You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
Caraga Administrative Region
Division of Surigao del Sur
District of San Miguel II
CASTILLO ELEMENTARY SCHOOL
School Id No.:132876

KINDERGARTEN LESSON PLAN


1st Quarter Week 8
Day 1: Ako ay Nakakaamoy

Content Focus: AKO AY NAKAKAAMOY, NAKAKALASA AT NAKAKARAMDAM

I. Layunin: Sa pagtatapos ng aralin, ang mga bata ay inaasahang:


a. Nailalarawan/Natutukoy ang gamit ng ilong
b. Nagagamit nang wasto ang ilong bilang pang- amoy sa mga kaaya-aya at di-kaaya ayang
amoy
c. Nauuri o napagsasama-sama ang mga kaaya-aya sa di- kaaya ayang amoy
d.
VALUES: Pangangalaga sa kapaligiran
a. Content Standard:
Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa mga bahagi ng katawan at gamit nito
Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa mga bagay sa kapaligiran na may katangian at
ang mga ito ay maaaring gamitin batay sa kanilang katangian.
b. Performance Standard:
Ang bata ay nakapagpapamalas ng kakayahang maalagaan ang sarili at kapaligiran at malutas
ang suliranin sa kanyang araw-araw na pamumuhay.
c. Learning Competency/ies:
Ginagamit ang pang- amoy sa pagsasagawa ng simpleng eksperimento sa pag- uuri ng mga
bagay ( PNEKSBS- ld-6 )
Napag-uusapan ang detalye tungkol sa mga bagay/ larawan na tulad ng pagkain, alaga, laruan
o lugar ( LLKOL-id-4 )
Natutukoy at Nasasabi ang tungkulin ng bahagi ng katawan ( PNEKBS-Id-1,2 )
Nailalarawan ang mga bagay ayon sa katangian at tungkulin niito ( MKSC-00-4 )
Nakikibahagi sa talakayan tungkol sa paksa na may katututran ( LKOL-la-2 )
II. TOPIC/SUBJECT MATTER/MESSAGE:
AKO AY NAKAKAAMOY, NAKAKALASA AT NAKAKARAMDAM

III. LEARNING RESOURCES:


a. Reference: Kindergarten Teacher’s Guide pages 107-120, Curriculum Guide, Lesson Exemplar
Week 8
b. Materials:
Printed pictures, pencil, glue, real objects, boxes, ppt presentation, flash cards
IV. PROCEDURE (Meeting Time 1)
A. Preparatory Activity:
1. Daily Routine
2. Setting of House Rules :
Ano ang dapat gawin kapag kasalukuyan na ang pag-aaral?
3. Review of the past lesson or presenting new lesson
Pumili ng larawan at sabihin kung malakas o mahina ang tunog.
Ginagamit natin ang tainga bilang pandinig.
4. Drill:
May nakalapag na mga larawan ng bahagi ng katawan. Hawakan ang ulo at unahan sa
pagkuha ng larawan ayon sa sasabihin guro. (Integration of Mathematics, bilang ng bahagi ng
katawan).
5. Pagganyak: Ipakita ang larawan ng batang nakatakip ng ilong dahil sa naamoy na basura.
Itanong:
1. Ano ang ginagawa ng bata sa larawan?
2. Bakit kaya nakatakip ang ilong ng bata?
3. Ganyan din ba ang gagawin ninyo kapag nakaamoy kayo ng di- kaaya- ayang
amoy?
4. Ano ang gagamitin o lagi ninyong dadalhin upang lagging malinis ang ilong lalo
na kung may sipon tayo?
5. Ano naman ang gagawin mo para mapalitan ang di- kaaya-ayang amoy ng
paligid? Sa mga basurang nakakalat na iyong naamoy, hahayaan na lang ba natin
na ganito? Bakit?
B. Activity Proper:

1.0 Presentation
Ipakita ang mga kahon.Takpan ng panyo ang mata ng mga bata at ipaamoy ang mga bagay.
Itanong kung ano ang ginamit na pang-amoy. Ano ang naamoy ng bata? Pag-usapan ito.
Pangkatin ang mga bata sa dalawang grupo. Bigyan sila ng kahon at plakard ng kaaya-aya at di-
kaaya-ayang amoy. Gabayan sila.

WORK PERIOD 1:
C. PAMATNUBAY NG GURO
A. Pangkatang Gawain
Ipakuha ang mga hugis sa ilalim ng mesa. Ang magkakapareho ang siyang magkakapangkat

A. Setting of Standards & Presenting of Rubrics


Bago tayo magsimula may mga dapat tayong tandaan at susundin natin ang rubric sa
paggawa ng pangkat.

RUBRICS

GRUPO
Kriteria 1 2 3
1. Nasusunod nang wasto ang panuto.
2. Nagtutulungan sa paggawa
3. Naipapaliwanag ang ginawa
Total:
Legend:
Group 1
Pagbubuo ng mukha at paglalagay ng ilong sa wastong pwesto nito.

Group 2
Lagyan ng / ang mabango ( kaaya-ayang amoy) at X naman sa Mabho ( di kaaya-ayang amoy )

Group 3 Pag- uuri ng mga larawan at ilagay sa tamang kolum .

Paglalahat:

Ang ilong ay ginagamit pang-amoy. May mga kaaya-aya at di kaaya-ayang naamoy ito. Alagaang maigi
ito. Laging gumamit ng panyo sa pagpupunas sa ilong.

Paglalapat:
Pin the NOSE.

D. INDEPENDENT PRACTICE/ EVALUATION

Butangi ug tsek (/) ang humot ,kung baho butangi og eks ( X ).

ASSIGNMENT:
1. Gupitin ang mga larawan at uriin ito sa kaaya-aya at di- kaaya- ayang amoy .
2. Pag-aralan ang gamit ng kamay. Saan ginagamit ang mga ito?

Prepared by:

AIRESH S. VILLONES
Kindergarten Teacher NOTED:

EMMA B. MALONG
Head Teacher II
1st Quarter
Classroom Observation

TABLE OF SPECIFICATION

KINDERGARTEN

Learning No. of No. of LEVEL OF ASSESSMENT Total Type of


Competencies Days Items Number Test
Remembering Understandi Applying Evaluat Creatin of Items
ng ing g
Natutukoy ang IP NI IP NI IP NI IP NI IP NI
kaaya-aya at di- 1-10 10
kaaya-ayang amoy 1 10 10 / or X
ng mga bagay
gamit ang ilong
_________________________________________________________________
_________________________________________________________________
_________________________________________________________________
Butangi ug tsek (/) ang humot ,kung baho butangi og eks ( X ).

_________________________________________________________________
_________________________________________________________________
_________________________________________________________________
Butangi ug tsek (/) ang humot ,kung baho butangi og eks ( X ).

You might also like