You are on page 1of 2

School Sindangan National High School Extension-ECNES

Teacher Cristine A. Dingcong


Subject Araling Panlipunan
Date September 12, 2022
Time/Grade/Section 7:30-8:30/Grade 7-Amber

I. Layunin Pagkatapos ng klase, 80% ng mga mag-aaral ay


inaasahang:
a. nakapagbibigay kahulugan sa salitang kabihasnan,
b. nakapaghahalaga sa mga ilog sa Asya sa buhay ng
mga Asyano,
c. nakagagawa ng H-diagram tungkol sa
pagkakatulad at pagkakaiba ng kabihasnan at
sibilisasyon.
II. Nilalaman Paksa: Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya
.
Sanggunian:Batayang Aklat sa Heograpiya ng Asya ,
pp.105-109

Kagamitang Panturo:Laptop, Mga Larawan,Chalk,


Pentel pen,Mapa

III. Pamamaraan
A.Panimulang Gawain
 Panalangin
 Pagtsek ng Attendance
 Mga Kasunduan

B.Pagganyak Activity: Banner


Isulat mo sa bawat banner ang mga salita na naisip mon a
bubuo sa kahulugan ng salitang kabihasnan at sibilisasyon.

Kabihasnan at
Sibilisasyon

C.Presentasyon Ang mag-aaral ang siyang magpresenta kung anong


paksang tatalakayin base sa kanilang gawain.

D.Pagtatalakay Pamprosesong mga Tanong


1. Ano ang ipinakikita ng mga larawan?
2. Bakit sa mga lugar na ito nagsimula ang mga
unang kabihasnan?
3. Anu-ano ang mga bagay na nakatutulong para
mabuo ang kabihasnan?
4. Paano nakaimpluwensya ang sinaunang
kabihasnan sa pagbuo at pag-unlad ng mga
pamayanan at estado?

E.Paglalahat Gawain:Itala Natin

Mga Salik sa Pagbuo ng Kabihasnan


F. Paglalapat Gawain:Concept Map
nakagagawa ng concept map tungkol sa mga ilog sa Asya.
PAMANTAYAN SA PAGMAMARKA
Nilalaman 5 puntos
Organisasyon 5 puntos
Presentasyon 5 puntos
Kabuuan 15 puntos

G.Pagpapahalaga Gaano nga ba kahalaga ang mga ilog sa Asya sa


pamumuhay ng mga Asyano.

IV. Pagtataya Mga Katanungan


1. Anu-ano ang salik o batayan sa pagbuo ng
kabihasnan?
2. Bakit mahalaga ang mga salik o batayan sa pagbuo
ng kabihasnan?
3. Kung mawala ang isang salik o batayan, masasabi
mo pa bang isang kabihasnan o sibilisasyon ang
mabubuo?Bakit?Ipaliwanag ang sagot.

V. Takdang-Aralin Magsaliksik at pag-aralan ang yamang tao ng Asya.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain sa remediation.

c. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral ang nakaunawa sa aralin.

d. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation.
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa trulong ng aking punongguro
at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like