You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG Guro N. D.

LACSAMANA Asignatura FILIPINO


Pang-araw-araw na Tala sa Petsa/Oras Agosto 28 – Setyembre Markahan Una
Pagtuturo 12:50- 1:40, 1:40 – 2:30, 2:50 –
3:40, 4:30 – 5:20, 5:20 – 6:10
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapon.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.


Pagganap

C. Mga Kasanayan Natutukoy ang payak Natutukoy ang payak Naiuugnay ang Naiuugnay ang
sa Pagkatuto na salita mula sa na salita mula sa mahahalagang mahahalagang
salitang maylapi salitang maylapi kaisipang kaisipang
Mga Tiyak na Panuto: Tukuyin ang Panuto: Tukuyin ang nakapaloob sa nakapaloob sa mga
Layunin: payak na salita mula payak na salita mula mga karunungang-
sa salitang maylapi na sa salitang maylapi na karunungang- bayan sa mga
may salungguhit sa may salungguhit sa bayan sa mga pangyayari sa
loob ng pangungusap. loob ng pangungusap. pangyayari sa tunay na buhay sa
F8PT-IIa-b-23 F8PT-IIa-b-23 tunay na kasalukuyan
Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga buhay sa (F8PB-Ia-c-22)
hudyat ng mga hudyat ng mga kasalukuyan
pagsang-ayon at pagsang-ayon at (F8PB-Ia-c-22)
pagsalungat sa pagsalungat sa
pagpapahayag ng pagpapahayag ng
opinyon opinyon
F8WG-IIc-d-25 F8WG-IIc-d-25

Nagagamit ang iba’t Nagagamit ang iba’t


ibang aspekto ng ibang aspekto ng
pandiwa pandiwa
Panuto: Punan ang Panuto: Punan ang
patlang ng wastong patlang ng wastong
aspekto ng pandiwang aspekto ng pandiwang
bubuo sa bubuo sa
pangungusap. pangungusap.
F8WG-IIe-f-26 F8WG-IIe-f-26
Nabibigyang Nabibigyang
kahulugan ang mga kahulugan ang mga
lingo na ginagamit sa lingo na ginagamit sa
mundo ng multi-media mundo ng multi-media
Panuto:Tukuyin ang Panuto:Tukuyin ang
lingo na ginagamit sa lingo na ginagamit sa
mundo ng multi-media mundo ng multi-media
batay sa mga batay sa mga
sumusunod na sumusunod na
kahulugan. kahulugan.
F8PT-IIIa-c-29 F8PT-IIIa-c-29
Nagagamit sa iba’t Nagagamit sa iba’t
ibang sitwasyon ang ibang sitwasyon ang
mga salitang mga salitang
ginagamit sa impormal ginagamit sa impormal
na komunikasyon na komunikasyon
F8WG-IIIa-c-30 F8WG-IIIa-c-30
Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga
angkop na ekspresyon angkop na ekspresyon
sa paghahayag ng sa paghahayag ng
konsepto ng pananaw konsepto ng pananaw
Panuto: Punan ng Panuto: Punan ng
angkop na salita o angkop na salita o
mga salita ang patlang mga salita ang patlang
upang mabuo ang upang mabuo ang
diwa ng pahayag. diwa ng pahayag.
F8WG-IIId-e-31 F8WG-IIId-e-31
Nagagamit nang wasto Nagagamit nang wasto
ang ang mga ang ang mga
ekspresyong hudyat ekspresyong hudyat
ng kaugnayang ng kaugnayang
lohikal. lohikal.
F8WG-IIIe-f-32 F8WG-IIIe-f-32
Nabibigyang Nabibigyang
kahulugan ang kahulugan ang
matatalinhagang matatalinhagang
pahayag sa binasa. pahayag sa binasa.
F8PT-IVa-b-33 F8PT-IVa-b-33
Nasusuri ang mga Nasusuri ang mga
pangunahing kaisipan pangunahing kaisipan
ng bawat kabanatang ng bawat kabanatang
binasa. binasa.
F8PB-IVc-d-34 F8PB-IVc-d-34
Nabibigyang Nabibigyang
kahulugan ang kahulugan ang
matatalinhagang matatalinhagang
ekspresyon, tayutay at ekspresyon, tayutay at
simbolo simbolo
F8PT-IVc-d-34 F8PT-IVc-d-34

  Nauunawaan
ang kahulugan
ng salawikain
 Nakakagwa ng
sariling
salawikan
 Nabibigyang
kahulugan ang
salawikaing
binigay ng guro
II. NILALAMAN Karunungang- Karunungang-
bayan bayan
A. Kagamitang Telebisyon,Laptop Telebisyon,Laptop
Panturo Powerpoint Powerpoint
Presentation Presentation

B. Sanggunian Modyul Filipino 8- Modyul Filipino 8-


Unang Markahan- Unang Markahan-
Modyul 1 Modyul 1

1. Mga pahina sa Curriculum Guide Curriculum Guide


Gabay ng Guro Baitang 8 Baitang 8

2. Mga Pahina sa PIVOT 4A LM PIVOT 4A LM Filipino


Kagamitang Pang- Filipino 8 8
mag-aaral Pahina 6-8 Pahina 6-8
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang https:// https://


Kagamitan mula sa noypi.com.ph/ noypi.com.ph/
portal ng Learning salawikain/ sawikain/
Resource
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Panimula Preliminaryong Gawain: Preliminaryong Preliminaryong Preliminaryong Preliminaryong
Gawain: Gawain: Gawain: Gawain:
Pagdarasal Pagdarasal
Aktiviti: Pagbati Pagbati
Dulog ng Pagtuturo: Aktiviti: Pagsasagot Aktiviti: Aytem Pagkuta ng Pagkuta ng
ng panunuring Analysis attendance attendance
pagsusulit Dulog ng Pagtuturo: pagpapalinis pagpapalinis
Dulog ng Pagtuturo:
Pamprosesong Tanong: pagsasagot ng panunuring
pagsusulit
Pamprosesong Tanong: Aktiviti: Aktiviti: DM mo
Grapikong Isipin mo!?
Pamprosesong Tanong: paglalarawan
Dulog ng Pagtuturo: Dulog ng Pagtuturo:
maisa-isa ang mga Ibibigay ang kahulugan ng
katutubong kulturang mga salitang makikita sa
filipino na maaring kasalukuyang
nabasa, narinig o pakikipagugnayan gaya ng
natutunan messenger PM, at DM

Pamprosesong
Pamprosesong Tanong:
Tanong: 1. Ano ang iyong
1. Alin sa iyong napansin sa
mga naitalang pakikipagusap sa
panitikang messenger ngayon?
Pilipino ang 2. Bakit pinapaikli
pinakagusto ng mga GenZ ang
mong basahin o kanilang mga
pag-aralan? salita?
Bakit? 3. Paano ito
2. sa iyong nakakatulong sa
palagay, bakit pakikipag-ugnayan
mahalagang pag- sa kapwa?
aralan ang iba’t
ibang Panitikang
Pilipino ng ating
lahi?
3. Paano
mapapanatili at
mapapaunlad ang
Panitikang
Pilipino na
minana pa sa
ating ninuno ng
kasalukuyang
panahon?
B. Pagpapaunlad Pagtalakay ng Paksa: Pagtalakay ng Paksa: Pagtalakay ng Paksa: Pagtalakay ng Pagtalakay ng
Dulog ng Pagtuturo: Dulog ng Pagtuturo: Dulog ng Pagtuturo: Paksa: Paksa:
Karunungang Karunungang bayan
bayan(Salawikain (Sawikain)
) Dulog ng Pagtuturo:
Dulog ng Pagtuturo:
pagtatalakay
A. Pakikipagpalihan GAWAIN: GAWAIN: GAWAIN: GAWAIN: GAWAIN:
Magbigay ng iba Magbigay ng iba
pang halimbawa pang halimbaa ng
ng salawikain at sawikain at ibigay
ibigay ang ang kahulugan
Rubriks ng Pagtataya Rubriks ng Pagtataya Rubriks ng Pagtataya kahulugan nito. nito.

Rubriks ng
Pagtataya Rubriks ng Pagtataya
B. Paglalapat A.Paglalapat sa Pang- A.Paglalapat sa Pang- A.Paglalapat sa Pang- A.Paglalapat sa A.Paglalapat sa
araw-araw na Buhay: araw-araw na Buhay: araw-araw na Buhay: Pang-araw-araw Pang-araw-araw na
na Buhay: Buhay:
Ano ang paborito Nagagamit mo ba
B.Paglalahat: B.Paglalahat: B.Paglalahat: mong salawikain? ang mga sawikain
Paano mo ito sa iyong pang-
naisasagawa sa araw-araw na
C.Pagtataya C.Pagtataya C.Pagtataya araw-araw? pakikipag-gnayan?
Paano?

B.Paglalahat: B.Paglalahat:

Kung ikaw ang Ano ang paborito


gagawa ng sarili mong sawikain na
mong salawikain iyong nalaman
tungkol saan ito? ngayong araw?
bakit?
C.Pagtataya

C.Pagtataya Pormatibong
Pormatibong pagsusulit 5 aytem
pagsusulit 5
aytem

IV. MGA TALA ATENDANS: ATENDANS: ATENDANS: ATENDANS: ATENDANS:


Honesty: Honesty: Honesty: Honesty:
Kindness: Kindness: Kindness: Kindness:
Faithful: Faithful: Faithful: Faithful:
Simplicity: Simplicity: Simplicity: Simplicity:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain
para sa remediation
C. Ano ang ginawa
o ginamit na
remediation?
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang – pansin ni:

NHICKO D. LACSAMANA MARRY ANN C. PANTALEON MYRNA B. BASCO


Guro I Dalubguro I Punongguro I I

You might also like