You are on page 1of 3

Punta Integrated School

Paaralan Baitang 7
Punta, Calamba City
ARALING
Guro RANDEL D. WALO Asignatura
PANLIPUNAN
September 4, 2019
Day 3
Petsa/Oras Bonifacio Markahan Ikalawang Markahan
M-TH
2:00-2:50

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag - aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-
Pangnilalaman unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na
nagbigay-daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at
sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag - aaral ay
kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at
relihiyon na nagbigaydaan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan
sa Asya at sa pagbuo ng pagkakilanlang Asyano

C. Mga kasanayan sa Napaghahambing ang mga sinaunang kabihasnan sa Asya (Sumer,


Pagkatuto Indus, Tsina) AP7KSA-IIc1.4

D. Layunin Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


1. Naipaghahambing ang mga kabihasang umusbong sa Asya
gamit ang tsart
2. Nabibigyang halaga ang ambag ng mga kabihasnan sa
pang-araw araw na pamumuhay ng mga tao.
II. NILALAMAN Kabihasnang Tsina
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang p 110-114
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral/Pasimula ng
bagong aralin

Pumili ng isa, at ilarawan ang ambag nito sa kabihasnang Tsina.

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa ng bagong aralin

tukuyin kung
saang kabihasnan makikita ang mga sumusunod na
larawan.
D. Pagtalakay ng bagong Lugar na Unang Uri ng Sistema ng Mga Dahilan ng
pinagmulan kabihasnag pamumuhay pagsulat ambag pagwawakas
konsepto at paglalahad ng naitatag
bagong kasanayan #1 Mesopotamia
(Iraq)
Indus
(Pakistan)
China
(China)
E. Pagtalakay ng bagong Pamprosesong Tanong
konsepto at paglalahad ng 1. Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng bawat kabihasnan?
bagong kasanayan #2 Saang aspeto sila nagkakatulad?
2. Paano nalutas ng bawat kabihasnan ang mga hamon ng
kalikasan?
3. Bakit itinuring na mahiwaga ang kabihasnang umusbong sa
Indus? Paano ito naglaho? Ipaliwanag ang iyong sagot.
4. Bakit napakahalaga ng ilog Huang Ho sa kabihasnang Shang?
Paano nagwakas ang kabihasnang ito?
F. Paglinang sa Kabihasaan Tukuyin ang kabihasnan na tinutukoy sa bawat pahayag
(Tungo sa Formative Assessmet) 1. May sariling Sistema ng pagsulat
2. Nakagawa na ng gamit sa transportasyon
3. May kaalaman sa astrolohiya
4. Umusbong sa tabi ng mga ilog
5. Pagsasaka ang pangunahing ikinabubuhay
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa mga ambag ng bawat kabihasnan, anong bagay ang dapat
araw-araw na buhay nating ipasalamat sa kanila?
H. Paglalahat ng Aralin Dugtungan
Ang aking nalaman ay __________________________________.
I. Pagtataya ng aralin Tama o Mali
6. Ang bawat kabihasnan ay may sariling sistema ng pagsulat
7. Ang Kabihasnan Sumer ng tanging kabihasnan na nawala
dahil sa pananakop ng ibang mga pangkat
8. Ang chariot ay sasakayang pandigma na ginamit ng mga
Tsino sa pakikipagdigma
9. Pagsasaka ang pangunahing ikinabubuhay sa bawat kabihas-
nang naabuo
10. Nabuo ang mga kabihasnan sa Asya sa taas ng mga bundok.
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin at
remidiation
V. MGA TALA BONIFACIO
5
4
3
2
1
0
No. of Stu-
dents
MEAN
MPS
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ________ sa _______ na mag-aaral na nakakuha ng 80% na
nakakuha ng 80% sa pagkatuto
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na ________ sa _______ na mag-aaral ang nangangailangan ng iba
nangangailangan ng iba pang para sa Remediation.
pang gawain para sa
remidiation
C. Nakatulong ba ang Nakatulong ang remedial
remidial? Bilang ng mag- dahil_____________________________-. ______ng mag-aaral
aaral na nakaunawa sa ang nakaunawa sa aralin.
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na ___________ sa ___ ang magpapatuloy sa remediation.
magpapatuloy sa
remidiation
E. Alin sa mga estratehiyang Ang istratehiya na nakatulong sa akin ay ang
pagtuturo ang nakatulong ___________________________ dahil __________________.
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking Ang suliranin na aking nasolusyunan sa tulong ng
naranasan na aking____________________ ay ang ______________________
nasolusuyonan sa tulong dahil _______________________.
ng aking
punuunguro/superbisor?
G. Anong inobasyon o lokal na Ang kagamitang pagtuturo na aking nadibuho na nais kong ibahagi
materyales ang aking sa kapwa ko guro ay ang ________________________________
nagamit/nadiskubre na dahil_________________________________________________
maaari kong maibahagi sa
aking kapwa guro?
REMARKS

Inihanda ni:

RANDEL D. WALO
Guro I

Binigyang – pansin ni / Iniwasto ni:

BERNARDITA O. SALAZAR
Principal II

You might also like