You are on page 1of 4

WEEK 6

Teacher’s Reference Guide

KINDERGARTEN
Unang Markahan- Ika Anim na Linggo
SO ANGGAWTA O LAWAS AKËN
Adёn a Pimbarang a Khaosaran Akёn
ko Anggawta o Lawas Akёn

________________________________________________
KINDERGARTEN TEACHER

________________________________________________
PRINCIPAL

________________________________________________
TEACHER’S REFERENCE GUIDE
SCHOOL

1
KINDERGARTEN
Ministry of Basic, Higher and Technical Education - LANAO DEL SUR II DIVISION
Guro: Baitang: KINDERGARTEN
Paaralan: Markahan: UNANG MARKAHAN
Petsa ng Pagtuturo Linggo: IKA-ANIM NG LINGGO

I LAYUNIN Nalalaman ang iba’t-ibang bahagi ng katawan


Natututunan ang kahalagahan at wastong gamit ng bawat
bahagi ng katawan.

A. Pamantayang Pangnilalaman  The child demonstrates an understanding of Object can be 2-dimensional or 3


(Content Standard) dimensional.

 The child demonstrates an understanding of body parts and their uses.

B. Pamantayan sa Pagganap  The child shall be able to describe and compare 2-dimensional and 3-dimensional
(Performance Standard) objects.
 The child shall be able to take care of oneself and the environment and style to solve
problems encountered within the context of everyday living.

C. MELC  Recognize symmetry (own body, basic shapes)


 Identify one’s basic body parts
MKSC-00-11, PNEKBS-Id-1
II PAKSANG ARALIN SO ANGGAWTA O LAWAS AKЁN - ADЁN A PIMBARANG A KHAOSARAN
AKЁN KO ANGGAWTA O LAWAS AKЁN
Sanggunian (Reference) National Kindergarten Curriculum Guide (NKCG)
Kagamitan ( Materials) Kindergarten ALMs, NKCG
III PAMAMARAAN

Gawain (Activity) Gawain 1:


 Tingnan ang larawan. Idugtong gamit ang linya ang mga larawan na bahagi ng
katawan sa larawan nang isang bata.

2
Pagsusuri (Analysis) Gawain 2.1
 Iguhit sa loob nang kahon ang mga bahagi nang katawan na dapat gamitin/ Toladёn
ka sii ko sold o kawn so phagosarёn ka a anggawta lawas ka.
-Ano ang bahagi ng katawan na ating ginagamit pag tayo ‘y kumakain.

Gawain 2.2
-Ano ang bahagi ng katawan na ginagamit para sa paglalakad.

Abstraksyon (Abstraction) Gawain 3


 Babasahin ng magulang o ng tagapangalaga ang kaisipan hinggil sa bahagi ng
katawan at ang mga gamit nito. Gagabayan ng magulang ang bata upang
maintindihan ang mga kaisipan.
Gawain 3.2
 Babasahin ng magulang o ng tagapangalaga ang kaisipan hinggil sa bahagi ng
katawan at ang mga gamit nito. Gagabayan ng magulang ang bata upang
maintindihan ang mga kaisipan. Ituturo sa bata ang mga bahagi ng katawan ang bawat
pag gamit nito.

Paglalapat (Application) Gawain 4.1


 Gagabayan ng magulang o ng tagapangalaga ang kanilang anak sa pagsagot ng mga
Gawain.
 Bakatin ang tatsulok
Gawain 4. 2
 Kulayan ng asul ang kaparehas na bahagi ng katawan na nasa loob ng kahon.

IV PAGTATAYA (Evaluation) Gawain 5


 Isulat sa kahon kung ilang bahagi ng katawan ang nasa larawan.

3
4

You might also like