You are on page 1of 7

PERPETUA R.

SAN DIEGO ELEMENTARY SCHOOL


San Diego St, Arkong Bato Valenzuela City

Pangalan ng guro: Vangie An F. Narido Petsa: Marso 7, 2023

Learning Area: Edukasyon sa Pantahanan at Baitang: V


Pangkabuhayan (EPP)

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pagtatanim


Nilalaman ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng pamumuhay

B. Pamantayan sa Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng gulay sa


Pagganap masistemang pamamaraan

C. Mga Kakayahan sa Natatalakay ang kahalagahan at pamamaraan sa paggawa ng abonong


Pagkatuto/Code organiko
EPP5AG-0b-4

D. Tiyak na mga Natutukoy ang mga peste at kulisap na mapanira sa mga tanim
Layunin na halaman.
II. NILALAMAN

III. MGA
MAPAGKUKUNAN NG
PAG-AARAL

A. Sanggunian

1.Patnubay ng Guro MELCS

2. Kagamitan ng Mag- ADM EDUKSAYONG PANGTAHANAN AT PANGKABUHAYAN QUARTER


aaral 3, AGRIKULTURA

3. Pahina ng aklat-
aralin

4. Iba pang
mapagkukunan ng pag-
aaral

IV. MGA
PAMAMARAAN

A. Elicit

Pagbabalik-aral sa Indicator 5: Manage learner behavior constructively by applying and non-violent


nakaraang aralin/o discipline to ensure learning-focused environments
pagsisimula ng aralin
Ipapakita ng guro ang pagkakasunod-sunod ng mga nakagawain sa klase at
pagbibigay ng mga panuntunan bago ang klase.

CLASSROOM OBSERVATION 1Page 1


PRELIMINARY ROUTINES:

 Pagbati sa Klase
 Panalangin
 Pagbibigay ng panuntunan sa klase

B. PAKIKIPAG-
UGNAYAN

Pagtatag ng layunin ng Indicator 1: Applied knowledge and content within and across curriculum
aralin (Pagganyak) teaching areas.
Ang guro ay magbibigay ng isang kwento tungkol sa isang pamilya na may
kanya-kanyang tungkulin. Ang paksa ay maaaring iugnay sa asignaturang
Filipino.
Indicator 4: Managed Classroom structure to engage learners individually or
in groups in meaningful exploration, discovery and hands-on activities within
a range of physical learning environment.
Ang guro ay magbibigay ng ilang tanong na may kinalaman sa kwentong
babasahin.
1. Sino sa inyo ang may mga tanim na halaman?
2. Sa inyong pamilya, sino ang karaniwang nag-aalaga ng mga halaman
niyo?
3. Kung ikaw ang nag-aalaga ng inyong halaman, ano ang nararamdaman
mo pag nakikita mo itong maganda o malago?

Indicator 2: Used a range of teaching strategies that enhance learner


achievement in literacy and numeracy.
Ipapabasa ng guro ang ang kwento tungkol sa mga gawain ng bawat kasapi
ng pamilya.

Ang pamilya Villanueva ay mahilig sa pagtatanim ng mga halaman. Ang


bawat isa ay may kani-kanilang gawain sa paghahalaman. Si bunso ang
nag-aalis ng mga utyong dahon sa mga halaman. Si Marilyn ang nagdidilig
sa mga pananim. Si Rodel ang nagbubungkal sa paligid ng halaman at
naglalagay ng bakod. Ang kanilang ina ang siyang nagpapausoj sa mga
tanim upang ang mga ito ay mamulaklak at maitaboy ang mga insekto.
Habang ang kanilang ama ay ang tagapagbomba ng gamot sa halaman.
Isang araw sa di inaasahang pagkakataon ang kanilang halaman ay
dinapuan ng mga peste at kulisap tulad ng Armored scale, Ring Borer, Melon
Aphid, Plant hopper, Leaf Rollers, Webworm at Ladybug. Ang bawat isa ay
nabahala sa mga peste at kulisap. Ito ay agaran nilang sinulusyunan. Sila ay
muling nagtulong-tulong sa pagsugpo ng mga peste at kulisap. Ginawa nila
ang kani-kanilang tungkulin at inisip ang masistemang pamamaraan sa
pagsugpo ng peste at kulisap sa mga halaman tulad ng; paghahalo ng
dinurog na sili o katas ng dahon ng Neem Tree sa tubig na pandilig,
pagpapausok sa mga puno at halaman gamit ang mga tuyong dahon o damo
at gumagamit ng organikong pataba. Dahil sa kanilang pagtutulungan naging

CLASSROOM OBSERVATION 1Page 2


matagumpay ang pamilya Villanueva sa pagpuksa ng mga insekto. Tuluyan
ng naging produktibo ang kanilang mga halaman. Naging masaya ang lahat.

Indicator 3: Applied a range of teaching strategies to develop critical thinking,


as well as higher order thinking skills.
Ang guro ay magbibigay ng mga tanong batay sa kwentong nabasa.

1. Ano ang pinagkakaabalahan ng pamilya Villanueva?


2. Ano ang naging suliranin o problema nila sa kanilang mga pananim?
3. Paano nila nasugpo ang mga peste at kulisap sa mga halaman?

Indicator 4: Managed Classroom structure to engage learners individually or


in groups in meaningful exploration, discovery and hands-on activities within
a range of physical learning environment.
Ang guro ay magtatanong sa bawat estudyante para sagutin ang mag
katanungan tungkol sa binasang kwento.

Indicator 6: Used differentiated developmentally appropriate learning


experience to address learner’s gender, needs, strengths, interest, and
experiences.
Magtatawag ang guro sa mga estudyante para sagutin ang mga tanong
tungkol sa kwentong binasa. (Ang pagtawag sa mga estudyante ay
alternately lalaki at babae)

C. PAGSALIKSIK

1. Paglalahad ng Indicator 1: Applied knowledge of content within and across curriculum


halimbawa/Paglalahad teaching areas.
ng bagong aralin
Pagpapakita ng larawan ng mga halaman at mga organismo na nakatago
dito. (Integrated in Science)

Indicator 8: Selected, developed, organized, and used appropriate teaching


and learning resources, including ICT to address learning goals.

Ang guro ay magtatawag ng bata sa harapan upang mahanap ang mga


nakatagong peste sa larawan. Ang natawag na estudyante ang
magmamanipulate ng laptop para sa larawan na kanyang napili. Sa
pamamagitan ng Hyperlink mapapakita ang pesteng napili ng estudyante at
kung ano ang naidudulot ng peste o kulisap na napili.

Indicator 7: Planned, Managed, and implemented developmentally


2. Pagpapatuloy ng
pagtalakay ng mga sequenced teaching and learning process to meet curriculum requirements

CLASSROOM OBSERVATION 1Page 3


bagong konsepto and varied teaching context.

Pagpapakita at pagpapaliwanag ng guro sa paksa tungkol sa mga peste at


kulisap na maaaring makapanira sa mga halaman.

Ang mga dahon na may ganitong insekto ay


nagkukulay balat at naglalagas

Upang masugpo ito ay maaaring magpausok malapit


sa halaman na mayroon nito.

Namiminsala sa mga sanga ng punongkahoy.

Maaaring gumaming pamatay kulisap na Parathion.


Hinahalo ito sa tubig bago inispray sa pananim.

Kailangan gumamit ng panghuling may ilaw upang


mapuksa o mahuli ito.

Alisin ang mga dahong tuyo o bahaging maysakit bago


sunugin ito.

Naninirahan sa ilalim ng dahon na sanhi ng


pagkakakulot ng mga ito.

Maaaring gumamit ng pamatay kulisap na Endrin,


Melathion o Serin.

Nangingitlog ito sa malalagong tanim. Naninipsip sa


ating mga pananim

Maaaring gumamit ng pamatay kulisap na Pexalon.

Binubutas nito ang mga dahon.

Upang masugpo ito ay kayasin ang dahon hanggang


maiwan ang buong panloob nito na sanga.

Ginagawa nitong tahanan ang mga pananim sa


pamamagitan ng paglalagay ng sapot sa mga halaman

Upang masugpo ito ay maaaring putulin ang mga


sanga at sunugin kasama ang sapot.

Upang masugpo ito ay maaaring putulin ang mga sanga at sunugin


kasama ang sapot. Maaring gumawa ng organikong pestisidy gamit ang
dinurog na sili o katas ng dahon ng neem tree bago ipandilig o ispray sa
halaman. Ang pagdapo ng mga kulisap at peste sa halaman ay hindi
maiiwasan. May mga kulisap at peste na maari nating tanggalin gamit
lamang ang kamay. Kung ito ay kumalat sa pananim ay maaring gumamit ng

CLASSROOM OBSERVATION 1Page 4


pambomba na may gamot o kemikal laban sa mga ito.

3. Pagbuo ng Mastery Indicator 4: Managed Classroom structure to engage learners individually or


in groups in meaningful exploration, discovery and hands-on activities within
a range of physical learning environment.

Ang guro ay tatawag ng estudyante na maaaring magsagot sa harapan.

Hanapin at bilugan sa puzzle ang pitong (7) mga peste at kulisap na


mapanira sa halaman.

D. PAGPALIWANAG

E.Paghahanap ng mga Indicator 3: Applied a range of teaching strategies to develop critical thinking,
praktikal na aplikasyon as well as higher order thinking skills.
ng mga konsepto at
kasanayan sa aralin Sagutin ang mga sumusunod na tanong.
1. Ano- ano ang mga peste o kulisap na maaaring sumira sa ating pananim
na halaman?
____________________________________________________________
2. Bakit mahalaga na magkaroon ng kaalaman sa pagsugpo sa mga peste at
kulisap.

3. Bakit kailangang alagaang mabuti ang mga halaman sa mga mapinsalang


peste at kulisap?
_____________________________________________________________

F. PAGSUSURI A
Indicator 9: Designed, B
selected, organized and used diagnostic, formative
and summative assessment strategies consistent with curriculum
____1. Naninirahan ang kulisap
requirements.
na ito sa ilalim ng mga dahon
na nagiging sanhin A. Webworm
Hanapin sa hana B angngkulisap na tinutukoy ng paraan kung paano sila pupuksain
pagkakulot
sa Hanay A. ng mga ito.

____2. Kailangang gumamit ng B. Ladybug


panghuling ilaw upang mahuli
at mapuksa ang mga ito.

____3. Gumagapang ang mga C. Plant hoppers


ito sa damuhan at nangingitlog
sa malagong
CLASSROOM OBSERVATION 1Page 5 tanim.

____4. Ang mga dahol na may D. Ring borer


G. EXTEND Indicator 3: Applied a range of teaching strategies to develop critical thinking,
as well as higher order thinking skills.

Ano-ano ang mga kagandahang dulot ng mga organikong pangsugpo ng


mga peste at kulisap sa halaman o pananim kumpara sa mga pangsugpong
kemikal?
Bakit kailangang matutunan ang pag gawa ng organikong pagsugpo sa mga
peste at kulisap?

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral na magpapatuloy
sa remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang

CLASSROOM OBSERVATION 1Page 6


aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitan
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Prepared by:
VANGIE AN F. NARIDO
Teacher I

Noted:
SHIRLEY M. CLARIDADES
Master Teacher II

CLASSROOM OBSERVATION 1Page 7

You might also like