You are on page 1of 7

School CALANGITAN ELEMENTARY Grade Level Ikatlong Baitang

SCHOOL
GRADE 3 Teacher Learning Area Science 3
DAILY LESSON ARCHIE B. CARIŃO
PLAN Date & Quarter Ikalawang
Time Markahan-
Week 8

I. Layunin

A. Pamantayang
Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay inaasahan na makilala ang mga pangunahing pangangailangan mg tao, halaman at
hayop tulad ng hangin, tubig at tirahan.

B. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay inaasahan na masabi ang mga pangunahing pangangailangan mg tao, halaman at
Pagganap hayop tulad ng hangin, tubig at tirahan.

C. Mga Kasanayan sa Mga Layunin:


Pagkatuto Nakikilala ang mga basic na pangangailangan ng tao, halaman, at hayop tulad ng hangin, tubig at
tirahan.Melc no 12
(Isulat ang code sa
bawat kasanayan ● Kaalaman: Maipaliwanag kung paanong ang mga bagay na may búhay ay nangangailangan ng
kaniyang kapaligiran upang makuha ang basic na mga pangangailangan
● Kasanayan: Makilala ang kahalagahan ng pangangailangan na maprotektahan at mapanatili ang
kaayusan ng kapaligiran.

● Pandamdamin: Napapahalagahan ang mga bagay na may buhay ay nangangailangan ng


kaniyang kapaligiran upang makuha ang basic na mga pangangailangan

II. NILALAMAN Pagkilala sa mga Basic na Pangangailangan ng Tao, Halaman at Hayop


(Subject Matter) (MELC BASED- S3LT-IIi-j14)

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

B. Iba pang Powerpoint presentation, mga larawan, tsart, drill board, https://www.youtube.com/watch?v=ZPE3Ldk3g3k
Kagamitang Panturo https://www.youtube.com/watch?v=bH5ZLApREWo
IntegrasyonF: Filipino, ICT, Math
Pamamaraan: INTEGRATIVE APPROACH/ Scaffold-Knowledge lntegratjon
IV. PAMAMARAAN GAWAIN ANNOTATIONS

A. Balik –Aral sa
nakaraang Aralin o A. Kumustahan- Kumustahan song https://www.youtube.com/watch? This illustrates observable
indicator # 1: Applied
pasimula sa bagong v=ZPE3Ldk3g3k knowledge of content
aralin (Drill/Review/ B. Balik-aral: Gamit ang mga kamay , ipakita ang kung tama o mali ang within and across
Unlocking of paglalarawan ng pisikal na katangian ng mga ay búhay na naipapasa sa curriculum teaching areas.
difficulties) kanilang mga supling.
ELICIT

( Magandang umaga mga


bata.
bago tayo magsimula sa
ating bagong aralin ay nais
ko munang ipaalala sa
inyong muli ang ating mga
pamantayan sa
pagsasagawa ng mga
Gawain. 1. Ang mga halamang nagmula sa binhi o buto ay may katulad na hugis
ng dahon at bunga sa kanilang mga halamang magulang.
2. Ang mga hayop na nangingitlog katulad ng paruparo at palaka ay iba
ang anyo nang isinilang hanggang ito ay lumaki.
3. May pagkakatulad sa pisikal na anyo ang mga anak sa tatay o nanay.
4. Ang mga hayop gaya ng aso, pusa, at ibon ay nakapagpapasa ng mga
pisikal na katangian tulad ng kulay ng mga mata, balahibo, at hugis ng
katawan sa kanilang mga supling.
5. Hindi naipapasa ng mga tao at hayop ang katangiang pisikal sa
kanilang supling.
B.Paghahabi sa layunin ng Pagbuo ng mga picture puzzle.
aralin (Motivation)

Handa na ba kayo sa This illustrates


panibagong aralin? observable indicator
#1
Narito ang paksa sa araw na
Apply knowledge of
ito. ________ content within and
across curriculum
teaching areas.
Pagkatapos ng araling ito, kayo
ay inaasahang:
____________
______

Ano ano ang inyong nabuong larawan ?


Hayaang maipakita na bawat pangkat ang nabuong larawan at masabi ang pangalan
nito?
Mahalaga ba ito sa atin ?

C. Pag- uugnay ng mga Ipanood ang video ng mga pangangailangan ng tao, halaman at hayop upang This illustrates
halimbawa sa bagong mabuhay. observable indicator
aralin #2 Applied a range of
(Presentation) teaching strategies
that enhance learner
(ENGAGE) achievement in
literacy and
numeracy skills.

This illustrates
observable indicator
#3 Applied a range of
teaching strategies to
Ano ano ang mga kailangan ng tao upang mabuhay? develop critical and
creative thinking, as
Ano ano naman ang kailangan ng mga hayop upang mabuhay ? well as other higher-
order thinking skills
Ano ano naman ang mga kailangan ng halaman par mabuhay ?

Mahalaga ba ang ating kapaligiran para matugunan ang ating pangunahing


pangangailangan ?
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at Ang lahat ng may búhay gaya ng tao, hayop, halaman, at ilang organismo na This illustrates
paglalahad ng bagong kayang makagawa ng sariling pagkain ay nanatiling búhay hanggat ang kaniyang observable indicator
kasanayan No I mga pangangailangan sa kapaligiran ay maayos at balanseng natutugunan, at ligtas #1
(Modeling) sa sakit o karamdaman at anumang sakuna na maaaring makasira o makamatay rito. Apply knowledge of
Ang kapaligiran ay tumutukoy sa likás na mundo o mga bagay na nakaaapekto sa content within and
(EXPLAIN) mga gawain ng mga halaman, mga hayop, at mga tao. Nagbibigay ito ng mga across curriculum
pangangailangan ng mga bagay na may búhay. teaching areas.
Ang halaman ay halimbawa ng bagay na may búhay na gumagawa ng sariling
pagkain. Hindi kumakain ang mga ito tulad ng mga hayop at mga tao ngunit
kailangan nila ng mga mapagkukunan mula sa kapaligiran upang gumawa ng
sariling pagkain. Kailangan ng mga halaman ng sikat ng araw, hangin, tubig, at
lupa.
Ang mga luntiang dahon ng mga halaman ay nakakagawa ng pagkain gamit ang
enerhiya mula sa sikat ng araw, carbon dioxide, at tubig.
Ang mga ugat ng halaman ay kailangang sumipsip ng tubig at mineral mula sa lupa
na dadalhin sa mga tangkay at mga dahon upang patuloy na mabuhay at dumami.
Ang mga hayop ay nangangailangan din ng mga nakukuha mula sa kapaligiran
upang mabuhay. Nakadepende sila sa mga halaman para sa pagkain. May ibang
hayop na halaman lámang ang kinakain, samantalang ang iba, lalo na ang malalaki
at mababangis sa kagubatan ay kumakain ng maliliit na hayop. Nagsisilbing tirahan
ng mga hayop ang mga punò at matataas na damo.
Ang yamang-tubig gaya ng mga isda ay nabubuhay sa angkop na anyong tubig
bílang tirahan na kanilang ginagalawan at pinagkukunan ng pagkain.
Ang mga hayop, halaman at tao ay nakadepende sa kanilang kapaligiran para sa
kanilang mga pangangailangan.

E. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain :


bagong konsepto at
paglalahad ng bagong Pangkat I – Iguhit ang mga basic na pangangailangan ng tao, halaman at hayop sa This illustrate
kasanayan No. 2. manila paper at ipaskil sa pader. observable indicator
( Guided Practice) # 7- Established a
Pangkat II- Hanap Salita- Hanapin sa word puzzle ang mga basic na learner learner
(EXPLORE) pangangailangan ng tao, halaman at hayop. centered- culture by
using teaching
strategies that
respond to linguistic,
cultural, socio-
economic and
religious
backgrounds

Pangkat III- Gamit ang concept map, isa -isahin ang mga kailangan ng tao,
halaman at hayop para mabuhay.

This illustrate
observable indicator
# 9- Used strategies
for providing timely,
accurate and
constructive feedback
to improve learner
performance.
F. Paglilinang sa Hanapin ang mga basic na pangangailangan ng tao, halaman at hayop sa snake at This illustrate
Kabihasan ladder. observable indicator
(Tungo sa Formative # 8- Adapted and
Assessment used culturally
( Independent appropriate teaching
Practice ) strategies to address
the needs of learners
from indigenous
groups.

G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw araw na Maraming tanim na halaman ang inyong nanay, isang araw Nakita mo na nalalanta
buhay (Application/ na sila dahil tuyong tuyo na ang lupa at hindi na rin ito nasisinagan ng araw. Ano
Valuing) ang gagawin mo ?
H. Paglalahat ng
Aralin
Ano ano ang mga basic na pangangailangan ng tao, halaman at hayop para
(Generalization)
mabuhay ?
(ELABORATE)

V. Pagtataya ng Aralin This illustrate


observable indicator
# 9- Used strategies
(EVALUATION) for providing timely,
accurate and
constructive feedback
Isulat ang salitang Tama kung ang konsepto na may salungguhit ay wasto at Mali
to improve learner
kung hindi wasto.
performance
_______1. Ang síkat ng araw ang pangunahing pinanggagalingan ng enerhiya ng
mga hayop, halaman, at tao.
______ 2. Ang mga hayop at halaman ay gumagamit ng síkat ng araw sa paggawa
ng pagkain.
_______ 3. Nakakagawa ng pagkain ang halaman sa tulong ng síkat ng araw at
mga sangkap gaya ng carbon dioxide at tubig.
_______ 4. Kailangan ng mga mababangis na hayop ang kagubatan bílang
kanilang tirahan.
________5. Ang lahat ng mga bagay na may búhay ay nangangailangan ng tubig.

IV. Karagdagang gawain Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng pagsasabi ng totoo. Isulat kung ano
para sa takdang aralin ang ginagawa ng nasa larawan.
(Assignment)
V. REMARKS

VI. REFLECTIONS

Inihanda ni:

ARCHIE B. CARIŃO

Teacher I
Inobserbahan ni:

ANTHONY G. SIRON
Principal I

ANNOTATION:

Observable #1: Apply knowledge of content within and across curriculum teaching areas.
● this lesson integrates values education by promoting respect, unity, cooperation, determination,
and responsibility. It does this through a warm greeting, a community song emphasizing
teamwork, discussions about students' aspirations, and respectful interactions. These values are
subtly woven into the lesson, fostering positive attitudes and a sense of community among
students.
Observable #2: Use a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy and
numeracy skills.
● The teacher employs various teaching strategies, such as questioning, discussion, and the use of
multimedia (the community song video), to engage students in the lesson. These strategies
enhance literacy skills by promoting comprehension and critical thinking.
Observable #3: Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as well as
other higher-order thinking skills.
● The teacher encourages critical thinking by asking students to identify the relevance of the
community song to the lesson. Furthermore, the teacher incorporates higher-order thinking by
having students analyze and choose appropriate pronouns in different sentences.
Observable #4: Displayed proficient use of Mother Tongue, Filipino, and English to facilitate teaching and
learning.
● The teacher effectively uses both Mother Tongue (Filipino) and English to deliver the lesson.
This bilingual approach ensures that students can comprehend the concepts in their native
language while also building proficiency in English.
Observable #5: Establish safe and secure learning environments to enhance learning through the consistent
implementation of policies, guidelines, and procedures.
● the teacher sets a positive and inclusive tone by greeting the students warmly and involving
them in a community song. This contributes to creating a safe and secure learning environment.
Observable #6: Maintained learning environments that promote fairness, respect, and care to encourage
learning.
● The teacher's approach in addressing the students with respect, encouraging them to participate,
and fostering a sense of community through the song aligns with the objective of promoting
fairness, respect, and care in the learning environment
Annotation:

You might also like