You are on page 1of 3

School: DepEdClub.

com Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am MERLY F. ANTONIO Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 13 – 17, 2023 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang 1. Naipamamalas ang iba’t ibang 1.Naipamamalas ang kakayahan at
Pangnilalaman kasanayan upang maunawaan ang tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag
iba’t ibang teksto ng sariling idea, kaisipan, karanasan at
2.Naisasagawa ang mapanuring damdamin
pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto 2. Napauunlad ang kasanayan sa
at napapalawak ang talasalitaan pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
3.Naipamamalas ang kakayahan at 3. Naipamamalas ang pagpapahalaga
tatas sa pagsasalita sa at kasanayan sa paggamit ng wika sa
pagpapahayag ng sariling komunikasyon at pagbasa ng iba’t
idea,kaisipan, karanasan, at ibang uri ng panitikan
damdamin
4.Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring pakikinig at pag-unawa
sa napakinggan
B. Pamantayan sa 1.Nakagagawa ng nakalarawang 1.Nakagagawa ng isang ulat o panayam
Pagganap balangkas upang maipahayag ang 2. Nakasusulat ng isang tula o kwento
nakalap na impormasyon o datos at talatang naglalahad ng opinion o
2.Nakabubuo ng timeline ng reaksyon
binasang teksto, napagsunod-sunod 3.Napahahalagahan ang wika at
ang mga hakbang ng isang binasang panitikan sa pamamagitan ng pagsali
proseso, at nakapagsasaliksik gamit sa usapan at kakayahan, sa paghiram
ang kard katalog o OPAC sa aklatan, pagkukwento, pagsulat ng
3.nakagagawa ng isang ulat o tula at kwento
panayam
4.Nakpag-uulat ng impormasyong
napakinggan at nakabubuo ng
balangkas ukol dito

C. Mga Kasanayan sa 1.Nabibigyang-kahulugan ang isang 1.Nagagamit ang Pang-abay sa


Pagkatuto (Isulat ang poster paglalarawan ng kilos
code ng bawat 2.Naibibigay ang kahulugan ng 2.Nakasusulat ng simpleng patalastas
kasanayan) salitang pamilyar at di-pamilyar 3.Naipagmamalaki ang sariling wika sa
sapamamagitan ng depinisyon pmamagitan ng paggamit nito
3.Nailalarawan ang tauhan batay sa
ikinilos o gawi
4.Naiuugnay ang sariling karanasa
sa napakinggan texto
II. NILALAMAN
Pagkakaisa sa Bayanihan Pagkakaisa sa Bayanihan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 111- Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 114-115
Guro 114
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Akkat pp. 121- Alab Fil. Batayang Akkat pp.124-125
Pang-mag-aaral 124 Yunit IIl Aralin 1 Mga Taong Yunit IIl Aralin 1 Mga Taong
Matulungin, Tulong-tulong sa Matulungin, Tulong-tulong sa Hangarin
Hangarin
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang CG CG
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Itanong sa mga bata kung ano ang Balikan ang teksto
aralin at/o pagsisimula ibig sabihin ng “BAYANIHAN” Ipahanap at ipabasa ang mga pang-uri
ng bagong aralin na matatagpuan dito

B. Paghahabi ng layunin ng Magkaroon ng malayang talakayan


aralin tungkol dito
C. Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang “Pagkakaisa sa Ipabasa ang nasa PAG-ARALAN NATIN
halimbawa sa bagong Bayanihan” pp. 121 ng Batayang dd. 123
aralin Akalat Talakayin ang Pang-abay na Pamaraan

D. Pagtalakay ng bagong Talakayan 1 Talasalitaan Ipagawa ang PAGSIKAPAN NATIN titik


konsepto at paglalahad ng bagong PAG-USAPAN NATIN pp122 A & B dd 123
kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong Talakayan 2 Talakayan 2
konsepto at paglalahad ng bagong Sagutin ang sumusunod na tanong Pag-aralan ang nasa PAG-ALABIN
kasanayan # 2 PAG-UNAWA SA BINASA pp122 NATIN dd 125
F. Paglinang sa kabihasnan Batay sa napakinggan at sa iyong Ano ang dapat tandaan sa paggawa ng
(Tungo sa Formative sariling karanasan, kalian ka isang patalastas?
Assessment) nagging bayani sa iyong kapwa?
Isalaysay ang pangyayaring ito
G. Paglalapat ng aralin sa Sa iyong sariling paraan, paano mo Original File Submitted and Formatted
pang-araw araw na matutulungan ang kapwa mong by DepEd Club Member - visit
buhay nangangailangan? depedclub.com for more
H. Paglalahat ng aralin Sa iyong sariling paraan, paano m o Ano ang pang-abay na pamaraan?
matutulungan ang kapwa mong Ano ang patalastas?
nangangailangan?
I. Pagtataya ng aralin Ipagawa ang nasa “PAGTULUNGAN Gumawa ng isang iskrip ng isang
NATIN” dd 124 simpleng patalastas na magpapaabot
kung paano mahihikayat ang iyong
kababaya upang makagawa ng
kabayanihan. Tiyakin din ang paggamit
ng mga Pang-abay na pamaraan
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like