You are on page 1of 2

Kapitbahayan Elementary School

DAILY LESSON PLAN (Quarter 2 – Week 9) Baitang/Antas IV-Apat


Guro MARK ALTON F. DELA PAZ Asignatura EPP IV (AGFA)
ST.THERESE 12:00-12:50
ST.PHILOMENA 12:50-1:40
Oras ng Pagtuturo Markahan Ikalawang Markahan
ST.ADELAIDE 2:20-3:30
ST.CATHERINE 3:50-4:40
Petsa: Enero 20, 2023- Biyernes Checked by: Mrs. Melody B. Rayos

LAYUNIN:
A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at
kasanayan sa pag-aalaga ng hayop sa tahanan at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap: Naisasagawa ng makawilihan ang pag-aalaga sa hayop sa
tahanan bilang mapagkakakitaang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: L.O.2 naiisa-isa ang wastong pamamaraan sa pag-aalaga
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) ng hayop
2.1.2 pagbibigay ng wastong lugar at tirahan
II. NILALAMAN MAG SALIK SA PAG-AALAGA NG HAYOP
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 178-179
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral 411-416
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, projector, smart TV
IV. PAMAMARAAN
Sagutin ang sumusunod na tanong:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o 1. Dapat bang bigyan ng maayos na lugar/tirahan ang mga alagang hayop?
pagsisimula ng bagong aralin 2. Ano ang pamantayan sa ganitong gawain?
Ipagawa sa mga mag-aaral ang sumusunod
 Tulad ng tao ang aalagaang hayop ay dapat ligtas sa ulan, araw
B. Paghahabi ng layunin ng aralin at mga ligaw na hayop, Magpakita ng larawan na maayos na
tirahan ng iba’t ibang hayop. Itanong sa mga bata ang
kahalagahan nito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ang pag-aalaga ng hayop ay nangangailangan ng atensyon. Kailangan bigyan
ng tirahan, pagkain at nararapat na gamot para lumaki silang malusog.
aralin.(Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Isa-isahin tukuyin sa mga mag-aaral ang mga bagay na dapat ibigay sa
alagang hayop pahina 412-414.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity
-2)
Pangkatang Gawain:
Iguhit ang isang ideal na lugar kung saan ilalagay ang alagang hayop o
mga hayop.
Larawan ng isang angkop na kulungan kung saan ilalagay ang aalagaang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at hayop (halimbawa).
paglalahad ng bagong kasanayan #2(Activity-  May sapat na tubig
3)  Nakaangat sa lupa
 Nasisilayan ng araw
 May daluyan ng tubig
 May pangga sa sobrang sikat ng araw at ulan
Saguting ang mga sumusunod na tanong
 Ano ang unang binibigyang pansin sa pagpaplano ng tirahan ng
F. Paglinang sa Kabihasnan(Analysis) alagang hayop?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Ano-ano ang kabutihang naidudulot ng malawak at malinis na lugar para
sa alagang hayop?
na buhay (Application)
Tandaan Natin:
Sa pagpili ng angkop na lugar na tirahan ng alagang hayop, ang unang
binibigyan pansin ay ang sumusunod:
H. Paglalahat ng Aralin (Abstraction)  Isang malinis at malawak na lugar.
 May sapat na suplay ng malinis na tubig.
 May lilim at hindi gaanong matinding init ng araw.
 May maayos at malinis na kulungan na nakaangat sa lupa.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Isulat sa sagutang papel ang iyong sagot.
1. Ano ang inaalagaan ninyong hayop sa bahay?
a.
b.
c.
d.
e.
2. Naibibigay ba ninyo ang kanilang pangangailangan (sagutin n goo/hindi)
tulad ng sumusunod:
a. maayos na tirahan’
b. sapat at masustansyang pagkain
c. kaukulang bitamina at gamut
d. malinis na tubig
e. maayos at matibay na kulungan
Takdang Aralin:
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
Aralin at Remediation Alamin sa mga kakilala at kaibigan kung anong mga materyales ang ginagamit
nila sa paggawa ng bahay ng kanilanh mga alagang hayop.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% ST.THERESE ST.PHILOMENA ST.ADELAIDE ST.CATHERINE
sa pagtataya 5
4
3
2
1
0
R
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan Bilang ng mag aaral para sa Remediation
ng iba pang Gawain para sa Remediation ST.THERESE
ST.PHILOMENA
ST.ADELAIDE
ST.CATHERINE
C. Nakatulong ba ang remediation?Bilang Nakatulong ba ang Remediation
ngmag-aaral na nakaunawa sa aralin. OO HINDI
ST.THERESE
ST.PHILOMENA
ST.ADELAIDE
ST.CATHERINE
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa Bilang ng mag aaral na magpapatuloy ng Remediation
remediation? ST.THERESE
ST.PHILOMENA
ST.ADELAIDE
ST.CATHERINE
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Kolaborasyon__Pangkatang Gawain__ANA / KWL
__Fishbone Planner__Sanhi at Bunga__Paint Me A Picture
__Event Map__Decision Chart__Data Retrieval Chart__I –
Search__Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.__Di-
superbisor? magandang pag-uugali ng mga bata.__Mapanupil/mapang-
aping mga bata__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo
na sa pagbabasa.__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitang panturo ang aking Pagpapanuod ng video presentation
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Paggamit ng Big Book__Community Language
kapwa ko guro? Learning__Ang “Suggestopedia”__ Ang pagkatutong Task
Based__Instraksyunal na material
H. Repleksyon

You might also like