You are on page 1of 6

DAILY Paaralan KAUNLARAN HIGH Antas Grade 7

LESSON LOG SCHOOL


Guro Fearlyn Claire P. Linao Asignatura AralingPanlipunan(
Asya)
Petsa/Oras Sept 2019 Ikalawang Mga Sinaunang
Markahan Kabihasnan at
pamumuhay sa
# Asya

SEKSYON ARAW ORAS


Matiyaga Sept. 30 7:00-8:00
COT #2

I. LAYUNIN

A.Pamantayan Pangnilalaman Angmga mag-aaral ay


naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano,
pilosopiya at relihiyon nanagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
Ang mag-aaral ay
B. Pamantayan sa Pagganap Kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa
Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano
10. Nasusuri ang bahaging ginampanan ng mga pananaw, paniniwala
C. Mga Kasanayan sa
at tradisyon sa paghubog ng kasaysayan ng mga Asyano
Pagkatuto AP7KSA-IIf1.9

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Pahina


Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
Pahina
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4.Karagdagang Kagamitan www.youtube.com


mula sa Portal ng Learning
Ang alibughang anak
Resource

B. Iba Pang Kagamitang


Mga Larawan, Powerpoint Presentation, visual aid
Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Drill:
aralin at/o pagsisimula ng Paano nakatulong ang mga pilosopiya sa pagbuo at paghubog ng kabihasnang
Asyano?
bagong aralin.
A. Bunga ng pagkakaroon ng kaguluhan
B. Daan sa paghina ng kanilang kabihasnan
C. Ang kanilang pananaw ang nagpahirap sa mga tao
D. Ito ay gabay ng mga pinuno sa paghubog ng kabihasnan

Balik aral:
Ang mga mag aaral ay bibigyan ng tig-kalahating puso. Ang isang puso ay
naglalaman ng pangalan ng relihiyon at ang kalahati ay naglalaman ng
nagtatag. Pagtatambalin ito upang malaman kung sino ang nagtatag ng
relihiyon

RELIHIYON NAGTATAG

BUDDHISM BUDDHA

SIKHISMO GURU NANAK

KRISTIYANISMO HESU KRISTO

ISLAM MUHAMMAD

JUDAISM MOSES

B. Paghahabi sa layunin ng Ihahayag ng guro sa klase ang Layunin/Kasanayan sa Pagkatuto na


aralin Inaasahan para sa araw.

Video: Ang alibughang anak


C. Pag-uugnay ng mga Gabay na mga tanong:
halimbawa sa bagong aralin  Tungkol saaan ang napanood niyong video?
(Pagganyak)  Ano ang naramadaman mo habang pinapanaood ang video?
 Anong aral ang natutunan mo sa napanood na video?
Sine Mo To!
Panuto: katulad ng sine mo to! ng sinemo, magbibigay ang guro ng mga
katangian ng mga taong nasa larawan at huhulaan ng mag-aaral kung
sino ang tinutukoy sa larawan.

1. kinilala siyang unang emperador


ng China

2. Siya ang nagpatayo ng Great Wall


1. of China

3. Niyakap niya ang pilosopiyang


Legalismo

1. Ipinanganak siya sa Shantung


2.
China sa panahon ng dinastiyang
Zhou.
D. Pagtalakay ng 2. Isinulat niya ang mga aklat na Four
bagongkonsepto at Books and Five Classics
paglalahad ng
3, Siya ang nagtatag ng Confucianism
bagongkasanayan #1.

1. Nagtrabaho siya sa Imperial library


3. 2. Isinulat niya ang aklat na Tao Te
Ching

3, Siya ang nagtatag ng Taoism

1. Naniniwala siya na ang tao ay


ipinanganak na masama at makasarili
4. 2. kinakailangan ng mararahas at
malulupit na batas para madisiplina
ang tao

3, Siya ang nagtatag ng Legalism

E. Pagtalakay ng Pangkatang Gawain: Hahatiin ang klase sa apat na pangkat kanilang


bagongkonsepto at tatalakayin ang mga pilosopiyang nakaatas sa kanilang grupo. Ang
paglalahad ng bawat pangkat ay bibigyan ng Task Card ay naglalaman ng ganay na
bagongkasanayan #2. tanong na tutulong sa gagawing gawain ng bawat pangkat.
Pangkat 1: Confucianism
Gabay na tanong:

1. Sino ang nagtatag ng pilosopiyang


Confucianism?

2. Ano ang mga katuruan sa


pilosopiyang ito?

3. Ano-ano ang kanilang paniniwala?

4. paaano ito nakaapekto sa buhay ng


mga tsino?

Pangkat 2: Taoism Gabay na tanong:

1. Sino ang nagtatag ng pilosopiyang


Taoism?

2. Ano ang mga katuruan sa


pilosopiyang ito?

3. Ano-ano ang kanilang paniniwala?

4. paaano ito nakaapekto sa buhay ng


mga tsino?

Pangkat 3: Legalism
Gabay na tanong:

1. Sino ang nagtatag ng pilosopiyang


Legalism?

2. Ano ang mga katuruan sa


pilosopiyang ito?

3. Ano-ano ang kanilang paniniwala?

4. paaano ito nakaapekto sa buhay ng


mga tsino?

F. PaglinangsaKabihasaan Fact-book
(Tungosa Formative Panuto: Ang bawat pangkat ay bibigyan ng pagkakataon na gumawa ng
Assessment) sarili nilang pilosopiya. Maaaring ito ay tumutukoy sa pamilya, kaibigan,
sarili, pulitika o lipunan at ang pilosopiyang ito ay isusulat nila sa
Facebook timeline. Ipapaliwanag kung bakit ito ang pilosopiyang
kanilang napiling gawin.
G. Paglalapat ng aralin sa
Bilang isang mag-aaral, alin sa mga pilosopiya sa Asya ang sa tingin nyo ay
pang-araw-araw na
dapat nating tularan at sundin?
pamumuhay

H. Paglalahat ng Aralin Panuto: Buuin ang pahayag sa ibaba upang maipaliwanag ang
kahulugan ng pilosopiya.
Ang Pilosopiya
ay_________________________________________________________
__________________________________________________________
__________________________________________________________

I. Pagtataya ng aralin Panuto: Itiman ang bilog ng tamang sagot.


1. Alin sa mga sumusunod na pilosopiya na ang tao ay ipinanganak na masama
at makasrili kaya kinakailangan ng mga mahigpit at marahas para sila ay
madisiplina?
a. Confucianism
b. Legalism
c. Taoism
d. Jainism

2. Ano ang tawag sa kasulatan ng mga Taoismo kung saan naglalayong


makamit ang ugnayang mistiko?
a. Tao Teaching
b. Four Books at Five Classics
c. Ethical Teaching
d. Ten Commandments

3. Alin sa mga pilosopiya sa Asya ang naniniwala na ang lahat ng bagay ay iisa?
a. Legalism
b. Taoism
c. Confuciasm
d. Sikhism

4. Sya ay kilalang pilosopo sa Asya na sumulat ng librong Four Books at Five


Classics
a. Confucius
b. Lao Tzu
c. Mencius
d. Xun Kuang

5. Alin sa mga ito ang paniniwala ni Confucius?


a. Ang mabuting paraan ng pamumuhay ng isang tao ay magdadala ng
kapayapaan .
b. Naniniwala siya na kapag gumawa ka ng masama ang katumbas ay dapat
gumawa ka ng kabutihan.
c. Naniniwala siya sa iisang diyos.
d. Siya ay naniniwala sa reinkarnasyon.
J. Karagdagang Gawain para Kasunduan:
saTakdang-Aralin at
100 Good Deeds Challenge: Sa loob ng isang lingo isulat ang mga
remediations
mabubuting ginawa sa kapwa, pamilya o mga kaibigan at kapaligiran.
Isulat kung ano ang iyong naramdaman habang ginagawa ang mga
kabutihang ito.

Seksiyon Mastery Near Mastery Low


Mastery
Mapagmahal
IV. MGA TALA Maaasahan
Mapanalig
Matiyaga
Mapagkakatiwalaan

V. PAGNINILAY

You might also like