You are on page 1of 4

Detalyadong Banghay Aralin

I. Layunin: Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:


A.) Natutukoy ang kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling disiplina
sa kaplaigiran;
B.) Nailalahad ang mga panuntunan batay sa pag-unawa sa
pangangalaga sa kalikasan;
C.) Naisagawa ang tamang hakbang sa pagtatanim ng buto.
II. Paksang Aralin:
Paksa: Pagtatanim
Sanggunian: Teachers Guide, DLP
Kagamitan: DLP, audio visual, monggo seeds, plastic cup,
lupa, popsickle stick

III. Pamamaraan:
Gawain ng Guro Gawain ng mag-aaral
1. Panalangin
Our Father Our Father…. Amen
Pambansang Awit Bayang magiliw…..
Counting Exercise
Reading Alphabet

2. Pagganyak:
Magpapakita ng video ang guro
patungkol sa pangangalaga
nang kalikasan. Pagkatapos
mapanuod ng mga bata,
magtatanong ang guro tungkol
sa napanood.
 Ano ang nakita ninyo sa Basura kid
palabas?
 Bakit kailangan itapon ang Para malinis ang paligid
basura sa tamang lalagyan?
 Tama! Anu ang mangyayari Mamatay ang mga isda
pag marumi ang Magkakasakit tayo
paligid?okey, tama!
 Pag nagtapon tayo ng Mamatay ang mga isda, marumi
basura sa ilog, anu ang ang ilog
mangyayari?
 Okey, tama.. so anu dapat
gawin? Very good! Wag mag tapon ng basura sa ilog
 Pag wala nang puno, ano
ang mangyayari sa ating Makalbo ang bundok,
mundo at kapaligan?
 Pag makalbo ang bundok,
anu ang mangyayari? Pag Babaha
bumaha? Mamatay ang tao
 Okey, tama! Marami masira
na bahay at mamatay ang
tao
 So, anu dapat gawin? Mag tanim ng puno, halaman

Tama! Mag tanim..

3. Pagtatalakay ng Paksa
Sa araw na ito, tayo ay mag
tatanim. Sino na bas a inyo ang Ako po ma’am Jie..ako dn po
nakaranas na mag tanim? ma’am
Okey, lahat kayo any nka ranas
na. anu ba ang na itanim Flower, gulay
ninyo?
Very good!
Bakit kya kailangan nating mag
tanim mga bata?okey, tama! Pra may makain
Para may makain. Dahil pag
walang nag tanim, wala tayong
mabibili na mga pagkain..pag
wala tayong makain,anu
mangyayari sa atin?
Pag nagutom ang tao, anu ang magugutom
mangyayari? mamatay
Oo, mamatay ang tao, kung
kaya kailangan matoto ang tao
sa pag tatanim.
Paanu ba ang tamang pagtanim
at anu ang mga dapat nating
gamitin sa pagtatanim.
 Pag nag tanim anu ba dapat
gamitin? panghukay
 Yes, panghukay, anu pa?
 Saan natin tinatanim ang
mga buto ng halaman?
 Tama! Lupa, saan natin lupa
nilalagay ang lupa?
 Oke,tama! Lahat ng inyong
sagot ay tama..pag wala sa lata, plastic, kaang.
tayong lata, plastic tulad
nito(mag papakita ang guro
ng mineral bottle)o pot
pwede rin tayo mag tanim sa
bakuran.
 Pero , pra makatulong tayo
sa pag laki ng basura
kailangan marunong tayo
mag recycle.
 Okey, mamaya mag tatanim
tayo. Lahat ba ay may Opo!
dalang plastic cup na may
lupa?
So ngayon, mag bibigay
muna ako ng ilang mga
Gawain, bago tayo mag
tatanim.. okey ba mga bata? Opo!
4. Gawain
Guro-Mag-aaral
 Hahatiin ng Guro ang mga
bata sa dalawang pangkat.
Mag papakita ng iba’t ibang
larawan ang guro. Mag
uunahan sa pag sago tang
bawat grupo kung alin sa
mga larawan ang itinatanim
at hindi itina tanim. Ang
unang makaabot sa limang
puntos ang siyang panalo.

 Mag-aral- Kagamitan

 Kulayan ang mga larawang


itinatanim at lagyan ng ekis
ang hindi itinatanim.

 Mag-aaral-Mag-aaral

 Bawat row ay bibigyan ng


ginupit-gupit na larawan. Ang
buong kasapi sa row ay
magtulong-tulong upang
buohin ang logo hingil sa
kalikasan.
5. Palalahat ng Aralin Paglilinis , pagtatanim
Paanu natin mapangalagaan an
gating kapaligiran? Para may makain
Okey,tama! Sa paglilinis at Para makatulong sa kalikasan
pagtatanim ng mga puno at
halaman.
Pag magtatanim tayo, anu Lupa, buto ng halaman, panghukay,
kailangan natin? tubig, taniman.
Okey, very good!,
Pero huwag kalimutan
pagkatapos mag tanim hugasan
ang mga kagamitan, iligpit ang Opo!
mga kalat at mag hugas ng mga
kamay.

6. Pagtataya
Upang Makita ang pag-unaw ng
mga mag-aaral hingil sa aralin,
aanyayahan ng guro ang mga
bata sa labas ng silid aralan
dala ang kanilang mga dalang
taniman ng monggo para sa
kanilang pang huling Gawain.
Isa-isang alalayan ng guro ang
bata sa gagawing pag tatanim.

7. Takdang Aralin

You might also like