You are on page 1of 4

DAILY Paaralan Taplan Integrated School Antas9 Charity

LESSON 9 Love
LOG Guro Irish D. Ompad Asignatura Filipino

Petsa at Oras ng Mayo 15- 19, 2023 Markahan Ika- apat


Pagtuturo
9 Charity
LMM 10;45-11:45
B 9:45-10:45
9 Love
LM 1:00-2:00
M 2:00-3:00
H 1:00-2:00

Unang Pagkikita Ikalawang Pagkikita Ikatlong Pagkikita Ika- apat na Pagkikita


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa isang obra maestrang pampanitikan ng Pilipinas
B. Pamantayang Ang mag-aaral ay nakikilahok sa pagpapalabas ng isang movie trailer o storyboard tungkol sa isa ilang tauhan ng Noli Me
Pagganap Tangere na binago ang mga katangian (dekonstruksiyon)
1. Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang-patunay na may Nabibigyang-patunay na may 1. Nailalahad ang sariling
pagkakatulad / pagkakaiba pagkakatulad / pagkakaiba ang pananaw, kongklusyon at bisa
ang binasang akda sa ilang binasang akda sa ilang ng akda sa sarili
napanood na telenobela. napanood na telenobela. at nakararami.
F9PD-IVa-b-55 F9PD-IVa-b-55 F9PS-IVa-b-58

A. Naipapahayag ang A. Naipapahayag ang


damdamin at naging damdamin at naging pagbabago
pagbabago sa sa
pananaw kay Dr. Jose Rizal pananaw kay Dr. Jose Rizal
matapos malaman ang matapos malaman ang
pagtitiis na kaniyang pagtitiis na kaniyang ginagawa
ginagawa mabuo lamang mabuo lamang ang Noli Me
ang Noli Me Tangere para sa Sambayanang
Tangere para sa Pilipino
Sambayanang Pilipino
II. NILALAMAN Kaligirang Pangkasaysayan Kaligirang Pangkasaysayan ng Kaligirang Pangkasaysayan Pagtatasa
ng Noli Me Tangere Noli Me Tangere ng Noli Me Tangere
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN Panitikang Asyano Modyul ng Mag-aaral sa Filipino 9

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG Larawan, Babasahin Larawan Babasahin
PANTURO
IV. PAMAMARAAN
A. Balik Aral Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro: Magbabalik – aral ang guro
1. Ano- ano ang mga 1. Ano ang ating ginawa 1. Ano ang ginawang tungkol sa mga nagdaang
ekspresyon sa kahapon? sakripisyo ni Dr. Jose Rizal leksyon
paglalarawan? Magbigay ng 2. Sino o ano ang ating naging upang maipalimbag ang Noli
mga halimbawa sa bawat leksyon? Me Tangere?
isa.
B. Paghahabi sa Layunin ng Magdidikit ang guro ng mga Ipagpapatuloy ng guro ang Paunang Pagsubok
Aralin larawan ng pamagat ng mga aralin sa pamamagitan ng
telebola pagtatanong
C. Pag- uugnay ng mga Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro:
Halimbawa sa Bagong 1. Pamilyar ba sa inyo ang 1. Ano kaya ang ataing
Aralin mga telenobelang ito? magiging leksyon sa araw na
ito?
D. Pagtalakay ng Bagong Ipapabasa ng guro sa mga Ipapabasa ng guro sa mga
Konsepto at Bagong mag- aaral ang babasahin mag- aaral ang babasahin
Karanasan Bilang 1 tungkol sa leksyon tungkol sa leksyon
E. Pagtalakay ng Bagong Magpapaliwanag ang guro Ipapaliwanag ng guro ang
Konsepto at Bagong aralin
Karanasan Bilang 2
F. Paglinang sa kabihasan Magpapasagot ang guro sa mga Magtatanong ang guro sa
(Formative Assessment 3) mag- aaral: mga mag- aaral tungkol sa
1. Sa anong telenobela leksyon
maihahalintulad ang Noli Me
Tangere? Patunayan ang sagot
sa pamamagitan ng
paghahambing gamit ang Venn
diagram. Sumulat ng isang
talatang nagpapaliwanag ng
iyong pananaw kung bakit
magkapareho ang dalawang
likhang sining.
G. Paglalapat ng aralin sa Magtatanong ang guro: Magtatanong ang guro:
pang araw-araw na buhay 1. Mahalaga ba na matutunan 1. Epektibo ba ang isinulat ni
natin ang tungkol sa Noli Me Dr. Jose Rizal? Magbigay ng
Tangere lalo na sa panahon mga pangyayari ngayon na
ngayon? Kung oo, bakit? maaring naging bunga ng
kanyang isinulat
H. Paglalahat ng aralin Magtatanong ang guro: Ang mga mag- aaral ay
1. Ibigay ang iyong damdamin at magpapahayag ng sariling
naging pagbabago sa iyong pananaw, konglusyon at bisa
pananaw kay Dr. Jose Rizal ng akda sa sarili at
matapos mong malaman ang nakararami.
pagtitiis na kaniyang ginagawa
mabuo lamang ang Noli Me
Tangere para sa Sambayanang
Pilipino.

I. Pagtataya ng aralin Magpapasagot ang guro ng 10 Magpapasagot ang guro ng Magpapasagot ang guro ng
aytems 10 aytems 20 aytems
J. Takdang Aralin
V. MGA TALA Ang leksyon ay
ipagpapatuloy sa susunod
na araw
VI. PAGNINILAY
1, Bilang ng mag- aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
2. Bilang ng mag- aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
3. Nakatulong ba ang remedial?
4. Bilang ng mag- aaral na
magpapatuloy sa remediation
5. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
6. Anong uri ng suliranin ang
aking naranasan na solusyon
na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
7. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:


IRISH D. OMPAD RENE G. MORCISA
PSB Teacher Head Teacher -I

You might also like