You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region V (Bicol)
City Schools Division of Ligao
LIGAO COMMUNITY COLLEGE
Ligao City

BANGHAY ARALIN 5
Ni Mar John Geromo
BSED 3 FILIPINO

I. LAYUNIN
A. a. Naipaliliwag ang kahulugan ng liham paanyaya,
Kasanayan b. Nabibigyang halaga ng mga mag-aaral ang mga bahagi ng lihampaanyaya sa
sa pamamagitan ng pag-uulat; at
c. Nakasusulat ng isang liham paanyaya na may temang pagmamahal
Pagkatuto samagulang, kapatid, kasitahan at kaibigan.
II. PAKSA
 Liham paanyaya at mga bahagi nito.
III. MGA KAGAMITANG PANTURO
A. Panitikang Pandaigdig, Filipino, Modyul para sa mga Mag-aaral
Sangunian
B. Mga 1. Pantulong na biswal, Manila Paper, Pentelpen
Kagamitan
IV. PAMAMARAAN
A. Pagsusuri sa Larawan:
Pagganyak
Magpapalabas ng isang video clip ang guro na patutungkol sa paggawa ng isang
liham paanyaya gamit ang explosion box. Bibigyan ang bawat pangkat ng
explosion box bilang halimbawa ng isang liham paanyaya.

Gabay na tanong:

1. Ano ang liham paanyaya?


2. Ano ang mga hakbang sa pag buo ng liham paanyaya?
3. Ano ang kahalagahan ng liham paanyaya?

Note: Maipamamalas ang Media at Technology Literacy sa pagkalap ng video


upang gawing kagamitang panturo. Kailangan din magpaalam sa may-ari ng
video upang maiwasan ang Pladyerismo.

B. Tatanungin ng guro ang mga mag-aaral kung ano ang paksang tatalakayin.
Paglalahad Tatanungin kung may kaalaman na sila patungkol sa paksa. Mangongolekta ng
sariling pagpapakahulgan sa pagka.

Sa pamamagitan nito ay maipamamalas ang CRITICAL THINKING ng mga mag-


aarl, maging ang kanilang SOCIAL SKILSS.
C. Ating Tuklasin! Liham Paanyaya
Pagtalakay Ipaliliwanag ng guro ang kahuluganng liham paanyaya.
ng
Ang mga mag-aaral ay papangkatin sa limang pangkat. Ang bawat pangkat ay
Aralin pipili ng isang lider na syang bubunot ng kanilang gawain. Bibigyan lamang sila
(Gawain) ng 5 minuto para sa pagbabagyuhang-isip at 3 minuto para sa pag-uulat.

Mga gawain: Ipaliwanag ang ibat-ibang bahagi ng liham paanyaya.

1. Pamuhatan-dito nakikita ang adres ng sumulat, gayon din ang petsa.


2. Bating Panimula- pambungad na pagbati sa sinusulatan.
3. Katawan ng liham- dito isinasaad ng sumulat ang dahilan ng kaniyang
pag-sulat.
4. Bating pang-wakas- pamamaalam ng sumulat
5. Lagda- pangalan at lagda ng sumulat

D. Tanong ko sagot mo!


Paglalahat Itatanong ng guro ang mga sumusunod. At sasagutin ng mag-aaral sa paraang
Republic of the Philippines
Department of Education
Region V (Bicol)
City Schools Division of Ligao
LIGAO COMMUNITY COLLEGE
Ligao City

pa dula o pag-arte.
Sa pamamgitan nito ay makapagiisip ang mga mag-aaral ng malikhaing sagot
CREATIVITY SKILLS.
1. Ano ang mahalagang aral na napulot sa paksa
2. Paano mo ito mailalapat sa tunay na buhay.

E. Gawin natin!
Paglalapat
Gamit ang dating pangkat, ang mga mag-aaral ay gagawa ng isang liham
paanyaya at ilalahad sa unahan ng klase.

RUBRIKS
5puntos 4puntos 3puntos 2puntos Marka
Nilalaman Nasunod ang NasunodMay mga Hindi
tamang ngunit
bahagi ng nasunod
pagsulat ng kulangliham na ang tamang
liham hindi pagsulat
napaloob
Kooperasyon Lahat ng May ilang Dalawa Walang
miyembro ay miyembro lamang kooperasyo
nagtutulungan na ang n
walang gumagawa
pakialam
Pag-uulat Nailahad ng Nailahad Hindi Hindi
maayos ang ngunit gaanong nailahad
liham may nailahad ang liham
kulang ang liham
Kabuuan:15pt
G. Ipaliwanag Mo! (limang puntos bawat isa)
Pagtataya 1. Ano ang nilalaman ng liham paanyaya?
2. Ano ang kahalagahan ng pag-aaral ng liham paanyaya?

V. TAKDANG-ARALIN
1. Gumawa ng indibidwal na liham paanyaya at ipasa ito sa susunod na pagkikita. Dapat na
kakikitaan ng mga bahagi ng liham paanyaya at wasto ang pagkakasulat.s

You might also like