You are on page 1of 7

School: Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay Learning Area: EPP-Agriculture


Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-
sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at sa kaalaman at kasanayan sa sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at
pagtatanim ng halamang kasanayan sa pagtatanim ng pagtatanim ng halamang pagtatanim ng halamang kasanayan sa pagtatanim ng
ornamental bilang isang halamang ornamental bilang ornamental bilang isang gawaing ornamental bilang isang gawaing halamang ornamental bilang
gawaing pagkakakitaan isang gawaing pagkakakitaan pagkakakitaan pagkakakitaan isang gawaing pagkakakitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim,
pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan
ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang mga Naisasagawa ang mga Naisasagawa ang mga kasanayan Naisasagawa ang mga kasanayan Naisasagawa ang mga
(Isulat ang code sa bawat kasanayan at kaalaman sa kasanayan at kaalaman sa at kaalaman sa pagtatanim ng at kaalaman sa pagtatanim ng kasanayan at kaalaman sa
kasanayan) pagtatanim ng halamang pagtatanim ng halamang halamang ornamental bilang halamang ornamental bilang pagtatanim ng halamang
ornamental bilang isang ornamental bilang isang isang pagkakakitaang gawain isang pagkakakitaang gawain ornamental bilang isang
pagkakakitaang gawain pagkakakitaang gawain EPP4AG-0a-1N EPP4AG-0a-1N pagkakakitaang gawain
EPP4AG-0a-1N EPP4AG-0a-1N Natatalakay ang pakinabang sa Natatalakay ang pakinabang sa EPP4AG-0a-1N
Natatalakay ang pakinabang sa Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang pagtatanim ng halamang Natatalakay ang pakinabang sa
pagtatanim ng halamang pagtatanim ng halamang ornamental, para sa pamilya at ornamental, para sa pamilya at pagtatanim ng halamang
ornamental, para sa pamilya at ornamental, para sa pamilya at sa pamayanan sa pamayanan ornamental, para sa pamilya at
sa pamayanan sa pamayanan EPP4AG-0a-2 EPP4AG-0a-2 sa pamayanan
EPP4AG-0a-2 EPP4AG-0a-2 EPP4AG-0a-2
Pagtukoy ng mga Halamang Pagtukoy ng mga Halamang “Intercropping” ng Halamang Pagtukoy sa Disenyo O Plano ng Pagtukoy sa Disenyo O Plano
II. NILALAMAN Ornamental ayon sa Ornamental ayon sa Ornamental sa Halamang Gulay Pagtatanim ng Pinagsamang ng Pagtatanim ng Pinagsamang
(Subject Matter) Pangangailangan Pangangailangan Halamang Ornamental at iba Halamang Ornamental at iba
pang Halamang Angkop Dito pang Halamang Angkop Dito
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
larawan larawan larawan larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Ang mga sumusunod ay mga Ano-ano ang mga halamang Panuto: Isulat sa tamang hanay Panuto: Tukuyin kung ang uri ng Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin salitang kailangan para mapadali ornamental na makikita sa ang mga sumusunod na halaman. halaman ay gulay o ornamental. Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of ang pagsusurvey. paaralan? talong rosas repolyo Isulat ang tamang sagot sa
difficulties) 1. Ito ay isang kagamitang bermuda grass kalabasa kaukulang kahon sa kanan.
mekanikal na ginagamit upang sampaguita dahlia kangkong URI NG HALAMAN
mapadali ang anumang gumamela san Francisco GULAY O ORNAMENTAL
impormasyon sa pamamagitan 1. Talong
ng computer. 2. Rosas
3. Gumamela
4. Pechay
5. Santan
2. Ito ay ang makabagong
pamamaraan na
nakapagpapabilis ng isang
gawain.

3. Ito ay isang pamamaraan na


kung saan ginagamit ang sukat
ng pangkaisipan, opinyon at
pandamdam.

4. Ito ay ang isang paraan ng


pagtuklas sa mga suliranin na
nangangailangang bigyan ng
kalutasan.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Nakarating o nakapunta na ba Si Aling Mila ay isang tanyag na Tingnang maigi ang larawan at Gusto mo bang magdisenyo ng
(Motivation) kayo sa mga tindahan ng maghahalaman. Siya ang isa sa sagutin ang mga katanungan isang hardin?
mga halamang ornamental mga may-ari ng maraming kasunod nito.
(ornamental nursery)? Saang halamang ornamental sa buong
mga lugar kayo nakarating? Pilipinas. Gustong-gusto mong
Nakapagtanong na ba kayo ng maging katulad niya. Ikaw ay
mga bagay tungkol sa nabigyan ng pagkakataong
pagtatanim ng mga ito? makipagpanayam sa kanya.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
C. Pag- uugnay ng mga Ang pagtatanim ng iba’t ibang Anu-ano ang kailangan mong 1. Ano ang masasabi mo sa
halimbawa sa bagong aralin uri ng halamang alamin o itanong sa kanya? pagkakaayos ng mga halamang
(Presentation) ornamental ay inaangkop sa nasa larawan?
lugar at sukat nito na maaaring 2. Maaari bang pagsamahin ang
taniman sa tahanan o halamang ornamental at gulay sa
pamayanan. Dapat din nating isang taniman
alamin ang gusto ng mga
mamimili, ang panahon ng
pagtatanim, ang mga
pangangailangan sa
pagsasagawa ng simpleng
landscaping at magiging kita sa
pagtatanim.

D. Pagtatalakay ng bagong Dapat nating alamin ang Panuto: Gamitin ang tseklist sa Ano ang intercropping? Ang mga larawang makikita sa
konsepto at paglalahad ng sumusunod na bagay: ibaba. Lagyan ng tsek (/) ang Ang intercropping ay paraan ng ibaba ay ang mga landscape
bagong kasanayan No I a. magpapaganda ang ating puwang kung isa ito sa pagtatanim kung saan gardening na ginawa nina Mark
(Modeling) bakuran, tahanan, at kailangan mong alamin: pinagsasama ang halamang at Frank. Tingnang mabuti ang
pamayanan. _____ ornamental at halamang gulay. dalawang larawan. Ano ang iyong
b. ang mga gustong Ano ang mabuting naidudulot Ginagawa ito hindi lamang sa napansin?
halaman/punong ornamental ng nito sa bakuran, tahanan o malalaking taniman, kundi
mga mamimili. pamayanan? maging sa paso lamang.
c. Kailan dapat itanim ang bawat _____ Panuto: Lagyan ng (/) ang patlang
halaman/punong ornamental. Anong halaman/punong sa kaliwa ng bilang kung ito’y
d. Ang mga pangangailangan ornamental ang gusto ng mga iyong napansin sa larawan:
gaya ng mga kagamitan at mamimili? ___1. Maayos ang pagsagawa ni
kasangkapang gagamitin sa _____ Mark sa landscape.
pagtatanim. Kailan dapat itanim ang mga ___2. Iba-ibang halaman ang
e. Ang magiging kita sa halaman/punong ornamental? nasa dalawang landscape.
pagtitinda o pagsasagawa _____ ___3. Pinagplanuhan ni Mark ang
ng simpleng landscaping ng mga Anu-anong mga kagamitan at kanyang landscape garden
halaman/punong ornamental. kasangkapang angkop gamitin di gaya kay Frank.
sa pagtatanim ng halamang ___4. Itinanim ni Frank kung
ornamental? saan-saan ang kanyang mga
_____ halaman.
Ano ang mabuting naidudulot ___5. kaaya-aya ang mga
sa pagsasagawa ng simpleng halaman sa landscape ni Frank,
landscaping ng subalit hindi ito naka ayos.
halaman/punong ornamental.
E. Pagtatalakay ng bagong Magsaliksik sa internet o sa Magsaliksik kung paano Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang
konsepto at paglalahad ng batayang aklat kung paano isinasagawa ang intercropping sa kahon kung ito ay isa sa

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
bagong kasanayan No. 2. dapat isagawa ang isang iba’t ibang lugar. Magdikit ng kailangang tandaan sa
( Guided Practice) survey. Isa-isahin ang mga dalawang larawan ng iba’t-ibang pagsasagawa ng landscape
hakbang sa ibaba. paraan ng pagsasagawa nito. garden, ekis (x) kung hindi.

Alamin ang kalagayan ng lugar.


Planuhin ang disenyo.
Magsaliksik ng mga halamang
mainam na itanim sa lugar.
Magtanim kung saan-saan.
Makipagpanayam sa mga mga
may karanasan sa pagtatanim.
F. Paglilinang sa Kabihasan Gamit ang mga lumang magazine,
(Tungo sa Formative Assessment gumupit ng ornamental, herbal at
( Independent Practice ) tree landscape. Suriin kung paano
pinagsama-sama ang mga
halaman upang mapaganda ang
landscape.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Sumulat kayo ng isang journal 1. Anu-anong mga halaman ang 1. Anong mga halamang gulay Gamit ang internet, lumang
araw araw na buhay tungkol sa naging karanasan sa gusto ng mga mamimili? ang maaaring isama sa mga magazine o dyaryo, maghanap ng
(Application/Valuing) pagsasagawa ng survey sa mga _________________________ halamang ornamental? larawan ng isang simpleng
tindahan ng halamang 2. Anu-anong mga halamang ___________________________ landscape. Idikit ang larawan sa
ornamental. ornamental ang maaaring 2. Maaari bang isama sa taniman ibaba at kilalanin ang mga
itanim sa tag-araw at tag-ulan? ang halaman gulay na halaman sa loob nito. Isulat nang
_________________________ namumunga sa mga halamang maayos sa kaliwang bahagi ng
3. Sa pagtatanim ng halamang ornamental na namumulaklak? talaan ang mga halamang
ornamental, anong mga ___________________________ ornamental na makikita sa
kagamitan ang kailangang 3. Anong paraan ang pwedeng larawan at sa kanang bahagi
ihanda? gawin kapag ang gulay na naman ang mga angkop na
_________________________ isasama ay mas madaling maani halamang kasama nito.
4. Ano ang kailangan gawin sa tamang panahon?
upang ang halaman ay maging ___________________________
kaaya-aya sa mamimili kung ito
ay ibebenta?
_________________________
5. Ano ang kailangang gawin
upang mapaganda ang isang
simpleng bakuran?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
H. Paglalahat ng Aralin Ang halaman/punong Anong pamamaraan ang 1. Ano ang intercropping? 1. Ano ang kailangan gawin
(Generalization) ornamental ay itinatanim upang gagamitin upang matukoy ___________________________ upang maging maayos ang
magbigay ng ganda sa mga ang mga halamang 2. Anu-ano ba ang karaniwang paghahanda ng landscape
tahanan, paaralan, hotel, ornamental bilang isang halamang gulay na itinatanim garden?
restaurant, at parke lalo na pangangailangan ng tao at kasama ng mga halamang ___________________________
kapag ang mga tanim na ng pamayanan? ornamental? 2. Bakit kailangang pagplanuhan
halaman/punong ornamental ay ___________________________ ang gagawing pagtatanim?
malulusog, malalago, 3. Paano nakakatulong ang ___________________________
makukulay, at maayos ang intercropping sa ating pang araw- 3. Ano ang nararapat gawin kung
pagkakahanay. araw na pamumuhay? hindi sapat ang kaalaman sa
pagpaplano at paghahanda ng
landscape garden?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang Panuto: Basahing mabuti ang Panuto: Basahing mabuti ang Panuto: Isulat ang TAMA kung
kahon kung ang pangungusap ay mga pahayag. Isulat ang TAMA mga mga pangungusap. Lagyan ikaw ay sang-ayon sa pahayag.
isang pamamaraan sa kung tama ang pahayag. Isulat ng masayang mukha ang hanay A MALI kung hindi sang-ayon.
pagsagawa ng survey at (x) ekis ang MALI kung hindi. kung ikaw ay sang-ayon sa ______1. Mahalaga ang
kung hindi. _______1. Kailangang pahayag, at malungkot na mukha pagpaplano sa gawain bago
1. Alamin kung anong halaman magsaliksik tungkol sa sa hanay B kung di sang-ayon. magsimula.
ang mainam itanim. paghahalaman kung nais mong ______2. Magiging maayos ang
2. Magtanong sa mga madagdagan ang iyong 1. Ang halamang gulay at resulta ng gawain kung ito ay
nagbebenta kung ano ang gusto kaalaman sa pagtatanim. halamang ornamental ay nakaplano.
ng mga mamimili. _______2. Ang halamang maaaring pagsamahin sa iisang ______3. Mahirap isakatuparan
3. Magsaliksik kung anong mga ornamental ang isa sa mga taniman. ang gawain kung ito’y nakaplano.
halaman ang angkop sa mainit nagbibigay ng kagandahan sa 2. Ang pagtatanim ng ______4. Kailangang magtanong
at malamig na panahon. tahanan. pinagsamang halamang sa eksperto sa paraan ng
4. Pumunta sa paaralan, parke _______3. Walang silbi ang ornamental at halamang gulay ay paglalandscape.
at restawran at kumuha ng mungkahi ng mga eksperto hindi kasiya-siyang gawain. ______5. Hindi na kailangan
sanga ng mga halaman. kung ikaw ay magtatanim. 3. Ang intercropping ay paraan ng magsaliksik sa internet, dahil
5. Humingi ng halaman sa mga _______4. Magiging mabenta pagtatanim ng halamang mabilis lng ang paggawa ng
may-ari ng halamang ang mga halaman kung kaaya- ornamental na maaaring isama landscape.
ornamental. aya ang mga paso nito. ang halamang gulay. ______6.Kailangang
_______5. Tutubo kaagad ang 4. Maaaring isama ang halamang makipagpanayam sa mga
mga halamang iyong itinanim namumulaklak sa halamang gulay eksperto upang maisagawa ng
kahit hindi na diligan. na namumunga. maayos ang pagkakaroon ng
_______6. Kailangang 5. Mas madali tayong landscape garden.
magsagawa ng survey kung makakakuha _____7.Kailangang alamin ang
hindi mo gaanong alam ang ng mga kailangan sa pagluluto kalagayan ng kapaligiran upang
pagtatanim ng isang halaman. dahil sa intercropping ng maging maayos ang pagtatanim.
_______7. Ang ornamental at gulay na halaman. ______8. Walang pinsalang dulot
pakikipagpanayam sa mga mga 6. Nagbibigay ng lantang gulay na ang mga insekto sa mga halaman.
eksperto sa pagtatanim ay makakain Ang pagkakaroon ng ______9. Hindi kaaya-ayang
makakatulong sa maayos na intercropping ng halamang gulay tingnan ang isang landscape
pagpapatubo ng halaman. at halamang ornamental. garden na nakaplano.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
_______8. Ang pagsasagawa ng 7. Ang mga halamang herbs hindi ______10. Maaaring itanim ang
survey ay nakakatulong sa maaring makasama ng mga mga halamang ornamental kung
pagkalap ng mga ornamental na mint, cosmos at saan-saan.
mahahalagang impormasyon sa marigold.
pagtatanim. 8. Maaaring gumamit ng mga
_______9. Aksaya sa pera at kawayan upang gapangan
oras ang paggamit ng internet ng mga gulay.
sa pagsasaliksik. 9. Magiging maayos ang
_______10. May mga pagtatanim kung mayroong
halamang ornamental na kaalaman na angkop sa halamang
namumulaklak at di- ornamental at gulay.
namumulaklak. 10. Ang pagkakaroon ng
intercropping garden ay
nangangailangan ng ibayong pag-
aalaga.
J. Karagdagang gawain para sa Panuto: Pumunta sa inyong Pumunta sa inyong bakuran.
takdang aralin bakuran kung saan may mga Maglista ng mga halamang nasa
(Assignment) pananim na halaman. Ilista ang inyong bahay na maaaring gawan
mga halamang ornamental at ng landscape. Iguhit ang disenyo
mga halamang gulay na iyong ng iyong magiging landscape sa
makikita. loob ng kahon.
1. 6. 1._______________
2. 7. 2._______________
3. 8. 3._______________
4. 9. 4._______________
5. 10 5._______________
6._______________
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay

You might also like