You are on page 1of 3

Mala-Masusing Banghay Aralin sa Filipino

I. Layunin:
Pagkatapos ng talakayan, ang mag-aaral ay inaasahang:
a. Naipaliliwag ang kahulugan ng liham paanyaya,
b. Nabibigyang halaga ng mga mag-aaral ang mga bahagi ng liham
paanyaya sa pamamagitan ng pag-uulat; at
c. nakasusulat ng isang liham paanyaya na may temang pagmamahal sa
magulang, kapatid, kasitahan at kaibigan.

II. PaksangAralin
a. Paksa: Liham paanyaya at mga bahagi nito
b. Sanggunian: Panitikang Pandaigdig, Filipino, Modyul para sa mga Mag-aaral
c. Kagamitan: Pantulong na biswal, manila paper, pentel pen

III. Pamamaraan
Gawain ng Guro
A. Panimulang Gawain
a.1 Panalangin
Tatawag ang guro ng isang mag-aaral upang pangunahan ang
panalangin.

a.2 Pagbati
Isang napaka gandang hapon sa lahat.

a.3 Pagtala ng mga lumiban sa klase


Mayroon bang lumiban sa klase?

a.4 Pagbibigay ng Alituntunin


Bilang mag-aaral, ano ang gagawin ninyo kapag may nagsasalita
sa harap?

a.5 Pagpasa ng Takdang-Aralin


Ipasa ang inyong mga takdang-aralin sa harapan nang walang
ingay.

B. Panlinangna Gawain
b.1 Pagganyak
Magpapalabas ng isang video clip ang guro na napatutungkol sa
paggawa ng isang liham paanyaya gamit ang explosion box. Bibigyan ang
bawat pangkat ng explosion box bilang halimbawa ng isang liham
paanyaya.
b.2 Paglalahad
Tatanungin ng guro ang mga mag-aaral kung ano ang topikong
tatalakayin?

b.3 Pagtatalakay
Ipapaliwanag ng guro ang kahulugan ng liham paanyaya.

Ang mga mag-aaral ay papangkatin sa limang pangkat. Ang bawat


pangkat ay pipili ng isang lider na siyang bubunot ng kanilang gawain.
Bibigyan lamang sila ng 5 minuto para sa pagbabagyohang isip at 3
minuto para sa pag-uulat.

Mga gawain:
Ipaliwanag ang iba’t ibang bahagi ng liham paanyaya:
1. pamuhatan – ditto nakikita ang address ng sumulat gayon din ang
petsa..
2. Bating panimula – pambungad na pagbati sa sinusulatan.
3. katawan ng Liham- ditto isinasaad ng sumulat ang dahilan ng kaniyang
pagsulat
4. Batingpang wakas- pamamaalam ng sumulat
5. Lagda – pangalan ng sumulat.

b.4 Paglalapat
Papangkatin ulit ang klase sa dalawang pangkat at ang bawat pangkat ay
bubuo ng isang liham paanyaya upang ipresenta sa harap ng klase

Rubriks

4 3 2 1 Natamon
g Marka
Nilalaman Nasunod ang Nasunod May mga Hindi
tamang ngunit bahagi ng nasunod
pagsulat ng kulang liham na ang tamang
liham hindi magsulat ng
napaloob liham
Kooperasyo Lahat ng May Dalawa Walang
n miyembro ay iilang lamang ipinakitang
nagtutulunga miyembr ang kooperasyo
n o ang gumagawa n
walang
pakialam
Pag-uulat Nailahad ng Nailahad Hindi Hindi
maasyos ang ngunit masyadon nailahad ng
nagawang may g nailahad mahusay
liham kulang ang paksa
Kabuuan:
Marka:

4: 96-100%- Napakagaling ang ipinakita


3: 90-95%- Magaling ang ipinakita
2: 80-89%- May kulang sa ipinakita
1: 75-79%- Hindi nagpakita ng kahusayan

b. 5 Paglalahat

Itatanong ng guro sa mga mag-aaral ang mga sumusunod:


1. Sino ang makapagbubuod ng ating topikong tinalakay ngayong araw.
2. Ano ang kahalagahan ng liham paanyaya.

IV.Pagtataya

Panuto:Ipaliwanag ang mga sumusunod. Limang puntos (5) bawat isa.


1. Ano ang nilalaman ng liham paanyaya?
2. Ano ang kahalagahan ng mga bahagi ng liham paanyaya?

V. Takdang-Aralin
Panuto: Isulat sa isang buongpapel.
Gumawa ng tig-iisang liham paanyaya na may iba’t ibang paksa. Ipasa ito sa
susunod na pagkikita.

Inihanda nina: Maddie, Zuhaira


Antonino, Danica
Mianagua, Kitz
Cordova, Ivy
Laviste, Abigail
(BSEd- 4A-FILIPINO)

Iniwasto ni: RIZALYN CUDERA


(Guro)

You might also like