You are on page 1of 5

Science III

Detailed Lesson Plan


I. Layunin:
 Natutukoy ang mga iba’t ibang bagay na may buhay at walang buhay.
 Naiilarawan ang mga bagay na makikita sa kapaligiran.
 Nauuri ang mga bagay sa kapaligiran ayon sa kinabibilangan nito.

II. Paksang Aralin

Paksa: Kapaligiran
SAnggunian: S3ES- III a-b1 (BEAM- GRADEIII- UNIT 6- Earth) S3 pahina 150.
Kagamitan: tunay na halaman, bato, mga larawan, laptop, ppt presentation
III. Pamamaraan:

Gawain ng Guro Gawain ng mga Mag- aaral


A. Panimulang Gawain

1. Pampasiglang Gawain

Ang guro ay may


nakahandang sasayawin ng Sasayawin ng mga mag-aaral ang
mga bata. pampasiglang gawain

2. Panalangin
Mga bata tayo ay tumayo at Sabay sabay mananalangin ang mga
manalangin. bata.

3. Pagbati

Magandang umaga/hapon Magandang umaga/ hapon din po


mga bata. ma’am.

B. Paggaganyak

Mga bata may dala si ma’am Ang mga bata ay pagmamasdan at


na mga bagay na inyong hahawakan ang mga bagay na dala ng
oobserbahan. guro.
Halaman at bato

Ngayon mga bata alam nyo Opo Ma’am halaman po at bato.


ba kung ano ang mga dala
ko? Ano ano kaya ang mga
ito?
Ma’am mkikita po natin ang mga ito sa
ating kapaligiran.

Magaling mga bata, Ito ay


halaman at aklat. Saan kaya
natin madalas makita ang
mga halaman? at bato?

Mgaling mga bata.


C. Gawain
Tahimik na makikinig ang mga mag-
Mga bata igugrupo ko kayo sa aaral.
tatlo,bawat grupo ay pipili ako ng
isang mamumuno sa gawain.
Magbibigay ako nag tig
dadalawang larawan at nais kong
ilarawan at pag kumparahin
ninyo ang mga larawan.
Opo ma’am
Handa na ba kayo?
Bawat mag- aaral ay pupunta sa kani
Bibigyan ng pwesto bawat grupo
knilang grupo.
at bibigyan lamang sila ng tig
lilimang (5) minuto upang pag
usapan ang dapat gawin. Bawat grupo ng mag-aaral ay mag
bibigay ng kaisipan sa bawat larawan.

Magaling mga bata. Ngayon


bigyan natin ang bawat isa ng
magaling clap.

D. Paglalahad

Ngayon mga bata may mga


larawang ipapakita sa inyo si
ma’am. Obserbahan at tingnan
ang pagkakaiba ng mga
nakagrupong larawan.

E. Pagtatalakay Ma’am Kalabaw po


Ma’am puno po at mga tao.
Mga bata ano ano ang mga
larawan na nasa unahan? Ma’am bato po at kotse.

Magaling mga bata. Ma’am ayon pong mga nasa unang


grupo po ay mga may buhay po.
Sa mga larawang nakita ninyo
ano ano ang maaring pinagkaiba Ang pangalawang larawan po ay ang
iba nila? mga wala pong buhay.

Ang mga may buhay po ay ang mga


tao, hayop, halaman, puno at mga
Magaling mga bata. insekto po.

Ano ano kayang mga bagay ang


maaring may buhay?

Magaling mga bata.

Isusulat ang sagot ng mag-aaral Ma’am ang mga bagay na may buhay
sa pisara. po ay humihinga, kumakain o kailangan
ng sustansya,dumarami, gumagalaw at
lumalaki.
Ngayon paano natin nasasabi
kung ang isang bagay ay may
buhay? Isusulat ang sagot ng
mag-aaral sa pisara.
Hindi po ito humihinga,
Hindi po kailngan ng sustansya
Magaling mga bata. Hindi po gumgalaw at dumadami.

Kapag naman ang mga bagay na


walang buhay? Ma’am mga gmit po sa bahay, gamit po
sa paaralan, mga sasakyan po.

Ano- ano ang mga pwedeng


bagay na walang buhay?

Magaling mga bata.


Ma’am sa kalsada po,
Ma’am sa bahay po

Ngayon mga bata saan natin


madalas nakikita ang mga bagay Ma’am sa kapaligiran po natin.
na ito mapa may buhay man o
walang buhay na bagay?

Ma’am bus po wala poi tong buhay.


Magaling mga bata. Ma’am butiki po, ito po ay may buhay.
Ma’am aso po, ito po ay may buhay.

Ngayon gusto ko mag bigay kayo


ng mga bagay na makikita natin
sa kapaligiran at sasabihin nyo sa
akin kung ito ay may buhay o
walang buhay. Mga bagay na may buhay at walang
buhay po.
Magaling mga bata.

F. Paglalahat Ma’am humihinga po.


Ma’am kailangan po ng sustansya.
Mga bata ano ano nga ang mga Ma’am dumadami at lumalaki po.
madalas nating nakikita sa ating Ma’am gumalaw po.
kapaligiran?

Hindi po gumgalaw at lumalaki.


Ano nga ang mga dapat tandaan Hindi po kailangan ng pagkain at
kapag ang isang bagay ay may sustansya.
buhay?

Bus po
Bike po
Isda po
Tao po
Sa walang buhay na bagay mga
bata ano ang dapat tandaan?

Magbigay nga ng tig-iisang


halimbawa ng may buhay at
walang buhay na bagay.

Isa- isang maglalagay ang mag-aaral ng


larawan sa angkop na kinabibilangan ng
mga ito.

G. Paglalapat

a. May mga nkahandang


larawan si ma’am maaari
bang ilagay ninyo sa pocket
chart ang mga ito.

Ang pocket chart at nahahati


sa may buhay at walang buha

b. Ipangkat ang mga salitang Ang mag- aaral na matatawag ay


nasa kahon kung ito ay May isusulat sa nkahandang cartolina ang
Buhay o Walang Buhay. sagot.
aso baso

puno lamesa

pamaypay ibon

May Buhay Walang Buhay

A. Pagtataya
Panuto: Lagyan ng tsek (/) kung ang larawan ay may buhay at bilugan naman ang
larawan kung wala itong buhay.
1.

2.

3.

4.

5.

G. Takdang- Aralin

Gumawa ng tig isang collage ng mga bagay na may buhay at walang buhay. Idikit sa
short bond paper.

You might also like