You are on page 1of 7

GRADE 1 to 12 Paaralan BAYANAN E/S UNIT 1 Baitang/ Antas III

DAILY LESSON LOG Guro RICA A. TOQUE Asignatura AGHAM


(Pang-araw-araw na 1:00-2:00PM
Tala ng Pagtuturo) Petsa/ OCTOBER 15, 2019 Markahan IKALAWANG
Oras MARKAHAN
I. Layunin

A. Pamantayang Pangnilalaman Parts and functions of animals and importance to


(Content Standards) humans

B. Pamantayan sa Pagganap Enumerate ways of grouping animals based on their


(Performance Standards) structure and importance

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Describe animals in their immediate surroundings

Most Essential Learning


Competencies (MELCS) 3LT-IIcd-3

Animals in their immediate surroundings

D. Content Mga hayop at tirahan nito Quarter 2 Week 2

E. Integration English-Adjectives
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide pp. 78 -79
Pages)

2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral pp 75 – 76


(Learner’s Materials Pages)

3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource (Additional Materials from Learning Resources
(LR) Portal)

B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Audio –visual , laptop , pisara , larawan ng mga
Learning Resources) hayop

IV.PAMAMARAAN (Procedures)

A.Balik-Aral sa nakaraang aralin / Tukuyin kung anong organong pandama ang


pagsisimula ng aralin (Review Previous isinasaad ng pangungusap sa ibaba.
Lessons) 1. Ginagamit ako upang Makita ang
traffic lights.
2. Ginagamit ako upang malasahan ang
prutas.
3. Ginagamit ako upang maamoy ang
bulaklak.
4. Ginagamit ako upang makarinig ng
musika.
5. Ginagamit ako upang maramdaman ang
mga bagay.

Kilalanin mo ako.
Ang guro ay may idinikit na larawan sa ilalim ng
upuan ng ilang piling mag-aaral ipakuha ito at
itanong ang sumusunod:

Sa inyong palagay, ang mga hayop na iyan ba ay


makikita sa iisang lugar lamang?
Saan ninyo sila madalas makita?
Maari ba ninyong idikit ang mga ito kung saan
ninyo sila madalas makita?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Bakit kaya bawat ay hayop ay may kaniya kaniyang
(Establishing purpose for the Lesson) tirahan? Iyan ang ating aalamin sa ating bagong
aralin sa araw na ito.

Pagpapanood ng video.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tungkol saan ang video na ating napanood?


bagong aralin (Presenting examples
/instances of the new lessons)

Ipaliwanag sa mga bata kung ano ang HABITAT


D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at May tatlong uri ng tirahan ang mga hayop
paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Lupa
(Discussing new concepts and practicing 2. Tubig
new skills #1. 3. Himpapawid

Maaari niyo bang ilarawan/katangian ng mga hayop


na ito. (INTEGRATION)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at  Mga hayop sa Lupa – (May apat, at dalawang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 paa, mabangis…)
(Discussing new concepts and practicing  Mga hayop sa tubig- (may palikpik, kaliskis,
new skills #2. mabilis…)
 Mga hayop sa Himpapawid- (may pak-pak,
mataas lumipad…)

Habang tumugtog ang Old Mcdonald had a Farm

ay iikot sa buong klase ang bola at kapag huminto


E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa
ang tugtog sasagutin ng bata ang tanong guro.
Formative Assesment 3)Developing
Mastery (Leads to Formative Assesment 3) Itanong:

Paano gumalaw ang isda, ibon, ahas,

kalabaw? Ilarawan ang mga ito.


Flexible Grouping-Learners Choice:

Hahatiin ng guro ang mag-aaral sa apat na

pangkat.

Unang Pangkat

Lights Camera Action (Pangkat 1)

Gumalaw o gayahin ang mga hayop na nakatira


sa ilalim ng tubig.

Ikalawang Pangkat (Pangkat 2)

Saan ako nakatira?

Pangkatin ang mga hayop base sa kung saan


sila nakatira o makikita.
F. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw
na buhay (Finding Practical Applications of Ikatlong Pangkat (Pangkat 3)
concepts and skills in daily living)
Iguhit mo Ako!

Gumuhit ng tig-3 hayop na nakatira sa tubig


at himpapawid.

Ika-apat na pangkat (Pangkat 4)

Sino-sino ako?

Isulat ang mga hayop na nakatira sa lupa at


himpapawid.

Lupa Himpapawid

G. Paglalahat ng Aralin (Making Graphic Organizer


Generalizations & Abstractions about the
lessons) Ano-ano ang mga tirahan ng hayop?

Ano- Ano ang katangian ng mga hayop na


nakatira sa tubig, lupa at himpapawid?

Paano gumagalaw ang mga ito?


Tukuyin ang hayop na inilalarawan sa bawat
bilang.

1. Kasama mo ako sa araw at gabi, madalas


kang ipagtanggol sa pamamagitan ng
pagtahol, mga tahana’y handa ko ring
bantayan. Sino ako?

2. Madalas ako sa ilalim ng upuan. Mga


daga’y madalas kong habulin. Sino ako?
H.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)
3. Mayroon akong makukulay na pakpak,
sumisipsip rin ng matatamis na katas ng
bulaklak. Sino ako?

4. Palagi mo akong nakikitang lumalangoy sa


isang aquarium maging sa dagat at
lawa.Sino ako?

5. Mayroon akong pakpak, himpapawid na kay


taas kaya kong liparin. Sino ako?

Gumupit ng larawan ng
hayop na nasa
I. Karagdagang gawain para satakdang-
kanilang angkop na
aralin at remediation (Additional activities
tirahan. (10 puntos)
for application or remediation)

V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aara lnanakakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)

B. Blg ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain


para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral


nanakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)

D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation? (No.of


learners who continue to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheyang pagtuturo ang nakatulong ng Stratehiyang dapat gamitin:


lubos? Paano ito nakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
__Koaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWL

__Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture

__Event Map

__Decision Chart

__Data Retrieval Chart

__I –Search

__Discussion

Mga Suliraning aking naranasan:

__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.

F.Anong suliranin angaking naranasan na __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.


solusyonan sa tulong ng aking punongguro at
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
superbisor? (What difficulties did I encounter which
my principal/supervisor can help me solve?) __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

__Pagpapanuod ng video presentation

__Paggamit ng Big Book


G.Anong kagamitang
panturoangakingnadibuhonanaiskongibahagisa __Community Language Learning
mgakapwakoguro? (What innovations or
__Ang “Suggestopedia”
localized materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?) __ Ang pagkatutong Task Based

__Instraksyunal na material
Task Card
Unang Pangkat (Pangkat 1)
Lights Camera Action

. Gumalaw o gayahin ang mga hayop na nakatira


sa ilalim ng tubig

Task Card
Ikalawang Pangkat (Pangkat 2)

Saan ako nakatira?

Pangkatin ang mga hayop base sa kung saan


sila nakatira o makikita.

Old MCdonald Activity

Saan nakatira ang isang Unggoy?


Task Card
Ikatlong Pangkat (Pangkat 3)

Iguhit mo Ako!

Gumuhit ng tig-3 hayop na nakatira sa tubig at


himpapawid.

Task Card
Ika-apat na pangkat (Pangkat 4)
Sino-sino ako?
Isulat ang mga hayop na nakatira sa lupa at himpapawid.
Lupa Himpapawid

You might also like