You are on page 1of 5

Paaralan Abar 1st Elementary Baitang/ Antas Five

GRADES 1 to 12 Guro Marla Joy B. Tolentino Subject AP


DAILY LESSON LOG Petsa/ Oras September 10-14, 2023 Markahan UNANG MARKAHAN - Week 3
8:50-9:30 V - Rizal

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipaliliwanag ang
Pangnilalaman pinagmulan ng Pilipinas
batay sa a. Teorya (Plate
Tectonic Theory) b. Mito c.
Relihiyon
B. Pamantayan sa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Makapagpapaliwanag sa Nasasagot ang mga tanong ng tama Nababasa ang mga kuwento ng oral at silent na pagbasa.
Pagkatuto pinagmulan ng Pilipinas Naipapakita ang katapatan at kasiyahan sa pagsagot sa Nasasagot ang Project Math 4Fun Assessment Tools
Isulat ang code ng batay sa Teoryang Tectonic mga tanong
bawat kasanayan. Plate, Mitolohiya, at
Relihiyon (AP5PLP- Id-4) Nakasusunod sa panuto
II.NILALAMAN Pinagmulan ng Pagkakabuo Pangangasiwa ng Diagnostic Test Pangangasiwa ng PHIL-IRI at Math 4FUN
Pilipinas
batay sa Teorya, Mitolohiya,
at
Relihiyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Module 2 AP 5, MELC
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
1. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa BAGONG LEKSIYON Paghahanda ng mga kagamitang gagamitin sa pagsusulit
nakaraang aralin Panimulang Gawain:
at/o pagsisimula ng
bagong aralin. a. Panalangin
b. Pagpapaalala sa mga
health and safety protocols

c. Attendance

d. Kumustahan

ITANONG: Anu-ano ang mga


apat na pangunahing
direksyon? pangalawang
direksyon?

B. Paghahabi sa Mga tanong: Tingnan ang inihandang pagsusulit


layunin ng aralin 1. Anu-ano ang mga
gamit sa pagtukoy
ng lokasyon ng isang
lugar?
Anu-ano ang kahalagahan
ng mga ito?
C. Pag-uugnay ng mga Tingnan ang inihandang pagsusulit
halimbawa sa
bagong aralin.
D. Pagtalakay ng Mayroong uri ng Pagpapaliwanag ng mga panuto
bagong konsepto at pagpapaliwanag tungkol sa
paglalahad ng pinagmulan ng pagkakabuo
bagong kasanayan ng Pilipinas. Ito ay ang
teorya, mitolohiya, at
relihiyon. Ang teorya ay
isang paliwanag tungkol sa
isang penomena o
pangyayari na itinuturing
bilang tama o tumpak na
maaaring gamitin bilang
prinsipyo ng paliwanag o
prediksyon.

Ayon sa paniniwalang Pagbibigay ng mga pamantayan sa pagkuha ng pagsusulit


panrelihiyon, nilikha ng
isang makapangyarihang
Diyos sang buong
sanlibutan kasama na ang
bansang Pilipinas.

E. Paglinang sa Pagkuha ng pagsusulit


Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
F. Paglalapat ng aralin Pagwawasto at pagtatala ng mga nakuha ng mga bata.
sa pang-araw-araw na
buhay
G. Paglalahat ng Aralin Punan ang Bubble Map sa Pagkuha at pagtatala ng mga iskors
ibaba na may kinalaman sa
mga teorya na pinagmulan
ng Pilipinas.

H. Pagtataya ng Aralin Basahing mabuti ang bawat Test Item Analysis


aytem. Piliin ang titik ng
tamang sagot at isulat sa
sagutang papel.
1. Kaisipang tumutukoy sa
isang mahalagang
konsepto gamit ang
siyentipikong
pamamaraan ng
pananaliksik.
a. Kasaysayan
b. Heograpiya
c. Teorya
d. Topograpiya
2. Ito ang tumutukoy sa
teoryang tectonic plate.
a. Malalaking tipak
ng lupa
b. Malalaki at
makakapal na
tipak ng lupa
c. Makakapalna tipak
ng lupa
d. Kalupaang
bumubuo sa buong
daigdig
3. Sila ang iba’t-ibang tao
na nag-aral ng teorya
tungkol sa pinagmulan
ng Pilipinas.
a. Siyentista
b. Dalubhasa
c. Bayani
d. Historyan
4. Siya ang siyentistang
nagpanukala ng
Teoryang Continental
drift?
a. Bailey Willis
b. Christopher
Columbus
c. Alfred Wegener
d. Ferdinand
Magellan
5. Teoryang tumutukoy sa
natambak na volcanic
material nang sumabog
ang mga bulkan sa
ilalim ng karagatan.
a. Tulay na lupa
b. Continental drift
c. Bulkanismo
d. Tectonic plate

I. Karagdagang Gawain Pagtatala at pagkuha ng mga least at most learned


para sa takdang-aralin skills
at remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like