You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas 4

DAILY Guro Subject EPP HE


LESSON LOG Petsa/ Oras Dec 5-9, 2022 Markahan Q2- Week 5

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng “gawaing p antahanan” at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at tahanan
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalaga ng pansarili at ng sariling tahanan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Naisasagawa ang wastong paghihiwalay ng basura sa bahay. EPP4HE-Og-10 Nakapagbibigay ng
Pagkatuto pagsusulit

II.NILALAMAN Pangkalusugan at Pangkaligtasang Gawi sa Paglilinis ng Bahay at Bakuran


KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro Module 5
2. Mga pahina sa Aklat sa EPP p.294
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
1. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Tsart, module, atbp


Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Bagong leksiyon Energizer Energizer LIngguhang pagtataya.
nakaraang aralin Panimulang Gawain:
at/o pagsisimula a. Panalangin Pagbabalik aral sa mga Pagbabalik aral
ng bagong aralin. b. Pagpapaalala sa mga health and safety protocols tuntuning pangkalusugan at Ano ang nabubulok na
pangkaligtasan sa paglilinis basura? Hindi
c. Attendance
ng bahay at bakuran. nabubulok?
d. Kumustahan Magbigay ng halimbawa
Pagtalakay sa nakaraan aralin.
B. Paghahabi sa Pagmasdan ang larawan. Pamilyar kaba sa mga ito? Pagmasdan ang poster na
layunin ng aralin ito. Ano ano ang mga
Pagpapakita ng larawan. nakikita mo? Ano ang
Itanong: Ano ang masasabi tawag sa mga ito?
mo sa bawat larawan?

Ano ang masasabi mo dito?

Panonood ng video lesson

https://www.youtube.com/watch?v=0xdHulp7gA4

C. Pag-uugnay ng Itanong: Tumutulong k aba sa paglilinis ng inyong Sabihin: Araw-araw tayo ay


mga halimbawa sa tahanan? Ano ano ang iyong ginagawa? nagtatapon ng basura.
bagong aralin.
(Hayaan magbahagi ang mga mag-aaral ng kanilang mga Alam mo ba kung paano
ginagawang paglilinis) ang tamang pagtapon ng
mga ito?

D. Pagtalakay ng Pagtalakay sa mga tuntuning pangkalusugan at Pagtalakay sa mga Pagtalakay sa mga


bagong konsepto at pangkaligtasan sa paglilinis ng bahay at bakuran. nabubulok at di nabubulok residual waste at special
paglalahad ng bagong na basura. waste
kasanayan #1

E. Pagtalakay ng Magandang tingnan ang paligid kung ang mga bagay-


bagong konsepto at bagay ay malinis at nasa wastong at maayos na
paglalahad ng bagong kinalalagyan. Dahil ditto maiiwasan ang anumang
kasanayan #2 sakuna o karamdaman.
F. Paglinang sa Paghiwalayin ang mga Sa isang malinis na papel
Kabihasaan nabubulok at di nabubulok ay mag tala ng 5
(Tungo sa Formative na basura. magandang dulot sa atin
Assessment) ng wastong paghihiwalay
ng basura.
Paghiwalayin ang mga
nabubulok at di nabubulok
na basura.

Gumuhit ng dalawang
kahon sa isang malinis na
papel at iguhit sa isang
kahon ang mga basurang
nabubulok at sa isa pang
kahon aya mga basurang di
nabubulok .

G. Paglalapat ng Magbigay ng mga tunituning iyong natatandaan sa ating Ano ang magandang
aralin sa pang-araw- aralin na ginagawa mo na sa iyong tahanan. naidudulot ng wastong
araw na buhay pagtatapon ng mga basura?

H. Paglalahat ng Ang buhay at isa sa mga napakaganda at Ano ang nabubulok at di


Aralin napakahalagang regalo sa atin ng Panginoon. Ito ay nabubulok?
mapapangalagaan sa pamamagitan ng masusing pag-
iingat at pagsunod sa mga tuntuning pangkaligtasan at
pangkalusugan.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang T kung tama ang isinasaad ng pangungusap at Sagutin ang tseklist. Lagyan Gumawa ng paper
M naman kung Mali. ng tsek sa tapat ng sagot collage gamit ang mga
batay sa iyong ginawa sa patapong bagay na
1.Tiyaking tuyo ang kamay bago isaksak ang mga mga gawain. maaring gamitin. Bumuo
dekoryenteng kagamitan. ng isang simbolo na
2. Takpan ang ilong upang hindi makalanghap ng nagpapakita ng
alikabok habang naglilinis. magandang epekto ng
3.Paghalu-haluin ang mga badura at sunugin. wastong paghihiwalay ng
4.Unang linisin ang sahig bago ang kisame. mga basura

Takpan ang mga pagkain sa kusina bago maglinis.

J. Karagdagang Repleksyon:
Gawain para sa Isulat ang iyong
takdang-aralin at saloobin sa natutunan
remediation mong aralin sa isang
malinis na papel.
IV. Mga Tala
V. PAGNINIL
AY
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
G. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
J. Anong
kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like