You are on page 1of 4

DAILY Paaralan Taplan Integrated School Antas 9 Charity

LESSON 9 Love
LOG Guro Irish D. Ompad Asignatura Filipino

Petsa at Oras ng Pagtuturo Mayo 8- 12, 2023 Markahan Ika- apat

9 Charity
LMM 10;45-11:45
B 9:45-10:45
9 Love
LM 1:00-2:00
M 2:00-3:00
H 1:00-2:00

Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita Ikatlong Pagkikita Ika- apat na Pagkikita


(MFOT)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa isang obra maestrang pampanitikan ng Pilipinas
B. Pamantayang Ang mag-aaral ay nakikilahok sa pagpapalabas ng isang movie trailer o storyboard tungkol sa isa ilang tauhan ng Noli Me
Pagganap Tangere na binago ang mga katangian (dekonstruksiyon)
1. Kasanayan sa Pagkatuto Nailalahad ang sariling Nailalahad ang sariling Nailalahad ang sariling Nailalahad ang sariling
pananaw, kongklusyon, at pananaw, kongklusyon, at bisa pananaw, kongklusyon, at pananaw, kongklusyon, at
bisa ng akda sa ng akda sa bisa ng akda sa sarili at sa bisa ng akda sa sarili at sa
sarili at sa nakararami sarili at sa nakararami nakararami. nakararami.
F9PS-IVa-b-58 F9PS-IVa-b-58 F9PS-IVa-b-58 F9PS-IVa-b-58

A. Natutukoy ang
kontekstwal na pahiwatig ng A. Natutukoy ang A. Natutukoy ang A. Natutukoy ang
mga salita sa pagbibigay ng kontekstwal na pahiwatig ng kontekstwal na pahiwatig ng kontekstwal na pahiwatig ng
kahulugan mga salita sa pagbibigay ng mga salita sa pagbibigay ng mga salita sa pagbibigay ng
F9PT-IVa-b-56 kahulugan kahulugan. kahulugan.
F9PT-IVa-b-56 F9PT-IVa-b-56 F9PT-IVa-b-56
B. Nababatid ang B. Nagagamit ang
layunin ng may-akda sa B. Nababatid ang layunin B. Nagagamit ang mga angkop na
pagsulat ng nobela ng may-akda sa pagsulat ng mga angkop na salita/ekspresyon sa
nobela salita/ekspresyon sa paglalarawan.
C. Naiisa-isa ang paglalarawan. C. Nakasusulat ng
epekto ng nobela sa lipunan C. Naiisa-isa ang epekto C. Nakasusulat ng isang sanaysay na
sa panahong isinulat ito ng nobela sa lipunan sa isang sanaysay na naglalarawan sa
hanggang sa kasalukuyan panahong isinulat ito hanggang naglalarawan sa kasalukuyang kondisyon ng
F9PB-IVa-b-56 sa kasalukuyan kasalukuyang kondisyon ng ating lipunan batay sa sarili
F9PB-IVa-b-56 ating lipunan batay sa sarili nilang pananaw.
nilang pananaw.

II. NILALAMAN Kaligirang Pangkasaysayan Kaligirang Pangkasaysayan ng Mga Ekspresyon sa Mga Ekspresyon sa
ng Noli Me Tangere Noli Me Tangere Paglalarawan Paglalarawan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN Panitikang Asyano Modyul ng Mag-aaral sa Filipino 9

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG Babasahin Babasahin Larawan, Babasahin
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro:
1. Sino ang tumulong kay Dr. 1. Ano- ano ang inyong nalaman 1. Tungkol saan ang Noli Me 1. Ano- ano ang mga
Jose Rizal upang mailimbag sa ating leksyon kahapon? Tangere? ekspresyon sa
ang El Filibusterismo? 2. Ano- ano ang mga dahilan paglalarawan? Magbigay ng
2. Saan nailimbag ang El at nagging epekto ng akdang mga halimbawa sa bawat
Filibusterismo? ito? isa.
3. Kanino inialay ni Dr. Jose
Rizal ang El Filibusterismo?
4. Ano ang kanyang
pinagdaan bago mailimbag
ang El Filibusterismo?
B. Paghahabi sa Layunin ng Ipapasaayos ng guro sa mga Magpapatingin ang guro ng Magdi dikit ang guro ng mga
Aralin mag- aaral ang mga naka isang bidyu ukol sa aralin larawan sa pisara
rambol na letra
C. Pag- uugnay ng mga Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro:
Halimbawa sa Bagong 1. May koneksyon ba ang 1. Ano ang inyong
Aralin mga salita sa bawat isa? napapansin sa mga larawang
2. Ano kaya ang ataing naka paskil?
magiging leksyon sa araw na
ito?
D. Pagtalakay ng Bagong Ituturo ng guro ang aralin sa Ipapaliwanag ng guro ang
Konsepto at Bagong pamamagitan ng aralin
Karanasan Bilang 1 pagkukuwento
E. Pagtalakay ng Bagong Magbibigay ng mga
Konsepto at Bagong halimbawa ang guro
Karanasan Bilang 2
F. Paglinang sa kabihasan Tutukuyin ng mga mag- aaral Tutukuyin ng mga mag-
(Formative Assessment 3) ang kahulugan ng salitang may aaral ang wastong
salungguhit batay sa ekspresyon ng
pagkakagamit nito sa paglalarawan sa bawat
pangungusap at ang layunin o numero.
dahilan ng may akda kung bakit
niya isinulat ang Noli Me
Tangere batay sa pahayag na
kanyang winika.
G. Paglalapat ng aralin sa Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro:
pang araw-araw na buhay 1. Ano kaya sa palagay niyo ang 1. Mahalaga ba sa isang
mangyayari kung hindi sumulat manunulat na may
si Dr. Jose Rizal ng Noli Me paglalarawan ang kanyang
Tangere? May pagbabago bang isinulat? Bakit?
magaganap ngayon?
H. Paglalahat ng aralin Tutukuyin ng mga mag- aaral Susulat ang mga mag- aaral
ang ibinunga o epekto ng ng isang maikling sanaysay
nobelang Noli Me Tangere na naglalarawan batay sa
matapos maisulat ito kasalukuyang kalagayang
hinaharap ngayon sa ating
lipunan.

I. Pagtataya ng aralin Magpapasagot ang guro ng 10 Magpapasagot ang guro ng


aytems 10 aytems
J. Takdang Aralin
V. MGA TALA Ang leksyon ay magpapatuloy Ang leksyon ay
sa susunod na araw magpapatuloy sa susunod na
araw
VI. PAGNINILAY
1, Bilang ng mag- aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
2. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
3. Nakatulong ba ang remedial?
4. Bilang ng mag- aaral na
magpapatuloy sa remediation
5. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
6. Anong uri ng suliranin ang
aking naranasan na solusyon
na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
7. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


IRISH D. OMPAD RENE G. MORCISA
PSB Teacher Head Teacher -I

You might also like