You are on page 1of 2

Kapitbahayan Elementary School

DAILY LESSON PLAN (Quarter 2 – Week 9) Baitang/Antas IV-Apat


Guro MARK ALTON F. DELA PAZ Asignatura EPP IV (AGFA)
ST.THERESE 12:00-12:50
ST.PHILOMENA 12:50-1:40
Oras ng Pagtuturo Markahan Ikalawang Markahan
ST.ADELAIDE 2:20-3:30
ST.CATHERINE 3:50-4:40
Petsa: Enero 19, 2023- Huwebes Checked by: Mrs. Melody B. Rayos

LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at
kasanayan sa pag-aalaga ng hayop sa tahanan at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap: Naisasagawa ng makawilihan ang pag-aalaga sa hayop sa
tahanan bilang mapagkakakitaang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: L.O.2 naiisa-isa ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) ng hayop
2.1.1 pagsasagawa nang maayos na pag-aalaga ng hayop
II. NILALAMAN MAG SALIK SA PAG-AALAGA NG HAYOP
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 176-177
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral 409-411
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, projector, smart TV
IV. PAMAMARAAN
Sagutin ang sumusunod na tanong:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Mahalaga bas a tao o sa mag-anak ang pag-aalaga ng hayop?
pagsisimula ng bagong aralin 2. Anong mga kapakinabanangan ang makukuha sa pag-aalaga ng hayop?
3. Paano matutugunan ang kanilang pangangailangan?
Ipagawa sa mga mag-aaral ang sumusunod
 Mainam din na alagaan ang hayop katulad ng halaman. Ang pag-
B. Paghahabi ng layunin ng aralin aalaga ng hayop ay nakakalibang at ito’y nakakapagdulot pa ng
karagdagang kita at pagkain sa mag-anak. Nararapat lang na
matugunan natina ang lahat ng kanilang pangangailangan.
Ang pag-aalaga ng hayop ay seryosong usapin dahil kinakailangan maayos
ang lahat kaya mayroon ding sinusunod na mga hakbang
 Sapat at masustansiyang pagkain
 Malinis, nakaangat sa lupa at maluwang na bahay na kulungan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong  Malinis na tubig
aralin.(Activity-1)  Matibay na bubong
 Malinis na kapaligiran
 Nararapat na gamut, bitamina kung kinakailangan upang lumaki na
malusog at makapagdulot o makapagbigay ng maayos na produkto.

Isa-isahin tukuyin sa mga mag-aaral ang pangangailangan ng hayop tulad ng


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at pagkain, bahay at pangkalusugan.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity  Sundin ang mga sumusunod na hakbang para sa maayos na pag-
aalaga ng hayop pahina 410
-2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain:
Magbigay ng limang hakbang para maging maayos at matagumpay ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2(Activity- pag-aalaga ng hayop.
3)
Saguting ang mga sumusunod na tanong
 Ipaliwanag ang iba’t-ibang paraan ng sa paggawa upang mapanatili
F. Paglinang sa Kabihasnan(Analysis) ang kalinisan at kaayusan sa lugar na kinalalagyan ng mga alagang
hayop
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Ano-ano ang naidudulot ng maayos na pag-aalaga ng hayop sa larangan
ng kabuhayan ng pamilya?
na buhay (Application)
Tandaan Natin:
H. Paglalahat ng Aralin (Abstraction)  Magiging maunlad ang proyekto kung susundin ang tamang
hakbang sa pag-aalaga ng hayop.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Isulat sa sagutang papel ang letrang T kung tama ang pahayag at M kung
mali.
1. Ang alagang hayop ay dapat bigyang ng sapat at masustansiyang pagkain.
2. Hayaan ang mga alagang hayop na pagala-gala sa komunidad.
3. Dapat bigyan ng malinis na tubig ang alagang hayop araw araw.
4. Huwag paliguan ang hayop at baka ginawin.
5. Ang silunangan ng mga alagang hayop ay dapat malinis at may bubong.
Takdang Aralin:
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
Aralin at Remediation Pag-aralan kung anong lugar ang mainam para sa alagang hayop.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% ST.THERESE ST.PHILOMENA ST.ADELAIDE ST.CATHERINE
sa pagtataya 5
4
3
2
1
0
R
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan Bilang ng mag aaral para sa Remediation
ng iba pang Gawain para sa Remediation ST.THERESE
ST.PHILOMENA
ST.ADELAIDE
ST.CATHERINE
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang Nakatulong ba ang Remediation
ngmag-aaral na nakaunawa sa aralin. OO HINDI
ST.THERESE
ST.PHILOMENA
ST.ADELAIDE
ST.CATHERINE
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa Bilang ng mag aaral na magpapatuloy ng Remediation
remediation? ST.THERESE
ST.PHILOMENA
ST.ADELAIDE
ST.CATHERINE
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Kolaborasyon__Pangkatang Gawain__ANA / KWL
__Fishbone Planner__Sanhi at Bunga__Paint Me A Picture
__Event Map__Decision Chart__Data Retrieval Chart__I –
Search__Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.__Di-
superbisor? magandang pag-uugali ng mga bata.__Mapanupil/mapang-
aping mga bata__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo ang aking Pagpapanuod ng video presentation
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Paggamit ng Big Book__Community Language
kapwa ko guro? Learning__Ang “Suggestopedia”__ Ang pagkatutong Task
Based__Instraksyunal na material
H. Repleksyon

You might also like