You are on page 1of 8

[Document title]

MAJOR OUTPUT

DETAILED LESSON PLAN

GENERAL INSTRUCTIONS:

1. Create a Detailed Lesson Plan (DLP) following the template provided.


2. Choose one (1) topic from the Curriculum Guide under your specialization.
You can access the link for your reference: https://bit.ly/427gOIZ.
3. Screenshot/Print screen the specific page in the Curriculum Guide and
attached it to your DLP.
4. Submit one (1) printed copy of your DLP during the scheduled summative test
and the soft copy in google classroom.
5. Attend the scheduled consultation session/oral defense.
[Document title]

Bilang/
Paaralan:
PANG-ARAW-ARAW NA TALA Antas:
SA PAGTUTURO Guro: Asignatura:
Petsa/Oras: Markahan:
Sa pagtatapos ng aralin,ang mga mag aaral ay inaasahang:

a.nasasabi ang payak na kahulugan ng komunidad at kahalagahan nito,


I. LAYUNIN b.natutukoy ang mga bumubuo ng komunidad at ang mga tungkulin Ng kasapi
nito
c.nakapaay ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa mga pagsasaliksik

A. Pamantayang
Naipapamalas ang pag unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad
Pangnilalaman batay sa pagpapahalaga sa kulturang nabuo ng komunidad
Ang mga mag aaral ay...
B. Pamantayan sa
Pagganap Naipapamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng kinabibilangang komunidad

C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
II. NILALAMAN "Pagkilala sa komunidad "
KAGAMITANG PANTURO Slide deck,mga larawan ng komunidad
1.Most Essential Learning Competencies(MELC Kwarter2)
A. Sanggunian 2.Pananaliksik
3.Learning activity sheets kwarter 2,Linggo 1 araw 1)
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN TEACHER’S ACTIVITY STUDENTS’ ACTIVITY
[Document title]

A. Balik-Aral sa nakaraang Kahapon ay napagusapan natin ang (nagtaas ng kamay ang mga
ibat'ibang pamamaraan upang bata)
aralin at/o pagsisimula ng
mapangalagaan ang ating kapaligiran.
bagong aralin

Sa paralan,paano natin ito —mapapangalagaan po natin


mapangalagaan? ang ating paralan sa
pamamagitan ng pagtatapon ng
basura sa tamang lalagyan.

Yes Mark?

Magaling!Ang pagtatapon ng basura sa


wastong lalagyan ay — sa pamamagitan po ma'am
isang paraan para mapangalagaan ang ng pagwawalis sa bakuran.
ating paaralan.lwasan natin ang pagkakalat
ng basura.

Ngayon,paano naman natin


mapapangalagaan ang ating mga tahanan?
Sige nga paano mo mapapangalagaan ang
inyong tahanan Jessa?

Magaling Jessa!

Maraming paraan upang mapangalagaan


ang ating kapaligiran.Kagaya na lamang ng
pagtatanim ng mga puno,pag recycle sa
mga basura at marami pang iba.

B. Paghahabi sa layunin ng Itanong:


Ano ano ang bumubuo sa isang komunidad?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Sa palagay ninyo,ano nga ba ang posibleng
paksa na ating tatalakayin ngayon na may
halimbawa sa bagong
kaugnayan sa mga nabanggit knina? O ano
aralin nga ba ang tawag sa mga establishimentong
yun kapag nagsama-sama sa isang lugar?

Bago tayo magtungo saating bagong aralin


ngayon,nais ko mun
[Document title]

— Sa ating pamayanan po
ma'am.

D. Pagtalakay ng bagong Nalaman natin na ang simbahan,paaralan at


tahanan ay ilan lamang sa bumubuo saating
kosepto at paglalahad ng
pamayanan pero ano nga ba ang ibig
bagong kasanayan #1 sabihin nito?

Ang komunidad o pamayanan ay ang lugar


kung saan tayo kumikilos.lto ay binubuo Ng
simbahan,paaralan,pamahalaan,pamilya at
iba pa.

Sino sainyo dito ang naninirahan sa isang


barangay? (kami po ma'am)

Okay!So marami saatin dito ang naninirahan


sa isang barangay at kabilang tayo sa
bumubuo ng ating komunidad.

Ngayon ay talakayin naman natin kung ano-


ano ang bumubuo saating komunidad at
kung ano ang mga gampanin ng mga iyun.

.
Sa inyong tahanan,ano ang gampaning
ginagampanan ng inyong mga magulang?
Ano ang itinuturo nila saatin?
(nagtaas ng kamay)
Yes Jasmine?

—Ang itinuturo po saatin ng


ating mga magulang ay ang
Tama ka diyan Jasmine! kabutihang asal
Itinuturo saatin ng ating mga magulang ang
pagkakaroon ng mabuting asal
[Document title]

Balit mahalaga na magkaroon tayo ng


mabuting asal?Nakaka apekto ba ito sa
ating pamayanan?

Yes Mae?

—Dahil sa tayo po ang


pangunahing bumubuo sa ating
komunidad,mahalaga na
magkaroon tayo ng mabuting
asal dahil naka depende saatin
kung anong klaseng
pamayanan ang atin matitirhan.

Maraming salamat sa iyong sagot


Mae,maaari ka ng umupo

Tama si Mae.Dahil kung tayo ay


sumusunod sa batas,may takot sa Diyos,at
ayaw makasakit sa kapwa,ang ating
komunidad ay magiging mapayapa.

Ano naman ang tungkulin ng paaralan


saating kumunidad?

Yes lvan?
—dito po tayo natututong
magbasa at magsulat
Tama ka diyan lvan.

Ang paaralan ang nagsisilbing gabay natin


sa pagkamit ng ating mga pangarap

Ano naman ang tungkulin ng simbahan at


pamahalaan sa ating pamayanan?

Yes Ana?
—ang simbahan po ay
Tama!
nagsisilbing ating bahay
dasalan po ma'am
At ang pamahalaan naman ang
nagpapanatili ng kaayusan ng ating
komunidad.Kung walang batas,ano ang
mangyayari saating pamayanan?
—magiging magulo po ma'am
Ang bawat pamayanan ay mayrong
E. Pagtalakay ng bagong pinagmulan.Ang bawat pangalan ng lugar ay
konseptio at paglalahad may ibig sabihin.Sang ayon ba kayo rito?
—opo ma'am
ng bagong kasanayan #2
[Document title]

Kung sa gayon,para sainyong takdang


aralin,nais kong alamin ninyo ang
pinagmulan ng pangalan ng inyong lugar at
kung ano ang pangunahing pangkabuhayan
dito.

F. Paglinang sa Kabihasan Pagtalakay sa kanilang mga naging sagot


G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw araw na
buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
I. MGA TALA
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakatuling ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istrategyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
narasanan na solusyunan
sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
[Document title]

SCHOOL: Grade/Year Level:


DAILY LESSON PLAN IN
Teacher: Learning Area:
TEACHING
Teaching Date & Time: Quarter:
IV. Objectives
D. Content Standard
E. Performance Standard
F. Learning Competency/
Objectives
V. Content
C. References
5. Teacher’s Guide pages
6. Learner’s Materials
pages
7. Textbook pages
D. Other Learning Resource
VI. Procedures TEACHER’S ACTIVITY STUDENTS’ ACTIVITY
K. Reviewing previous
lesson or presenting the
new lesson
L. Establishing a purpose for
the lesson
M. Presenting examples/
instances of the new
lesson
N. Discussing new concepts
and practicing new skill #1
O. Discussing new concepts
and practicing new skill #2
P. Developing mastery
Q. Finding practical
application of concepts
and skills in daily living
[Document title]

R. Making generalizations
and abstractions about the
lesson
S. Evaluating learning
T. Additional activities for
application or remediation

II. REMARKS
III. REFLECTION
H. No. of learners who earned
80% in the evaluation
I. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored
below 80%
J. Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson
K. No. of learners who
continue to require
remediation
L. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
M. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
N. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?

You might also like