You are on page 1of 3

Punta Integrated School

Paaralan Baitang 7
Punta, Calamba City
ARALING
Guro RANDEL D. WALO Asignatura
PANLIPUNAN
September 5, 2019
Day 4
Dagohoy
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan
M-TH
11:15- 12:05

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag - aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-
Pangnilalaman unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na
nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at
sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag - aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang
Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigaydaan sa paghubog ng
sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang
Asyano

C. Mga kasanayan sa Napahahalagahan ang mga bagay at kaisipang pinagbatayan


Pagkatuto (sinocentrism, divine origin, devajara) sa pagkilala sa sinaunang
kabihasnan AP7KSA-IId1.5

D. Layunin Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

II. NILALAMAN Mga bagay at kaisipang pinagbatayan: (sinocentrism, divine


origin, devajara) sa pagkilala sa sinaunang kabihasnan

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral/Pasimula ng 1. Ano ang tatlong sinaunang kabihasnang sa Asya?
bagong aralin 2. Saan umusbong ang mga nasabing kabihasnan?
3. Ano ang mga ambag ng sinaunang kabihasnan?

B. Paghahabi sa layunin ng Larawang-suri


aralin Pamprosesong tanong
1. Ano ang makikita at masasabi ninyo sa larawan
C. Pag-uugnay ng mga Sino ang nasa larawan
halimbawa ng bagong aralin Ano sa palaay ninyo ang tungkulin ngnasa rawan
D. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay ng Guro
konsepto at paglalahad ng I. Ang China bilang gitnang kaharian
bagong kasanayan #1 II. Ang banal na pinagmulan ng Japan at Korea

E. Pagtalakay ng bagong Pamprosesong tanong:


konsepto at paglalahad ng 1. Bakit nararapat na ipagmalaki ng mga Tsino ang kanilang
bagong kasanayan #2 Kabihasnan?
2. Ipaliwanag Zhongguo.
3. Ipaliwanag ang prinsipyong Mandate of Heaven
4. Ilahad ang paniniwala ng japan tungkol sa pinagmulan ng
kanilang emperador
5. Paano nagsimula ang pagkakaroon ng emperador sa korea
ayon sa paniniwala ng mga Korean?

F. Paglinang sa Kabihasaan Tama o Mali


(Tungo sa Formative Assessmet) 1. Ang kabihasnang Tsino ang pinakamatandang kabihasnan sa
daigdig.
2. Ang Zhongguo ay nanganaghulugang Gitnang kaharian
3. Naniniwala ang mga tsino na sila ang sentro ng daigdig
4. Naniniwala ang hapon na banal ang kanilang pinuno
5. Prinsipe Hwanung, anak ng diyos ng kalangitan na si Hwanin,
ay nagnais na bumaba mula sa langit at manirahan sa daigdig
ng tao.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magbigay ng tatlong katangiang kailangang taglayin ng mga


araw-araw na buhay namumuno sa ating bansa sa kasalukuyan. Ipaliwanag ang bawat
isa.
H. Paglalahat ng Aralin Ibigay ang kahulugan

I. Pagtataya ng aralin Tukuyin:


1. Nangngahulugang Gitnang kaharian
2. Pinakamatandang kabihasnan sa daigidig
3. paniniwala ng mga Tsino na ang China ang sentro ng daigdig.
4. diyosa ng araw at kinikilalang diyos ng mga Hapone
5. siya ang anak ng diyos ng kalangitan na si Hwanin, ay nag-
nais na bumaba mula sa langit at manirahan sa daigdig ng tao.
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at
remidiation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ________ sa _______ na mag-aaral na nakakuha ng 80% na
nakakuha ng 80% sa pagkatuto
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na ________ sa _______ na mag-aaral ang nangangailangan ng iba
nangangailangan ng iba pang para sa Remediation.
pang gawain para sa
remidiation
C. Nakatulong ba ang Nakatulong ang remedial
remidial? Bilang ng mag- dahil_____________________________-. ______ng mag-aaral
aaral na nakaunawa sa ang nakaunawa sa aralin.
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___________ sa ___ ang magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa
remidiation
E. Alin sa mga estratehiyang Ang istratehiya na nakatulong sa akin ay ang
pagtuturo ang nakatulong ___________________________ dahil __________________.
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking Ang suliranin na aking nasolusyunan sa tulong ng
naranasan na aking____________________ ay ang ______________________
nasolusuyonan sa tulong dahil _______________________.
ng aking
punuunguro/superbisor?
G. Anong inobasyon o lokal na Ang kagamitang pagtuturo na aking nadibuho na nais kong ibahagi
materyales ang aking sa kapwa ko guro ay ang ________________________________
nagamit/nadiskubre na dahil_________________________________________________
maaari kong maibahagi sa
aking kapwa guro?
REMARKS

Inihanda ni:

RANDEL D. WALO
Guro I

Binigyang – pansin ni / Iniwasto ni:

BERNARDITA O. SALAZAR
Principal II

You might also like