You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
NATIONAL CAPITAL REGION
SCHOOLS DIVISION OFFICE-MALABON CITY
POTRERO ELEMENTARY SCHOOL 1
DUNWOODY ST., UNIVERSITY HILLS, POTRERO, MALABON CITY

Pangalan ng Guro Niño Raphael Pablo Cruz, LPT Asignatura EPP 4


Linggo 8 Araw 1 Petsa 01/08/2024

I. MGA LAYUNIN SA PAGKATUTO


Matapos ang aralin, ang mga mag-aaral ay:
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng
halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap
Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang
ornamental sa masistemang pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Naisasagawa ang masistemang pangangalaga ng halaman tulad ng paggawa ng
organikong pataba.

Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga
ng halaman tulad ng
paggawa ng organikong
pataba.
EPP4AG-Oe-8
Naisasagawa ang
masistemang pangangalaga
ng halaman tulad ng
paggawa ng organikong
pataba.
EPP4AG-Oe-8
II. NILALAMAN
Paggawa ng Organikong Pataba
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
a. Mga pahina sa gabay sa pagtuturo: p. 158-160
b. Mga pahina sa kagamitang pang mag-aaral: p. 366-374
c. Mga pahina sa teksbuk:

POTRERO ELEMENTARY SCHOOL-1


Dunwoody St., University Hills, Potrero, Malabon City
(02) 89906368
potreroes1.malaboncity@deped.gov.ph http:// potreroes1.depedmalaboncity.ph
d. Karagdagang kagamitan sa LRMDS:
 modyul
B. Iba pang Kagamitang Panturo:
pala, kalaykay, mga tuyo at bagong tabas na dahon ng halaman, dumi ng mga hayop,
at iba pa, mga larawan
IV. PAMAMARAAN
Mga Gawain ng Guro Mga Gawain ng mga Mag-aaral
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin

“Tumayo muna mga bata at tayo ay (Tatayo ang mga mag-aaral at


mananalangin” mananalangin)

“Magandang umaga sa inyong lahat!” “Magandang umaga din po!”

“Salamat! Maupo na ang lahat.”

2. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin

Mga sagot sa katanungan:


Ano-anong a. 2
b. 4
c. 1
mga d. 3

kasangkapan
ang ginagamit
sa
pagbubungkal
ng lupa?
Pagdilig ng
halaman?
Panuto: Pagsunud-sunurin ang
wastong pamamaraan ng
pagpaparami ng halaman sa
paraang pagpuputol.

a. Gupitin ang mga dahon at maliit


na sanga.
b. Diligan ang mga putol na
tangkay nang regular. Hayaan
tumubo ang tanim ng isang
buwan o higit pa bago ilipat sa
paso o plastic bag.
c. Pumili ng sanga o tangkay na
magulang at may usbong.
Tanggalin ang may sulat na anim
na pulgada. Putulin ito ng palihis.
Sa bawat putol kung paaari ay
mayroong dalawa hanggang
tatlong usbong.

POTRERO ELEMENTARY SCHOOL-1


Dunwoody St., University Hills, Potrero, Malabon City
(02) 89906368
potreroes1.malaboncity@deped.gov.ph http:// potreroes1.depedmalaboncity.ph
d. Itanim ang mga putol na tangkay
sa tamang punlaan nang 45’’ o
pahilis, nakahanay at may agwat
na sampung sentimetro bawat
isa. Gawing mababaw lamang
ang hukay at ibaon ang putol at
dapat natatabunan ng lupa ang
bahaging puno nito.

B. Panlinang na Gawain
1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Magpakita ng malaking pinggan na Mga tamang sagot:


may mga label na Go, Grow, Glow. - glow
Tumawag ng mga mag-aaral upang - grow
tukuyin kung saan nabibilang ang - go
mga pagkain na kanilang hawak. - go
- glow
- grow

Mga posibleng sagot:


1. Ito po ang mga
masusustansiyang pagkain.
2. Go, Grow, Glow Foods
3. sapagkat ito ay nagbibigay ng
sustansyang tumutulong sa ating
magkaroon ng enerhiya at lumaki.

- saging
- gatas
- kanin
- tinapay
- pechay
- isda

Mga tanong:
1. Ano ang tawag natin sa mga
pagkaing ito?
2. Ano ang tatlong pangkat ng mga
masusustansyang pagkain?
3. Bakit mahalaga ang mga
pagkaing ito?

Ang Go, Glow at Grow ay mga


masusustansiyang pagkain na
tumutulong upang tayo ay
magkaroon ng enerhiya, tumutulong
sa ating paglaki, at nagpapabuti ng
ating katawan. Mahalaga na matuto
tayo at makasanayan nating kumain
ng masusustansiyang pagkain
upang mayroon tayong panlabas sa
sakit.

2. Pagtalakay ng bagong konsepto

Mga tamang sagot:


Ano-ano ang - compost pit
- compost heap
- basket composting
mga 

POTRERO ELEMENTARY SCHOOL-1


Dunwoody St., University Hills, Potrero, Malabon City
(02) 89906368
potreroes1.malaboncity@deped.gov.ph http:// potreroes1.depedmalaboncity.ph
masistemang
paraan ng
pangangalaga
ng halaman?
Ano-ano ang mga masistemang
paraan ng pangangalaga ng
halaman?

Ipaliwanag ang bawat pamamaraan


sa mga mag-aaral.

3. Pagpapangkatang Gawain

- Ano-ano ang mga pamantayan Magbibigay ang mga mag-aaral:


sa pagpapangkatang gawain? - Pakikinig sa panuto ng guro.
- Pangkatin sa anim ang klase. - Pakikiisa sa gawain.
Gumawa ng organikong pataba - Pag-iwas sa pakikipagdaldalan at
gamit ang basket composting. harutan.
- I-ulat sa klase kung paano ito - Magbahagi ng ideya ng may
ginawa. respeto.

Pagsasagawa ng gawain.

Pagpapakita ng natapos na gawain.

4. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay

Panuto: Napansin ni Aling Imang na Posibleng sagot: Makabubuti kung


hindi namumulaklak ang kanyang maglalagay ng organikong abono si Aling
mga tanim na gumamela kahit ito ay Imang sa kanyang tanim na gumamela
nasa panahon na dapat ng upang madagdagan ang pagkukunan nito
pamumulaklak. Isa din sa kanyang ng sustansiya na kinakailangan upang ito
napansin ay ang pagiging payat ng ay lumaki pa at mamulaklak.
mga ito. Ano sa tingin mo ang dapat
gawin ni Aling Imang?

5. Paglalahat ng aralin

Ang organikong pataba o abono ay Sabay-sabay na babasahin ng mga mag-


nakapagpapaganda sa kalidad ng aaral.
lupa. Ito ay makukuha sa paggawa
ng compost.

6. Pagtataya ng aralin

Panuto: Isulat ang T kung ang Mga tamang sagot:


pangungusap ay nagsasaad ng 1. T
wastong pangungusap at M naman 2. M
kung hindi. Isulat ang inyong sagot 3. T
sa sangkapat na papel. 4. M
5. T
1. Ang tubig ay mahalaga sa buhay
ng halaman.
2. Ang organikong abono ay
maaaring makuha sa madaling
pamamaraan.
3. Ang halaman ay kailangan

POTRERO ELEMENTARY SCHOOL-1


Dunwoody St., University Hills, Potrero, Malabon City
(02) 89906368
potreroes1.malaboncity@deped.gov.ph http:// potreroes1.depedmalaboncity.ph
bungkalin ng isa o dalawang
beses sa isang lingo.
4. Ang compost pit ay inilalagay sa
maayos na lugar para madaling
makita ng mga tao.
5. Pinagpapatung-patong na damo,
nabubulok na basura, dumi ng
hayop, apog o abo at lupa ang
tamang paglalagay sa compost
pit/compost heap?

7.
V. MGA TALA
A. Mabini
A. Bonifacio
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang remediaL? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punongguro at supervisor?
G. Anong gagamitang panturo ang aking
nadibuho nan ais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

NIÑO RAPHAEL PABLO CRUZ, L.P.T.


Guro 1

Iniwasto ni:

MARIA CRISTINA A. FRONDOZO, Ed. D.


Dalub-Guro 1

Binigyang-pansin ni:

ANNA GRACE V. VERGARA, 1Ed. D.


Punongguro

POTRERO ELEMENTARY SCHOOL-1


Dunwoody St., University Hills, Potrero, Malabon City
(02) 89906368
potreroes1.malaboncity@deped.gov.ph http:// potreroes1.depedmalaboncity.ph

You might also like