You are on page 1of 7

Paaralan MASIN ELEMENTARY Baitang/ I – WALING WALING

SCHOOL Antas
Guro KEAN P. HUTAMARES Subject HEALTH 1
Petsa/ Oras January 11, 2023 Markahan IKALAWANG MARKAHAN -
Week 7
I. LAYUNIN RPMS KRA’S & OBJECTIVES
The learners demonstrate
A. Pamantayang Pangnilalaman understanding of the proper ways
of taking care of one’s health.
The learners practice good health
B. Pamantayan sa Pagganap
habits and hygiene daily.
C. Mga Kasanayan sa Pagkakatuto realizes the importance of
Isulat ang code ng bawat practicing good health habits.
kasanayan H1PH-IIj-5
Mga Gawain sa pagpapanatili ng
malinis at malusog na katawan
Integrasyon: EDUKASYON SA
PAGPAPAKATAO,
MATEMATIKA
ARTS, MUSIKA,
VALUING -
II. NILALAMAN CURRENT
EVENTS/PANDEMYA

Pagpapahalaga: PAGKAKAISA
AT KOOPERASYON

Mga Istratehiya: DISCOVERY


LEARNING, GAME-BASED
LEARNING, EXPLICIT
TEACHING
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Most Essential Learning
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Competencies (MELCs) p. 340

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk pp.

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paggamit ng Laro “Alin sa mga
at/o pagsisimula ng bagong Larawan?”
aralin Panuto: Alin sa mga larawan ang
nagpapakita kung sino ang dapat
maghugas ng kanyang mga kamay?
Piliin ang titik ng tamang sagot at
isulat ito sa sagutang papel.
Picture Presentation

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin Katanungan:
- Pagmasdan ang dalawang
larawan. Ano ang iyong
napansin?
- Alin sa dalawang bata ang
kaaya-ayang tingnan?
Bakit?
- Alin sa dalawang bata ang
dapat mong tularan? Bakit?
Paggamit ng ICT
Lokalisasyon at
Kontekstuwalisasyon
Song Presentation

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

https://www.youtube.com/watch?
v=EQVkehGMbjk

Katanungan:
- Tungkol saan ang awitin?
- Alin sa mga nabanggit ang
iyong ginagawa?
- Bakit kailangang gawin ang
mga ito?
- Ano ang maidudulot sa
iyong katawan ng paggawa
ng mga ito?
D. Pagtalakay ng bagong Discovery Learning
Paggamit ng laro “Itanim sa
Isip”
Malayang Talakayan

Ang Mga Gawain sa


Pagpapanatili ng Malinis at
Malusog na Pangangatawan

Ang ating katawan ay tunay na


mahalaga. Kailangan nating
panatilihin itong malinis sa
pamamagitan ng mga sumusunod.
konsepto at paglalahad ng
1. Maligo araw -araw at magsuklay
bagong kasanayan #1
pagkatapos maligo.
2. Magpagupit ng buhok at putulan
ang mga kuko.
3. Maqgsipilyo ng ngipin
pagkatapos kumain.
4. Magpalit ng damit araw-araw at
pagkagaling ng paglalaro.
5. Palagiang maghugas ng kamay
bago kumain at sa tuwing
pagkatapos gumamit ng pasilyo.
6. Magtakip ng bibig sa tuwing
uubo at babahing.
7. Matulog na maaga.
E. Pagtalakay ng bagong Paggamit ng Laro “MASAYANG
konsepto at paglalahad ng MUKHA” o “MALUNGKOT NA
bagong kasanayan #2 MUKHA”
Panuto: Basahin ang sumusunod
na pangungusap. Iguhit ang
MASAYANG MUKHA kung ito
ay tamang gagawin upang
mapanatili ang kaayusan at
kalinisan ng ating katawan at
MALUNGKOT NA MUHKA
kung ito ay maling gawain.
______1. Maligo araw-araw.
______2. Maglaro sa maruruming
daan.
______3. Magpalit ng damit araw-
araw.
______4. Magsepilyo tatlong beses
sa isang araw.
______5. Kumain kahit hindi pa
naghugas ng kamay.

Paggamit ng Laro “Piliin Mo”


Panuto: Basahin at punan ang
patlang nang ankop na sagot na
nasa loob ng kahon upang mabuo.
Isulat ang titik nang tamang sagot
sa sagutang papel.
A. araw – araw
B. maghugas ng kamay
C. magsipilyo ng ngipin

Ang isang bata ay dapat maligo at


magpalit ng damit 1__________.
Bago at pagkatapos kumain ay
kailangang 2__________ para
malinis tingnan. At pagkatapos
kumain ay kailangang
3___________ para hindi masira at
hindi sumakit ang ngipin.
F. Paglinang sa kabihasnan Paglalapat ng Differentiated
(Tungo sa Formative Instruction/Activities
Assessment) Pangkatang Gawain

PANGKAT 1 POSTER
MAKING
Panuto: Gumawa ng isang poster na
nagpapakita ng mga gawain sa
pagpapanatiling malinis at malusog
ng iyong katawan.

PANGKAT 2 PICTURE
COLLAGE
Panuto: Gumupit ng limang
larawan na nagpapakita ng mga
gawain sa sa pagpapanatiling
malinis at malusog ng inyong mga
katawan. Pagsama-samahin ito at
idikit sa isang malinis na bond
paper.

PANGKAT 3 I PROMISE!
Panuto: Gumawa ng isang liham na
naglalaman ng iyong pangako kung
paano mo mapapanatiling malinis
at malusog ang iyong katawan.

PANGKAT 4 DRAMA
Panuto: Gumawa ng duladulaan na
nagpapakita ng mga gawain sa
pagpapanatiling malinis at malusog
ng iyong katawan.

Paglalapat ng Higher Order


Thinking Skills
Integrasyon sa Edukasyon sa
Pagpapakatao
Pagpapahalaga:
Itanong:
-Nagustuhan ninyo ba ang inyong
ginawa?
-Madali ba ang inyong ginawa?
-Bakit kaya ito naging madali?
*HOTS
Dahil sa pagkaka-isa at
pagtutulungan

Paggamit ng Laro “Alin sa mga


Larawan?”
Panuto: Halina at pag-aralan ang
mga sumusunod na larawan. Isulat
sa sagutang papel ang letra na
nagpapakita na ginagawa ninyo sa
inyong tahanan na nagpapakita ng
kalinisan ng katawan.

G. Pag-uugnay sa pang araw-


araw na buhay

Ano ang iyong natutuhan ngayong


H. Paglalahat ng Aralin
araw?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at piliin ang titik
ng tamang sagot. Isulat sa inyong
papel.
1. Ano ang dapat gawin kung ang
iyong damit ay narumihan?
a. Magpapalit ako agad
b. Hindi ako magpapalit
c. Matutulog ako

2. Ano ang iyong gagawin upang


mapanatiling malinis ang iyong
katawan?
a. Maglaro nang maglaro
b. Maligo araw-araw
c. Hindi maliligo

3. Ano ang iyong gagawin


pagkatapos kumain?
a. Magsipilyo
b. Matulog
c. Maglaro

4. Dumaan ka sa maputik na daan.


Ano ang iyong gagawin pag uwi
mo sa bahay? a. Umakyat agad sa
kama
b. Kumain agad
c. Diretso sa gripo at maghugas ng
paa

5. Bakit kailangang maging malinis


tayo araw-araw?
a. para hindi tayo magkasakit at
dumami ang ating kaibigan
b. para madali tayong magkasakit
c. para madali tayong lapitan ng
langaw, ipis at mga daga
Panuto: Isulat sa sagutang papel
ang tsek (/) kung tamang gawain sa
pagpapanatili ng kalinisan at
kaayusan ng katawan at ekis (X)
kung hindi.
____ 1. Maligo araw-araw.
J. Karagdagang gawain para sa ____ 2. Gumamit ng maruming
takdang aralin at tuwalya.
remediation ____ 3. Magsipilyo pagkatapos
kumain.
____ 4. Hayaan ang pawis sa
katawan pagkatapos maglaro.
____ 5. Palaging maghugas ng
kamay.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan na nasulusyunan
sa tulong ng punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa kapwa ko
guro?
Inihanda ni:

KEAN P. HUTAMARES
Teacher I

Sinuri at inobserbahan ni;

MAUREEN P. QUILAPIO, EdD.


Master Teacher I

You might also like