You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Bataan
Samal District
SAPA ELEMENTARY SCHOOL

School Sapa Elementary School Grade Level III

Grades 1 to 12 Daily Teacher Ace M. Dela Vega Learning Area SCIENCE


Lesson Log
Teaching Dates Week 2-November 13-17, 2023 Quarter 2nd
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
The learners demonstrate understanding of parts, and functions of the sense organs of the human body
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa The learners should be able to practice healthful habits in taking care of the sense organs
Pagganap
C. Mga Kasanayan Describe animals in their Describe animals in their Describe animals in their Describe animals in their immediate Nasasagot ng mga mag-
sa Pagkatuto immediate surroundings immediate surroundings immediate surroundings (S3LT- surroundings (S3LT-IIc-d-3) aaral ang pagsusulit na
(S3LT-IIc-d-3) (S3LT-IIc-d-3) IIc-d-3) may 80% wastong sagot.
Identify the external parts and
Identify the external parts and Identify the external parts and Identify the external parts and functions of animals (S3LT-IIc-d-4)
functions of animals (S3LT- functions of animals (S3LT- functions of animals (S3LT-IIc-
IIc-d-4) IIc-d-4) d-4)

II. Nilalaman
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2 Modyul 2
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang charts charts charts charts Answer sheets
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang aralin. Basahin at unawain ang mga
nakaraang aralin at/o aralin. aralin. aralin. tanong. Piliin ang titik ng
pagsisimula ng bagong tamang sagot. Isulat ang
aralin. sagot sa sagutang papel.
1.Aling bahagi ng katawan
b. Pagganyak o Maraming iba’t ibang uri ng ng kambing ang ginagamit
hayop ang makikita sa ating nito sa paglalakad at
Paghahabi sa layunin kapaligiran. Tingnan ang pagtakbo?
ng aralin/Motivation larawan. Alin sa mga
halimbawa ng hayop ang iyong A. Paa
inaalagaan? B. Katawan
C. Paglalahad o Pag- Gawain 1 C. Buntot
uugnay ng mga Panuto: Masdang mabuti ang D. Katawan
halimbawa sa bagong bawat larawan sa kasunod na
aralin. 2.Ang palaka ay maaaring
pahina. Tukuyin ang mga uri
manirahan sa lupa at sa
ng mga hayop sa dalawang uri
tubig. Alin kayang bahagi ng
ng kapaligiran at sagutin ang
katawan ng palaka ang
mga sumusunod na tanong.
ginagamit ng mga ito sa
A. Ano - anong uri ng hayop paglangoy?
ang makikita sa larawan?
A. Ulo
B. Bakit kaya sa ganitong uri
B. katawan
ng kapaligiran sila
naninirahan? C. Mga Paa
D. Pagtatalakay ng Pumili ng dalawang bahagi ng D. Dila
bagong konsepto at katawan ng bawat hayop sa
larawan at ibigay ang gamit 3.Mahal ng inahing manok
paglalahad ng bagong
nito. ang kaniyang inakay.
kasanayan #1 Dinudulutan niya ng pagkain
ang mga ito. Aling bahagi ng
katawan ng ibon ang
kanyang ginagamit sa
pagbibigay ng pagkain sa
kanyang mga inakay?
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at A. Tuka
paglalahad ng bagong
B. Pakpak
kasanayan #2
C. Paa
F. Paglinang sa Kilalanin ang larawan ng mga
Kabihasaan tungo sa hayop. Ilarawan ang D. Balahibo
Formative Assessment kapaligirang kanilang
kinabibilangan. 4. Alin sa mga sumusunod
(Independent Practice) na hayop ang may
pinakamaking katawan?
A. Aso
B. Daga
C. Kambing
D. Kalabaw
5. Maliban sa paglalakad,
alin pa ang kayang gawin ng
mga ibon?
A. Pagluluto
G. Paglalapat ng Basahin at unawain ang B. Paggapang
Aralin sa pang-araw- pangungusap. Punan ang patlang
upang mabuo ang pangungusap. C. Paglangoy
araw na buhay
Piliin ang sagot sa loob ng D. Paglipad
kahon. Isulat ito sa sagutang
papel.
1. Ang mga ________ ay
mayroong iba’t -ibang kulay.
Ang mga ito ay makikita sa
hardin at parang.
2. Ang _______ ay uri ng hayop
na hindi karaniwan sa ating
kapaligiran, sapagkat ang mga
ito ay mapanganib.

H. Paglalahat ng May mga payoh _________ ay


Aralin karaniwang matatagpuan sa
kapaligiran. Ang mga tulad nila ay
Generalization maaaring alagaan. Mayroon ding
mga hayop na sa ____________
lamang naninirahan dahil dito sila
nabubuhay. Ang mga hayop ay may
iba’t ibang bahagi ng ahas paruparo
pangalagaan buntot paa Ang Aking
Natutuhan bakatangu anatwak 9
______________ na ginagamit ng
mga ito sa iba’t ibang gawain tulad
ng paglakad, paglundag, pagtakbo,
paglipad, paglangoy at maging sa
pagkuha ng kanilang
____________________.

I. Pagtataya ng Aralin Basahin at unawain ang bawat


tanong. Piliin at isulat sa kuwaderno
Evaluation/Assessment ang letra ng tamang sagot.
1. Saan maaaring manirahan ang aso?
A. gubat C. bahay B. dagat D. zoo
2. Ano-anong uri ng mga hayop ang
maaaring manirahan sa bukid?
A. Palaka, ahas, at paniki
B. pato, kambing, at baka
C. Pusa, kalabaw at tigre
D. isda, leon, at elepante
3. Bakit dapat na manatili ang mga
hayop sa kapaligirang kanilang
kinabibilangan?
A. Dahil doon lamang sila maaaring
maglaro.
B. Dahil doon sila nakatira at
nabubuhay.
C. Dahil takot sila sa mga tao.
D. Dahil ayaw nilang manirahan sa
ibang lugar

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like