You are on page 1of 4

Learning Area SCIENCE

Learning Delivery Modality Online Distance Learning Modality

Paaralan Alapan 1 Elementary School Baitang Ikatlong Baitang


LESSON
EXEMPL Guro Ariel E. Espartero Asignatura Science
AR
Petsa December 13, 2021 Markahan Ikalawang Markahan

Oras 09:00 – 09:45 Linggo Week 5

I. LAYUNIN Ang mga mag-aaral ay inaasahan na:

a. Makapagbibigay ng mga halimbawa ng bagay na may buhay at walang buhay

b. Makapagsusulat ng mga katangiang pisikal na naipapasa ng may buhay sa kanilang


supling

A. Pamantayang Pangnilalaman The learners demonstrate understanding of parts, and

functions of the sense organs of the human body

B. Pamantayan sa Pagganap The learners should be able to practice healthful

habits in taking care of the sense organs;

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa 1. Compare living with nonliving things


Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat ang
pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o MELC 2. Identify observable characteristics that are passed on

from parents to offspring (e.g., humans, animals, plants);

D. Pagpapaganang Kasanayan

(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITAN PANTURO

A. Mga Sanggunian

a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-


Modyul pp. 24-31
aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk

d. Karagdagang Kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para


sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at Slide deck, white board, marker, google meet/zoom
Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN

A. Introduction (Panimula) Tumingin ka sa iyong paligid, anu ang mga bagay na iyong nakikita?
B. Development (Pagpapaunlad) Pagmasdan ang sumusunod na larawan, lagyan ng puso kung ang larawan ay
nagpapakita ng buhay at malungkot na mukha naman kapag hindi.

Mga katangian ng bagay na may buhay:

-may kakayahang lumaki sa sukat at timbang

-may kakayahang gumawa ng sarili

-may kakayahang humihinga

-ay gumagalaw upang may enerhiya o lakas

-may kakayahang ilabas ang dumi sa kanilang katawan

Mga katangian ng bagay na walang Buhay

Ang lahat ng katangian ng mga bagay na may búhay o organismo sa paligid


ay hindi taglay ng mga bagay na walang búhay. Subalit dito nakasalalay ang
pananatili ng búhay ng mga organismo. Katulad ng tubig, ito ay walang kulay,
lasa, at tiyak na hugis o sukat. Subalit kung walang tubig, ay hindi mabubuhay
ang tao dahil ito ang bumubuo ng halos lahat ng likido ng tao sa kaniyang
katawan.

Pagmasdan ang iyong sarili sa salamin. Anu-anong bahagi ng katawan o anyo


ng mukha ang masasabi mong kaparehas ng iyong nanay at tatay?

Mga pisikal na katangian ng mga may buhay na naipapasa sa kanilang


supling.

- May kakayahang magparami ng mga lahi ng tao, hayop, halaman at


siyang nagpapatunay ng buhay dito sa mundo

Ang mga katangiang pisikal gaya ng kulay ng buhok o hugis

ng mukha ay naipapasa ng magulang sa kaniyang magiging mga anak o


supling. Subalit hindi lahat ng mga pisikal na anyo ng magulang ay maipapasa
agad sa kanilang anak o sa lahat ng kanilang magiging anak.

Sa araling ito, makikilala mo ang mga katangiang pisikal o mga

katangiang maoobserbahan mo sa panlabas na anyo ng mga tao, hayop, at


halaman na maipapasa ng magulang sa kanilang magiging supling (offspring).

C. Engagement (Pagpapalihan) Pangkatang Gawain:

Pangkat 1:

Unang Pangkat:

Panuto: Tukuyin ang mga bagay na nagpapakita ng may buhay at walang


buhay. Lagyan ng tsek ang may buhay at ekis naman sa walang buhay.

Pangalawang Pangkat:

Panuto: Magsulat ng limang halimbawa ng bagay na may buhay at limang


bagay naman sa walang buhay.

Pangatlong pangkat:

Pang-apat na pangkat:
Panuto: Sagutin ang mga tanong:

1. Ano-anong katangiang pisikal ang naipasa sa iyo ng iyong nanay?

2. Ano-anong katangiang pisikal ang naipasa sa iyo ng iyong tatay?

3. Masasabi mo ba na ang mga katangiang pisikal ng tao ay

naipapamana ng magulang sa kanyang mga anak o supling? Bakit?

D. Assimilation (Paglalapat) Pagtataya:

Isulat ang tsek (✓) kung ang salitang may salungguhit sa pahayag ay
naglalarawan ng bagay na may búhay at ekis (x) naman kung ang inilalarawan
ay bagay na walang búhay.

______1. mabilis na paggulong ng bola

______2. malinis na upuan

______3. malalaki at matatabang aso

______4. nakapagbibigay ng prutas at bulaklak

______5. nailalabas ang mga dumi sa kanilang katawan

______6. mataas na baha sa baybayin ng Laguna

______7. malakas na hangin dulot ng bagyong Rolly

______8. mainit na tinapay

______9. punò ng mangga

______10. mga itik at bibe

V. PAGNINILAY Naunawaan ko na ___________________________________________

Natutunan ko na _____________________________________________

You might also like