You are on page 1of 4

School: GUITNANGBAYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: DECEL A. CUESTA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and August 29-September 1,2023 (WEEK 1)
Time: 6:00-6:30 am (4-SINULOG) Quarter: UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Nakapagsasabi ng katotohanan anuman ang maging bunga nito.


Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis,
A .Pamantayang Pangnilalaman pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi ng
pamilya.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagsasabi ng katotohanan anuman ang maging bunga nito.
Isulat ang code ng bawat
kasanayan EsP4PKP- Ia-b – 23
II. NILALAMAN/ ARALIN 1: Pagsasabi ng Katotohanan
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
ESP 4 PIVOT 4A Learning ESP 4 PIVOT 4A Learning ESP 4 PIVOT 4A Learning
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang
Materials Materials Materials
Pang- Mag- aaral
Pahina 6-7 Pahina 8-9 Pahina 6-7
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
Powerpoint, Telebisyon, Powerpoint, Telebisyon, Powerpoint, Telebisyon, Powerpoint, Telebisyon,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Tarpapel Tarpapel Tarpapel Tarpapel
III. PAMAMARAAN
HOLIDAY PANIMULA:
 Panalangin
PANIMULA: PANIMULA: PANIMULA:
 Panalangin  Panalangin  Panalangin
 Pagbati sa mga  Pagbati sa mga  Pagbati sa mga  Pagbati sa mga
mag-aaral mag-aaral mag-aaral mag-aaral
 Pag tsek ng  Pag tsek ng  Pag tsek ng  Pag tsek ng
attendance attendance. attendance. attendance.
PAGPAPAKILALA NG MAIKLING PAGBABALIK-ARAL:
MGA BATA. KUMUSTAHAN 1. Ano-ano ang mga PAGBABALIK-ARAL:
(Psychosocial and pakiramdan nating 1. Anu-ano ang mga
PAGPAPAALALA SA Mental Health) mga tao? salitang katumbas
“CLASSROOM ng “katotohanan”?
RULES”. Mga katanungan: TALAKAYIN NATIN
PAGBIBIGAY NG MGA
LEARNING 1. Ano ang iyong Tignan ang mga larawan ISAPUSO:
MATERIALS. nararamdaman sa at sagutan ang Mga katanungan:
muling pagbabalik sumusunod na
PAGPAPAKILALA SA katanungan: 1. Mahalaga ba ang
natin sa ating
MGA GURO SA pagsasabi ng
BAWAT ASIGNATURA. paaralan?
katotohanan?
2. Sino dito ang
2. Bakit mahalaga ang
masaya?
pagsasabi ng
Malungkot?
katotohanan ng
Natatakot? Galit?
isang batang tulad
Bakit?
mo?
3. Ano-ano ba ang
mga iba’t-ibang
pakiramdam nating  Basahin ang
mga tao? kwentong “Si Mat na
4. Kailan ba tayo Tapat at Matatag” ni
masaya? J. Lopo.
Malungkot?
Nagagalit?  Sagutan ang
Natatakot? Gawain sa
Pagkatuto Bilang 4.
ALAMIN:
(Psychosocial and
Mental Health)

Tignan ang mga larawan,


ano-ano ang mga
pakiramdam na ating
nakikita?

ISAGAWA:
Mga katanungan:  Sagutan ang
1. Bakit malungkot Gawain sa
ang bata sa unang Pagkatuto Bilang 2.
larawan?
2. Kaya mo bang  Sagutan ang
Gawain sa
umamin sa nagawa
Pagkatuto Bilang 3.
mong kasalanan
kahit alam mong
ikaw ay
mapapagalitan?
3. Bakit nag-aalala
ang lalake sa
ikalawang larawan?
4. Kaya mo bang
isauli ang gamit na
hindi sayo?
5. Kung ikaw ang bata
sa ikatlong larawan,
kaya mo bang
sabihin ang
katotohanan?

 SAGUTAN ANG
Gawain sa Pagkatuto
Bilang 1.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like