You are on page 1of 6

BAITANG 1 Paaralan ULANGO INTEGRATED SCHOOL Baitang/ Antas Isa

PANG-ARAW-ARAW Guro JANE I. LITCHER Asignatura MAPEH


NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras Markahan Ikatlong Markahan

IKA-APAT NA LINGGO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

MUSIC ARTS PHYSICAL EDUCATION HEALTH Performance Task

1.Natutukoy ang 1.Nakalilikha ng bakas sa 1. Naipapakita ang 1. Nasasabi ang kabutihang Pagsasagawa ng mga
pagbabago sa lakas o hina pamamagitan ng paggamit sa kombinasyong kilos na dulot ng tubig sa ating gawain na hindi natapos.
ng tunog. daliri o palad gamit ang lokomotor at di-lokomotor. kalusugan.
I. LAYUNIN 2. Naipapaliwanag ang epekto
2.Nakalilikha ng mga tunog pangkulay (dye)sa 2.Naisasagawa ang kilos na
ng pagtitipid ng tubig.
na lumalakas o humihina. pamamagitan ng pagdiin pagkandirit at pagbaluktot
3. Naipapakita kung paano
. para makalikha ng bakat. ng tuhod. magtitipid ng tubig.
Grade level standards

A. Content Standards The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates The learner understands the
understanding of the basic understanding of shapes and understanding of qualities of importance of keeping the
concepts of timbre texture and prints that can be effort in preparation for home environment healthful.
repeated, alternated and participation in physical
emphasized through activities.
printmaking
B. Performance Standards The learner distinguishes The learner creates prints that The learner performs The learner consistently
accurately the different show repetition, alternation and movements of varying qualities demonstrates healthful
sources of sounds heard and emphasis using objects from of effort with coordinatio practices for a healthful home
be able to produce a variety of nature and found objects at environment.
timbres home and in school
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU1DY -IIIc -2 A1EL-IIId PE1BM-IIIc-d-9 H1FH-IIIde-4
Isulat ang code ng bawat (1 day) creates a print by applying demonstrates contrast practices water
kasanayan.
identifies volume changes dyes on his finger or palm or between slow and fast conservation
from sound samples using any part of the body and speeds while using
the terms loud and soft pressing it to the paper, locomotor skills
cloth, wall, etc. to create
impression (7 days)

3rd Q 3rd w 3rd Q 2rd ,3rd, w


II. NILALAMAN Mga Pinagmumulan ng Tunog Pagtatak Gamit ang mga daliri Daloy ng Paggalaw Malinis na Tubig
sa kamay

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga pahina sa MELC at BOW MELC


BOW
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT MODULE 7-15 18
Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Nasubukan mo na ba ang Nasubukan mo na bang Maaari mong gawing Saan kayo kumukuha ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin. bumulong? Nasubukan mo magbakat ng isang bagay sa mabilisan o mabagal ang tubig?
na ba’ng sumigaw? Ano papel? Ano-ano kaya ang mga kilos lokomotor gaya
ang pagkakaiba ng bulong mga sangkap na maaari ng pagtakbo (running), Ano ang gamit ng tubig?
at sigaw? mong gamitin dito? Saan pagiskape (galloping),
Tama! natin magagamit ang sining paglakad (walking), Mahalaga ba ang tubig sa
Sa araling ito, matutukoy na ito? paglundag (jumping), ating pang araw-araw na
mo ang pagbabago sa lakas pagkandirit (hopping), pag- buhay? Bakit?
o hina ng tunog. igpaw (leaping), pag-ikot
Makalilikha ka rin ng mga (turning), pagpadulas
tunog na lumalakas o (sliding), pagsayaw
humihina. (dancing), at iba pa.

Alin sa mga bagay sa ibaba


ang may malakas na tunog?
Alin naman ang may
mahinang tunog?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mahalagang matutuhan ang Awit: I Have Two Hands Gamit ang saliw ng musika, Ang tubig ay isa sa mga
paglakas o paghina ng Ilan ang mga daliri ng iyong maaari mo ring maisagawa mahalagang
tunog. Nakatutulong ito kamay? ang kaibahan ng mabilis at pangangailangan ng ating
upang magpahiwatig ng mabagal na paggalaw gamit katawan. Datapwat ito ay
angkop na saloobin sa ang mga kilos lokomotor. kailangan natin, ang malinis
pagsasalita, pag-awit, o Kapag masigla, masaya, at na tubig ay maaaring
pagtugtog ng musika. Ano mabilis ang daloy at ritmo maubos kung ito ay hindi
kaya ang tunog ng ng isang awit, mabilisan natin gagamitin nang
sumusunod na larawan? mong isabay ang paggalaw maayos. Napakahalagang
ng iyong katawan gamit ang matutuhan natin ang
alinman sa mga kilos tamang paraan ng pagtitipid
lokomotor. Ngunit, kapag ng malinis na tubig upang
malungkot, malumanay, at hindi magkaroon ng
mabagal ang isang awit, ang kakulangan sa malapit na
paggalaw ng katawan ay hinaharap.
naaayon din sa daloy ng
musika. Ito ay gagawin nang
mabagal.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa May mga tunog na 1. Gawain: Kaya mo kayang ipakita ang Pumalakpak ng 1 kung ang
sa bagong aralin. maaaring baguhin o Ngayon ay susubukin nating kaibahan ng mabagal at pangungusap ay nagsasaad
kontrolin ng tao, tulad ng gumawa ng bakat o imahe mabilis na paggalaw na ng paraan ng pagtitipid ng
boses, tunog ng pagkilos, o gamit ang ating mga daliri o ginagamitan ng mga kilos tubig at I ekis naman ang
musika. Hindi sa lahat ng palad at pangkulay. lokomotor? Ihanda na ang mga kamay kung hindi.
pagkakaton ay laging sarili at isagawa ang mga 1. Maglaro ng tubig kasama
malakas o laging mahina natitirang gawain. ang iyong mga kaibigan.
ang tunog. Kailan natin 2. Isarado ang gripo habang
dapat baguhin ang lakas o nagsasabon ng kamay.
hina ng ating tinig o mga 3. Hayaang nakabukas ang
tunog na ating nililikha? gripo habang nagsisipilyo.
4. Gumamit ng shower
kaysa sa balde at tabo sa
paliligo
5. Gamitin ang
pinagbanlawan ng labahing
damit na panglinis sa
palikuran.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Basahin ang mga sitwasyon 2. Paghahanda ng mga Bakit kailangan nating
at paglalahad ng bagong kasanayan sa ibaba. Isulat ang letrang kagamitan magtipid sa tubig?
#1 “O” kung ang iyong tinig
ay maaaring lakasan. Isulat 3. Pagsasagawa sa gawain.
naman ang gitling “--”
kung ang tinig ay dapat
mahina lamang.
Tanong:
1. Paano nakalilikha ng
imahe sa papel?

2. Ilang beses mo nagawa


ang pagbabakat o paglilipat
ng imahe?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Awitin o pakinggan ang Bukod sa mga bagay na Ano ang maaring mangyari
at paglalahad ng bagong kasanayan Lupang Hinirang gamit ang matatagpuan sa kalikasan kapag hindi tayo nagtipid sa
#2 mga titik na nakapaloob sa tulad ng mga prutas, gulay, tubig?
bawat kahon sa ibaba. bato at kahoy, ano-ano
naman ang mga bagay na
Itaas ang 1 daliri kung gawa ng tao na may ukit at
mahina, 2 daliri kung may hulma? Ano-ano pa ang iba’t
katamtamang lakas at 3 ibang paraan ng pagbakat?
daliri naman kung malakas. Isipin ang mga halimbawang
ito: Ang isang matigas na
bagay ay maaari mong
ibakat sa lupa upang mag-
iwan ng bakas. Ang mga
bakas ng iyong talampakan
sa buhangin ay magiiwan
din ng marka. Ang aso o
gulong ng motorsiklo na
dumaan sa basang semento
ay gagawa rin ng imprenta.
F. Paglinang sa Kabihasaan Tularan ang kabuuang Lagyan ng tsek kung ang Iguhit ang (/) kung ang
(Tungo sa Formative tunog ng mga bagay sa bagay o gamit ay may sapat larawan ay nagpapakita ng
Assessment)
bawat sitwasyong na ukit o hulma upang tamang paraan nang
nakasaad. makalikha ng detalyadong pagtitipid ng tubig. Iguhit
imprenta. Lagyan naman ng ang (X )kung mali.
Rumaragasang kotse – ekis kung hindi.
Magsisimula ito sa malayo,
at unti-unting lalapit. Sa
paglagpas nito ay unti-unti
itong lalayong muli.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagdaan ng ulan – Isulat ang titik ng tamang


araw- Magsisimula ang maliliit na sagot.
araw na buhay patak ng bawat butil ng
tubig. Unti-unting lalakas
ang ulan, at dadami ang
malalaking patak nito.
Makalipas ang ilang sandali
ay hihina ang ulan

H. Paglalahat ng Aralin May mga tunog na Tandaan: Ang Paraan ng Pagtitipid ng


kailangang lakasan, at printmaking ay maaring Tubig
mayroon ding kailangang ulitin o gawin ng maraming 1. Gumamit ng balde at
hinaan. Sa musika, may beses. tabo sa paliligo, sa
mga bahaging mahina at paglilinis at pagdidilig.
mayroon ding malakas. 2. Isarado ang gripo kapag
Mas kaaya-ayang dinggin ito ay hindi ginagamit.
ang musikang may pabago- 3. Gamitin ang
bagong lakas o hina dahil pinagbanlawan na
ito ay mas madamdaming pambuhos o panlinis ng
itanghal at pakinggan. palikuran.
4. Kumuha lamang ng
sapat na tubig na iinumin o
gagamitin.
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang / kung malakas at Sundin ang sumusunod na Isagawa:
X naman kung mahina ang hakbang upang maibakat sa
tunog ng bawat larawan. papel ang hitsura ng isang
bagay.

Mga kailangan:
Lapis o pangkulay Papel
Barya

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang gawain para sa remediation.

Prepared by: Noted:

JANE I. LITCHER NANCY B. MARALIT


Teacher 1 Principal III

You might also like