon, mainam na isalang
alang ang ______.
A. kabutihan mo
B. kabutihan ng lahat
C. kailangan ng iilan D.
kasaganahan ng buhay
I. Karagdagan Suriin ang mga sitwasyon. Isulat sa patlang Basahin ang tanong at unawaing Mabuti. Isulat ang Sa pamamagitan ng isang
Gawain para ang WASTO kung nagpapakita ng tamang iyong sagot sa patlang. liham, ilahad mo ang iyong
sa takdang pagpasya at kung Di-Wasto, BILUGAN ang Ano ang kahihinatnan ng mga sumusunod na aksyon? saloobin sa kanila.
aralin at pangungusap na may maling gawain. a. pakikinig sa paliwanag ng iba
remediation _____1. Nagkasundo kayo sa inyong klase na b. pagsusuri ng mabuti sa sitwasyon Mahal kong Tatay at Nanay,
magsasanay ng sayaw para sa programa sa c. paglalahad ng desisyon sa mahinahong paraan _________________________
nyong paaralan. Tumanggi ka dahil mas gusto d. pagkakaroon ng bukas na isipan sa kilos at gawi ng _________________________
mong kumanta. iba _____________
_____2. Nag-usap kayong magkakapatid na e. paghuhusga sa pagkatao ng iba sa unang Nagmamahal,
sabay sabay magsisimba. Kaya maaga pa pagpapakita sa kanila _________________
lang ang naghanda ka na.
_____3. Nahalal si Rosy na maging pangulo
ng klase ninyo. Hindi siya ang binoto ni Rico
pero naging masaya ito para kay Rosy.
_____4. Nagtatalo ang klase ni Bb. Venus sa
TLE kung sinong pangkat ang magluluto at
sinong magtatanim. Kinuha ng guro ang
interes ng mga bata upang ilagay sa tamang
pangkat.
_____5. Pinipilit ka na iyong kaibigan na
sumama sa kanila magcomputer. Hindi ka
mahilig sa larong ito pero sasama ka parin sa
kanila.
_____6. Araw ng palengke, nais ni Minda na
bumili ng ice cream ngunit wala siyang
quarantine pass. Bawal siyang lumabas at
minor de edad pa lamang siya. Dahil sa
pandemya na
dulot ng COVID19, nagpasya si Minda na
magpapabili na lamang ito sa kanyang ama.
_____7. Nangako si nanay na bibili ka ng
bagong celphone nagkataon na nawalan ng
trabaho ang iyong ama dahil sa pandemya.
Sinabi mo kay nanay na pagpaliban na ang
iyong celphone mas importante ang pambili ng
pagkain.
_____8. Pumipili ang guro ng 2 batang
ipapadala sa contest sa pagguhit marami
kayong mahusay sa inyong klase. Gusto mo
ikaw ulit ang isali ng iyong guro.
_____9. Nag-aaway ang iyong nakakabatang
kapatid at kanyang kalaro. Nalaman mo may
kasalanan ang iyong kapatid subalit pinili mo
itong kampihan.
_____10. May nagsumbong kay kapitan Jay
na may mga nagsasabi daw na di siya
magaling mamuno. Hindi ito binigyan pansin ni
kapitan dahil mas mahalaga ay
napaglilingkuran niya ng pantay-pantay ang
kabarangay.

IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY ___ naisakatuparan ___ naisakatuparan ___ naisakatuparan ___ naisakatuparan ang aralin ___ naisakatuparan
A. Bilang ng mag- ang aralin ang aralin ang aralin ____ hindi naisakatuparan ang ang aralin
aaral na ____ hindi ____ hindi ____ hindi gawain ____ hindi
nakakuha ng naisakatuparan ang naisakatuparan ang naisakatuparan ang ____% ng mga batang nakakuha ng naisakatuparan ang
80% sa gawain gawain gawain 80% na pananagumpay gawain
pagtataya ____% ng mga ____% ng mga batang ____% ng mga batang ____% ng mga batang
batang nakakuha ng nakakuha ng 80% na nakakuha ng 80% na nakakuha ng 80% na
80% na pananagumpay pananagumpay pananagumpay
pananagumpay
B. Bilang ng mag- ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay hindi ____ Ang mga bata ay
aaral na ay hindi nahihirapan hindi nahihirapan hindi nahihirapan nahihirapan sumagot sa aralin hindi nahihirapan
nangangailang sumagot sa aralin sumagot sa aralin sumagot sa aralin ____ Ang mga bata ay nahihirapan sumagot sa aralin
an ng iba pang ____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay sumagot sa aralin ____ Ang mga bata ay
Gawain para ay nahihirapan nahihirapan sumagot nahihirapan sumagot ____ Ang mga bata ay hindi nahihirapan sumagot
sa remediation sumagot sa aralin sa aralin sa aralin nasisiyahan sa aralin dahil sa kulang sa aralin
____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay sa kaalaman, kakayahan at interes sa ____ Ang mga bata ay
ay hindi nasisiyahan hindi nasisiyahan sa hindi nasisiyahan sa aralin hindi nasisiyahan sa
sa aralin dahil sa aralin dahil sa kulang aralin dahil sa kulang ____ Ang mga bata ay interesado sa aralin dahil sa kulang
kulang sa kaalaman, sa kaalaman, sa kaalaman, aralin kahit na nahihirapan sumagot sa kaalaman,
kakayahan at interes kakayahan at interes kakayahan at interes sa tanong ng guro kakayahan at interes
sa aralin sa aralin sa aralin ____ Nauunawaan ng mga bata ang sa aralin
____ Ang mga bata ____ Ang mga bata ay ____ Ang mga bata ay aralin sa kabila ng limitadong ____ Ang mga bata ay
ay interesado sa interesado sa aralin interesado sa aralin kagamitan ng guro interesado sa aralin
aralin kahit na kahit na nahihirapan kahit na nahihirapan ____ Karamihan sa mga bata ay kahit na nahihirapan
nahihirapan sumagot sumagot sa tanong ng sumagot sa tanong ng natapos gawain sa itinakdang oras sumagot sa tanong ng
sa tanong ng guro guro guro ____ May ilang mga bata na hindi guro
____ Nauunawaan ____ Nauunawaan ng ____ Nauunawaan ng natapos ang gawain sa itinakdang ____ Nauunawaan ng
ng mga bata ang mga bata ang aralin mga bata ang aralin sa oras. mga bata ang aralin
aralin sa kabila ng sa kabila ng kabila ng limitadong sa kabila ng
limitadong kagamitan limitadong kagamitan kagamitan ng guro limitadong kagamitan
ng guro ng guro ____ Karamihan sa ng guro
____ Karamihan sa ____ Karamihan sa mga bata ay natapos ____ Karamihan sa
mga bata ay natapos mga bata ay natapos gawain sa itinakdang mga bata ay natapos
gawain sa itinakdang gawain sa itinakdang oras gawain sa itinakdang
oras oras ____ May ilang mga oras
____ May ilang mga ____ May ilang mga bata na hindi natapos ____ May ilang mga
bata na hindi natapos bata na hindi natapos ang gawain sa bata na hindi natapos
ang gawain sa ang gawain sa itinakdang oras. ang gawain sa
itinakdang oras. itinakdang oras. itinakdang oras.
C. Nakatulong ba ____ mga bata na ____ mga bata na ____ mga bata na ____ mga bata na nakakuha ng 80% ____ mga bata na
ang nakakuha ng 80% nakakuha ng 80% nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80%
remediation? pataas pataas pataas pataas
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag- ____ Bilang ng mga ____ Bilang ng mga ____ Bilang ng mga ____ Bilang ng mga bata na ____ Bilang ng mga
aaral na bata na bata na bata na nangangailangan ng iba pang gawain. bata na
magpapatuloy nangangailangan ng nangangailangan ng nangangailangan ng nangangailangan ng
sa iba pang gawain. iba pang gawain. iba pang gawain. iba pang gawain.
remediation?
E. Alin sa mga ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi ____ Oo ____Hindi
estratehiyang ____ bata ang ____ bata ang ____ bata ang ____ bata ang nakakaunawa sa ____ bata ang
pagtuturo na nakakaunawa sa nakakaunawa sa nakakaunawa sa aralin aralin nakakaunawa sa
nakatulong ng aralin aralin aralin
lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ____ bata na ____ bata na ____ bata na ____ bata na magpapatuloy sa ____ bata na
ang aking magpapatuloy sa magpapatuloy sa magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa
naranasan na remediation remediation remediation remediation
solusyon sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong Strategies used that Strategies used that Strategies used that Strategies used that work well: Strategies used that
kagamitang work well: work well: work well: ___Metacognitive Development: Hal: work well:
panturo ang ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive Self assessments, note taking and ___Metacognitive
aking Development: Hal: Development: Hal: Development: Hal: Self studying techniques, and vocabulary Development: Hal:
ginamit/nadisk Self assessments, Self assessments, assessments, note assignments. Self assessments,
ubre na nais note taking and note taking and taking and studying ___Bridging: Hal: Think-pair-share, note taking and
kong ibahagi studying techniques, studying techniques, techniques, and quick-writes, and anticipatory charts. studying techniques,
sa mga kapwa and vocabulary and vocabulary vocabulary and vocabulary
___Schema-Building: Hal: Compare
ko guro? assignments. assignments. assignments. assignments.
and contrast, jigsaw learning, peer
___Bridging: Hal: ___Bridging: Hal: ___Bridging: Hal: teaching, and projects. ___Bridging: Hal:
Think-pair-share, Think-pair-share, Think-pair-share, quick- ___Contextualization:  Think-pair-share,
quick-writes, and quick-writes, and writes, and anticipatory quick-writes, and
Hal: Demonstrations, media,
anticipatory charts. anticipatory charts. charts. anticipatory charts.
manipulatives, repetition, and local
___Schema-Building: ___Schema-Building: ___Schema-Building: opportunities. ___Schema-Building:
Hal: Compare and Hal: Compare and Hal: Compare and Hal: Compare and
___Text Representation: 
contrast, jigsaw contrast, jigsaw contrast, jigsaw contrast, jigsaw
learning, peer learning, peer learning, peer teaching, Hal: Student created drawings, learning, peer
teaching, and teaching, and projects. and projects. videos, and games. teaching, and projects.
projects. ___Contextualization:  ___Contextualization:  ___Modeling:  Hal: Speaking slowly ___Contextualization: 
and clearly, modeling the language
___Contextualization:  Hal: Demonstrations, Hal: Demonstrations, you want students to use, and Hal: Demonstrations,
media, manipulatives, media, manipulatives, providing samples of student work. media, manipulatives,
Hal: Demonstrations, repetition, and local repetition, and local repetition, and local
media, opportunities. opportunities. Other Techniques and Strategies opportunities.
manipulatives, ___Text ___Text used: ___Text
repetition, and local Representation:  Representation:  ___ Explicit Teaching Representation: 
opportunities. Hal: Student created Hal: Student created ___ Group collaboration Hal: Student created
___Text drawings, videos, and drawings, videos, and ___Gamification/Learning throuh play drawings, videos, and
Representation:  games. games. ___ Answering preliminary games.
Hal: Student created ___Modeling:  Hal: ___Modeling:  Hal: activities/exercises ___Modeling:  Hal:
drawings, videos, Speaking slowly and Speaking slowly and ___ Carousel Speaking slowly and
and games. clearly, modeling the clearly, modeling the ___ Diads clearly, modeling the
language you want language you want ___Differentiated Instruction language you want
___Modeling:  Hal:
students to use, and students to use, and ___ Role Playing/Drama students to use, and
Speaking slowly and
___ Discovery Method
clearly, modeling the providing samples of providing samples of providing samples of
student work. student work. ___ Lecture Method student work.
language you want
Why?
students to use, and
___ Complete IMs
providing samples of Other Techniques and Other Techniques and Other Techniques and
___ Availability of Materials
student work. Strategies used: Strategies used: Strategies used:
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___ Group member’s
Other Techniques ___ Group ___ Group ___ Group
collaboration/cooperation in
and Strategies used: collaboration collaboration collaboration
doing their tasks
___ Explicit Teaching ___Gamification/ ___Gamification/ ___Gamification/
___ Audio Visual Presentation of the
___ Group Learning throuh Learning throuh Learning throuh
lesson
collaboration play play play
___Gamification/ ___ Answering ___ Answering ___ Answering
Learning throuh preliminary preliminary preliminary
play activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Answering ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
preliminary ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___Differentiated ___Differentiated ___Differentiated
activities/exercise Instruction Instruction Instruction
s ___ Role ___ Role ___ Role
___ Carousel Playing/Drama Playing/Drama Playing/Drama
___ Diads ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___Differentiated ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Instruction Why? Why? Why?
___ Role ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
Playing/Drama ___ Availability of ___ Availability of ___ Availability of
___ Discovery Materials Materials Materials
Method ___ Pupils’ eagerness ___ Pupils’ eagerness ___ Pupils’ eagerness
___ Lecture Method to learn to learn to learn
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s
Why? collaboration/ collaboration/ collaboration/
___ Complete IMs cooperation cooperation cooperation
___ Availability of in doing their in doing their tasks in doing their
Materials tasks ___ Audio Visual tasks
___ Pupils’ ___ Audio Visual Presentation of the ___ Audio Visual
eagerness to Presentation of the lesson Presentation of the
learn lesson lesson
___ Group member’s
collaboration/
cooperation
in doing their
tasks
___ Audio Visual
Presentation of the
lesson
___ Bullying among ___ Bullying among ___ Bullying among ___ Bullying among pupils ___ Bullying among
pupils pupils pupils ___ Pupils’ behavior/attitude pupils
___ Pupils’ ___ Pupils’ ___ Pupils’ ___ Colorful IMs ___ Pupils’
behavior/attitude behavior/attitude behavior/attitude ___ Unavailable behavior/attitude
___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Colorful IMs ___ Technology ___ Colorful IMs
___ Unavailable ___ Unavailable ___ Unavailable Equipment (AVR/LCD) ___ Unavailable
___ Technology ___ Technology ___ Technology ___ Science/ Computer/ ___ Technology
Equipment Equipment Equipment Internet Lab Equipment
(AVR/LCD) (AVR/LCD) (AVR/LCD) ___ Additional Clerical works (AVR/LCD)
___ Science/ ___ Science/ ___ Science/ ___ Science/
Computer/ Computer/ Computer/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
___ Additional ___ Additional Clerical ___ Additional Clerical ___ Additional Clerical
Clerical works works works works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
___Contextualized/ ___Contextualized/ ___Contextualized/ ___Contextualized/Localized and ___Contextualized/
Localized and Localized and Localized and Indigenized IM’s Localized and
Indigenized IM’s Indigenized IM’s Indigenized IM’s ___ Localized Videos Indigenized IM’s
___ Localized Videos ___ Localized Videos ___ Localized Videos ___ Making big books from views of ___ Localized Videos
___ Making big ___ Making big books ___ Making big books the locality ___ Making big books
books from views from views of the from views of the __ Recycling of plastics to be used as from views of the
of the locality locality locality Instructional Materials locality
__ Recycling of __ Recycling of __ Recycling of plastics __ local poetical composition __ Recycling of
plastics to be plastics to be used to be used as plastics to be used
used as as Instructional Instructional as Instructional
Instructional Materials Materials Materials
Materials __ local poetical __ local poetical __ local poetical
__ local poetical composition composition composition
composition

Prepared by:

MELISSA F. PANAGA
ESPTeacher

Checked:

ANALIZA L. CUERVO
Master Teacher I

Noted:

RODULFO C. TIROL
Principal IV

You might also like