You are on page 1of 5

School: BAGONG BUHAY F INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: JONA ROSE P. NAVAL Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 13-17, 2023 Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the The learner understands the The learner demonstrates
basic concepts of dynamics importance of keeping understanding of qualities of effort
the home environment in preparation for participation in
healthful. physical
activities.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . . The learner consistently The learner performs movements of
creatively interprets with body demonstrates healthful practices for varying qualities of effort with
movements the dynamic levels to a healthful home coordination.
enhance poetry, chants, drama, and environment.
musical stories
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner . . . The learners …. The learners … Nasusukat ang kakayahan hinggil
Isulat ang code ng bawat identifies volume changes from - demonstrates the ways on how to - can differentiate fast locomotor sa nagdaang aralin.
kasanayan. sound samples using the terms loud conserve water movements and slow locomotor
and soft - practices water conservation movements Nasasagutan nang buong husay
- appreciates the importance of - participates in the physical ang mga tanong.
water conservation. activities
- demonstrates slow and fast
movements using locomotor
movements
II. NILALAMAN Dynamics Regional Mid-Year Ang Tubig ay Tipirin Mabilis at Mabagal na kilos
Assessment
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELCS MU1DY -IIIc -2 (MUSIC) MELCS: H1FH-IIIde-4 MELCS: PE1BM-IIIc-d-9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Test Paper
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentations, Tv/ Tsart/ Pictures / Videos Tv/ Tsart/ Pictures / Videos
music, pictures
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu ano ang mga pinagmumulan Ano ang kahalagahan at epekto Isagawa ang mga kilos
at/o pagsisimula ng bagong ng tunog? ng malinis na tubig sa ating lokomotor na napag-aralan
aralin. kalusugan? nakaraan.
- Paglakad
- Pagtakbo
Paglukso
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sabihin kung malakas o mahina 1. Preparatory Activity Masdan ang mga larawan. Ano ang kilos lokomotor? Weekly assessment
ang mga sumusunod. A. Prayer Anu-ano ang kanilang mga Part I
2. Checking of Attendance ginagawa? I. Preliminary activity
1. paglilipat ng pahina ng aklat a. Review
2. pagsigaw 3. Test Proper (umiinom ng tubig) b. Giving examples
3. trak ng bumbero * Direction (nagdidilig) I. Distribution of modified
4. patak ng tubig sa gripo * Distribution of Test Paper (nagluluto) weekly assessment.
5. pagbulong * Answering of Examination (nagsesepilyo) II. Checking of assessment
(naglalaba) III. Part II
4. Retrieval of Test Paper Reading, spelling and writing
5. Checking of Test Paper
6. Item Analysis
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang tawag sa lakas at hina ng Ang tubig ay isa sa mga Magbigay ng mga halimbawa
sa bagong aralin. tunog ay Dynamics. mahalagang pangangailangan ng iba pang Kilos Lokomotor
ng ating katawan. Datapwat ito - Pagkandirit
ay kailangan natin, ang malinis - Paglukso-lukso
na tubig ay maaaring maubos - Pag-igpaw
kung ito ay hindi natin
gagamitin nang maayos.
D. Pagtalakay ng bagong Pakinggan ang awiting “ Tulog Narito ang mga paraan ng
konsepto at paglalahad ng Na” pagtitipid ng tubig.
bagong kasanayan #1
Itanong: Anong naramdaman mo Paraan ng Pagtitipid ng Tubig
nang marinig ang awit? 1. Gumamit ng balde at tabo sa
Sagot: Nakakaantok paliligo, sa paglilinis at
pagdidilig.
Kailan ito kinakanta? 2. Isarado ang gripo kapag ito
Sagot: Pag nagpapatulog. ay hindi ginagamit.
3. Gamitin ang pinagbanlawan
Subukan nating awitin ito nang na pambuhos o panlinis ng
malakas. palikuran.
Sa inyong palagay, tama bang 4. Kumuha lamang ng sapat na
awitin ito ng malakas? tubig na iinumin o gagamitin.

Ang kantang Tulog NA ay inaawit


nang mahina sapagkat ito ay
pampatulog ng 1 sanggol.
E. Pagtalakay ng bagong Ngayon naman, sabayan ninyo
konsepto at paglalahad ng ang awiting ipaparinig ko sa inyo.
bagong kasanayan #2
“Maligayang Bati”
Tanong: Kailan ba natin inaawit
ang Maligayang Bati?
Ano ang naramdaman mo nang
marinig mo ang awiting
Maligayang Bati?
Sagot: Masaya

Subukan natin itong awitin nang


mahina. Sa inyong palagay, tama
bang awitin ito nang mahina?

Ang kantang Maligayang Bati ay


inaawit nang malaks sapagkat ito
ayisang awiitn nang pagdiriwang.
F. Paglinang sa Kabihasaan Gumagamit ang musika ng - Isulat ang T sa patlang kung ang
(Tungo sa Formative malakas at mahinang tunog pangungusap ay nagsasaad ng
Assessment) upang maipahayag ang iba’t paraan ng pagtitipid ng tubig.
ibang kaisipang pangmusika o Isulat ang M kung hindi. Isulat
damdamin. ang sagot sa show me board.

1. Maglaro ng tubig kasama ang


iyong mga kaibigan.
2. Isarado ang gripo habang
nagsasabon ng kamay.
3. Hayaang nakabukas ang gripo
habang nagsisipilyo.
4. Gumamit ng balde/timba at
tabo sa paliligo.
5. Gamitin ang pinagbanlawan
ng labahing damit na panglinis
sa palikuran.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang tawag sa lakas Mahalaga ba ang pagtitipid ng
araw-araw na buhay at hina ng tunog? tubig?? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Mga halimbawa ng may mallakas Tandaan: Tandaan:
na tunog Napakahalagang matutunan Anuman ang bilis o bagal ng
1. kidlat natin ang tamang paraan ng bawat kilos ay may itinuturo ito
2. tahol ng aso patitipid ng malinis na tubig na wastog paraannang
3. iyak ng bata upang hindi magkaroon ng pagsasagawa ng mga bagay-
4. ambulansiya kakulangan sa malapit na bagay.
hinaharap.
Mga halimbawa ng may
mahihinang tunog
1. huni ng ibon
2. daga
3. bubuyog
4. ahas

Ang lakas at hina ng tunog ay


tinatawag na Dynamics. Ito ang
nagpapalinaw sa mga
tagapakinig ng damdamin at
layunin ng musika.

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung ang mga Iguhit ang bilog kung ang Tukuyin ang kilos lokomotor na
sumusunod ay may malaks o larawan ay nagpapakita ng inilalarawan. Piliin ang sagot sa
mahinnag tunog. Isulat sa tamang paraan nang pagtitipid kahon sa ibaba.
patlang ang sagot. ng tubig at iguhit ang
diyamante kung mali. Pagtakbo
Pagluko
Pagkandirit
Paglalakad
Pag-igpaw

__1. Ito ay ang pag-angat ng


katawan sa paglundag nang
sabay at paangat ng dalawang
paa at pabagsak nang sabay ng
parehong paa.

__2. Ito ay ang pagkilos sa


pamamagitang nang
paghakbang ng magkabilang
paa sa hindi nagmamadaling
paraan.

_3. Ito ay isinasagawa sa


pagtalon paharap gamit ang
parehong paa at pagbagsak
gamit ang isang paa.

_4. Ito ay isinasagawa sa


pamamagitanf nang pag-angat
ng katawan paharap gamit ang
isang paa at pagbagsak gamit
parin ang parehong pang
ginamit sa paglundag.
_5. Ito ay ginagawa sa
pamamagitan ng mabilisang
paghakbang.
J. Karagdagang Gawain para sa Lagyan ng tsek ( / ) kung malakas Punan ang mga patlang ng
takdang-aralin at remediation ang tunog at ekis ( X ) kung may wastong salita upang makabuo
mahinang tunog. ng makabuluhang kaisipan
tungkol sa aralin.
___ 1. Tahol ng aso
___ 2. Paglilipat ng pahina ng Mahalaga malinis pagtitipid
aklat tubig
___ 3. Huni ng ibon
___ 4. Pagsigaw
___ 5. Patak ng tubig sa gripo
IV. Mga Tala

Prepared: Checked: Noted:

JONA ROSE P. NAVAL NOELIE S. STA. MARIA JOCELYN A. SAN DIEGO


Teacher I Teacher III Principal I
March 10, 2023

You might also like