Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan in SCI 3 (Revise)
Lesson Plan in SCI 3 (Revise)
sa
Science III
Prepared by:
KRISTINE I. MONTEMAYOR
ANNABELLE A. RABINO
Reviewed by:
Resource Teacher
GINA FE SP. TESORO
Approved by:
Principal II
Masusing Banghay Aralin sa Science
Grade III
I. Layunin
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Nakikilala ang mga bagay na may buhay at walang buhay
b. Naihahambing kung paano sila naiiba sa bawat isa batay sa kanilang mga
katangian
c. Nabibigyan ng halaga ang mga bagay na may buhay at walang buhay sa mga
tao
III. Pamamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. Engage
Balik Aral
Sa ating nakaraang aralin ay
tinalakay natin ang mga
pagkakatulad at pagkakaiba ng mga
hayop, tama?
Ano naman ang hindi pagkakatulad Ang manok ay may dalawang paa, ang aso
ng manok at aso? ay may apat na paa
Magaling!
B. Explore
Bago tayo magsimula sa ating
bagong aralin, gusto niyo ba
munang mamasyal? Opo, titser
Aso Gusali
Ibon Bisikleta
Tao Pagkain
Anong napapansin ninyo sa unang Ang mga bagay na nasa unang hanay ay
hanay? mga bagay may buhay, titser
Mahusay!
At sa pangalawang hanay naman? Mga bagay na walang buhay, titser
Magaling!
Paglalahad
Ngayon, bakit kaya natin pinag
uusapan ang mga bagay na may
buhay at walang buhay?
Ano na ulit ang ating paksang aralin “Paghahambing ng mga Bagay na May
ngayong araw? Buhay sa mga Bagay na Walang Buhay”
C. Explain
Pagtatalakay
Ngayong nagkaroon na kayo ng
ideya tungkol sa mga bagay na may
buhay at walang buhay, alamin
naman natin ang mga katangian nila.
Magaling!
Mahusay!
Magaling!
Tama!
Paki basa,
Mahusay!
D. Elaborate
Ginabayang Pagsasanay
Kaya naman, ilabas ang inyong
happy at sad face emojis na nasa
lamesa ninyo
😊
ng kawastuan at sad face (☹) naman
kung hindi.
😊
4. Ang mga bato, gusali, hangin, at
tubig ay maaaring magparami.
☹
ay maaaring lumaki, magparami,
at gumalaw.
Napakahusay!
Paglalahat
😊
May katanungan ba?
Tao
May kakayahan bang gumalaw mag Hayop
isa ang mga bagay na may buhay? Halaman
Puno
Nangangailangan ba ng pagkain ang Insekto
mga bagay na walang buhay?
Bahay
Napakahusay! Mukhang Sasakyan
naiintidihan niyo nga ang ating Upuan
paksang aralin ngayong araw. Lamesa
Telebisyon
Paglalapat
Ngayon naman ay igugrupo ko kayo
para sa isang pangkatang gawain. Meron po, titser
(Pagpapangkat)
(Pagsasagawa ng aktibidad)
(Pagpapangkat)
(Pagsasagawa ng aktibidad)
IV. Evaluation
Panuto: Lagyan ng tsek (/) kung ang salitang mayroong salungguhit sa pahayag ay
naglalarawan ng bagay na may buhay at ekis (x) naman kung ang salitang
nasalungguhitan ay bagay na walang buhay.
Inihanda ni,
Kristine I. Montemayor
Student-Teacher